Review bằng hình ảnh Optoma HD20 + vài thứ giá rẻ, dễ mua.

muakhonguotdat

Active Member
Chúc mừng bác có đồ mới! Dùng đồ hiệu thì nó cũng có cái "oai" nữa. E nếu ko có gì thay đổi khi chuyển sang chơi 3D sẽ phấn đấu làm cái màn cực "xịn" và độc luôn: màn fixframe cong, chỉ có điều giá nó cũng khiến e hơi nhăn mặt: gần 2k Obama! Nhưng kệ, e bị nó mê hoặc rồi nên cũng nén thương đau thôi, hị hị!

Đúng rồi, oai hay không chưa rõ nhưng cảm giác nó chắc chắn và gọn gàng đã thấy thích lắm rồi. Bác lấy con đó thì còn gì bằng. Hehe

Ðề: Re: Review bằng hình ảnh Optoma HD20 + vài thứ giá rẻ, dễ mua.

Chúc mừng bác có đồ mới! Dùng đồ hiệu thì nó cũng có cái "oai" nữa. E nếu ko có gì thay đổi khi chuyển sang chơi 3D sẽ phấn đấu làm cái màn cực "xịn" và độc luôn: màn fixframe cong, chỉ có điều giá nó cũng khiến e hơi nhăn mặt: gần 2k Obama! Nhưng kệ, e bị nó mê hoặc rồi nên cũng nén thương đau thôi, hị hị!

Nghe bác nói e cũng thấy mê luôn rồi. Dự án lên 3D của bác là như thế nào vậy?

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Review bằng hình ảnh Optoma HD20 + vài thứ giá rẻ, dễ mua.

Nghe bác nói e cũng thấy mê luôn rồi. Dự án lên 3D của bác là như thế nào vậy?
Cũng ko có gì to tát bác ơi, e đã order 1 con 3D full HD với cấu hình thấy cũng ổn (tương đương HD33 nhưng specs. thấy khá hơn mà giá lại dễ chịu, chỉ còn đang lăn tăn cái màn chiếu thôi vì cái giá của nó khá cao bác ạ (120" mà gần 2k USD #:-S) nhưng nhìn mê ko chịu được. Chưa đâu vào đâu nên e xin phép được giữ bí mật đến phút chót! :D

sonpham

Member
Cứ mạnh dạn mà lấy về xài, dùng loại này sướng lắm ku e, ko có gì phải hối hận đâu! :-bd

SHOP1888

Ðề: Re: Ðề: Re: Review bằng hình ảnh Optoma HD20 + vài thứ giá rẻ, dễ mua.

Cũng ko có gì to tát bác ơi, e đã order 1 con 3D full HD với cấu hình thấy cũng ổn (tương đương HD33 nhưng specs. thấy khá hơn mà giá lại dễ chịu, chỉ còn đang lăn tăn cái màn chiếu thôi vì cái giá của nó khá cao bác ạ (120" mà gần 2k USD #:-S) nhưng nhìn mê ko chịu được. Chưa đâu vào đâu nên e xin phép được giữ bí mật đến phút chót! :D

3 ngày nữa anh nhé ! Hàng về sẽ gửi anh con màn bạc.Hàng độc quyền và phát đầu tiên cho anh xé tem :D

SHOP1888

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Review bằng hình ảnh Optoma HD20 + vài thứ giá rẻ, dễ mua.

