[Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

Mình đang test lại Himedia H8: Anh em phân phối/đại lý Himedia cho mình hỏi, H8 ở fw 1.0.6, không thể nạp tài khoản CH-play được do không hiện bàn phím ảo? Tại sao thế?

A up FW 3.0.1 đi :)

LongNguyen1411

Cũng đang