Bác lại làm e thích rồi đấy! :D

Vì về số lượng theo đơn hàng nên 3 ngày nữa mới được ship và tầm 2 này nữa thì sẽ có mặt ở HCM.Có là em sẽ ra HOA MAI ngay.Mong Bác cố gắng chờ chất liệu OBAMA của em nhé :)

minhtuantkh

Ghê quá, các bác làm em cũng nôn nao. Bác davidhand set up xong pm cho em cái địa chỉ nhé, mấy bữa nữa em đi VT ghé xem ké tý. Hâm mộ bác lâu nay rồi :D

davidhand

Moderator
Ghê quá, các bác làm em cũng nôn nao. Bác davidhand set up xong pm cho em cái địa chỉ nhé, mấy bữa nữa em đi VT ghé xem ké tý. Hâm mộ bác lâu nay rồi :D

Bác nói thế làm e ngại quá, e toàn chơi đồ còi thôi, nhưng vì chót dính vào "nghiện ngập" nên mới ra nông nỗi này đó bác! :)
E thì lúc nào cũng welcome tất cả ace tới e giao lưu, chia sẻ, đặc biệt là bác: vừa là đồng hương, vừa là "nhà văn" và tay chơi nổi tiếng trên HDvietnam này! E cũng mong gặp bác từ lâu mà chưa có dịp đây! :)
Có dịp ghé qua VT bác đừng quên alo cho e: 0975.890.866

muakhonguotdat

Active Member
Dạo này nguồn phim hay ít quá nên xem được có mấy chục giờ. Đến nỗi bây giờ thi thoảng cuối tuần mới xem phim. Hỏi bác davidhand luôn là theo bác đầu Hd nào hợp với HD20?

davidhand

Moderator
Dạo này e chỉ down phim bluray nguyên gốc về xem bác ạ, nếu ổ cứng kha khá thì bác nên chơi theo nguồn này xem sướng hơn. E thì vẫn chiến hàng ngày, máy e giờ cũng chiếu được 2000hrs rồi. Đầu phát thì e vãn trung thành dùng Tvix Slim S1 và hài lòng với nó đến giờ. Nếu bác dùng HDMI qua receiver thì e thấy loại nào cũng được cả, còn nối trực tiếp với máy chiếu thì bác nên kiêng các loại Dune ra, trước đây e đã nối D1, Base và H1 trực tiếp với HD20 tín hiệu ko lên được, nhiều bác cũng bị như thế nên cẩn thận vẫn hơn, đỡ nhức đầu.

muakhonguotdat

Active Member
Hehe. Đánh giá cao kinh nghiệm và sự tận tình của bác. Mình đang cho chạy con WD TV Live. Hôm trước kéo từ 8bit lên 12 bit trong phần chỉnh hình ảnh mà HD20 nó không nhận. Để mình nghiên cứu con Tvix Slim S1 xem

khoaifeat

Active Member
Dạo này e chỉ down phim bluray nguyên gốc về xem bác ạ, nếu ổ cứng kha khá thì bác nên chơi theo nguồn này xem sướng hơn. E thì vẫn chiến hàng ngày, máy e giờ cũng chiếu được 2000hrs rồi. Đầu phát thì e vãn trung thành dùng Tvix Slim S1 và hài lòng với nó đến giờ. Nếu bác dùng HDMI qua receiver thì e thấy loại nào cũng được cả, còn nối trực tiếp với máy chiếu thì bác nên kiêng các loại Dune ra, trước đây e đã nối D1, Base và H1 trực tiếp với HD20 tín hiệu ko lên được, nhiều bác cũng bị như thế nên cẩn thận vẫn hơn, đỡ nhức đầu.

bác down ở địa chỉ nào đấy, dạo này lâu lắm rồi em k kiếm phim, hôm rồi lắp cái MyTV chạy cáp quang nên mới quay lại với nguồn phim đây, bác cho vài link cụ thể luôn giúp e càng tốt nhá

davidhand

Moderator
bác down ở địa chỉ nào đấy, dạo này lâu lắm rồi em k kiếm phim, hôm rồi lắp cái MyTV chạy cáp quang nên mới quay lại với nguồn phim đây, bác cho vài link cụ thể luôn giúp e càng tốt nhá

Lâu quá mới gặp lại bác! :) Bác và gđ vẫn khỏe chứ ạ? Phim bluray thì e vẫn thường down bên box chia sẻ phim/ fshare/ bluray nguyên gốc. Hao ổ cứng lắm bác ạ, bù lại xem rất sướng, vây nên cũng ráng thôi. :)

khoaifeat

Active Member
Thank bác Kh so much! vẫn khỏe...và thấy mình khi có thời gian cái là luôn giữ được đam mê ;)

ngó qua 1 film thấy tầm 30-40GB ...vậy bác tính cách lưu trữ hết hay lâu lâu xóa HDD hả bác ơi?

à nhân tiện: giờ e mới để ý HD20 em để HDP set Out HDMI 1080i nó mịn hơn 1080p, nếu để p nó gai hạt, thậm chí 1080p 60Hz nó bị hạt sáng blink luôn - Vậy có gì khai sáng ae với nhé !

davidhand

Moderator
Thank bác Kh so much! vẫn khỏe...và thấy mình khi có thời gian cái là luôn giữ được đam mê ;)

ngó qua 1 film thấy tầm 30-40GB ...vậy bác tính cách lưu trữ hết hay lâu lâu xóa HDD hả bác ơi?

à nhân tiện: giờ e mới để ý HD20 em để HDP set Out HDMI 1080i nó mịn hơn 1080p, nếu để p nó gai hạt, thậm chí 1080p 60Hz nó bị hạt sáng blink luôn - Vậy có gì khai sáng ae với nhé !

Bác vẫn giữ được lửa là tốt rồi! :) Còn phim thì e tự lựa chọn để download nên xem xong vẫn giữ lại những phim mình cảm thấy hay hoặc thích nó ở một khía cạnh nào đó, VD âm thanh, hình ảnh, ... Lâu rồi thì nó cứ đùn đống lên thành thử mới hao tiền mua HDD.
HDP thì e vẫn giữ out ở 1080p 60Hz bác ạ, e thấy nếu nguồn tốt (VD xem bluray) thì hình ảnh lên HD20 nó rất mịn và đẹp mà. Dạo này e thường xem bluray nên rất hài lòng phần hình ảnh và âm thanh. E cắm HDMI qua AVR nên thấy nó ko vấn đề gì. Vấn đề của bác e nghĩ nó nằm ở con Base thôi (Chắc bác vẫn dùng nó phải ko?) vì hình như bác cắm trực tiếp từ HDP tới projector? Như hồi bác nhờ e lấy giùm, e có cắm thử để test cho bác bác nhớ ko? TV thì lên hình OK nhưng qua projector là nó tịt. Hình như cũng có lần e trao đổi với bác qua ĐT về vấn đề này rồi, nhưng ko biết giờ bác đã upgrade phần nào chưa nên e ko chắc lắm. Về phần hình mà ở 1080i (1080 interlaced) chắc chắn ko bằng 1080p (1080 progressive) đâu bác.

khoaifeat

Active Member
Đúng đấy bác Kh, con DUNE base mình vẫn đang dùng, và đúng là HDMI out thẳng lên HD20 nên mới buộc phải để 1080i, còn chạy thử qua AVR thì để đc 1080p, do vậy cũng đang tính kiếm 1 em AVR còi đời mới nhg có đủ pre out đưa sang A1SE.

Vụ down film BR chắc lại theo bác bỏ thgian down quá, hay bác trong đó kiếm giúp 1 HDD 5400rpm rồi quẳng ở cơ quan cop cho em 1 HDD về xem trước, có cậu bạn làm Dr trong Ngành bác ở ngoài giàn, khi nào ra nó mang ra giúp ..nghe có vẻ hợp lý đấy bác Kh nhỉ, vì giờ muốn downfilm thì phải nâng cấp cái máy tính ở nhà đã

davidhand

Moderator
E sưu tập toàn phim action thôi bác, ko biết có hợp gu bác ko nữa. Bác cứ lựa HDD đi, nên lấy loại external 3.5" nhé gửi e để e copy cho. :)

kiemhaui

Ðề: Review bằng hình ảnh Optoma HD20 + vài thứ giá rẻ, dễ mua.

Đẹp quá ak........

Bên trên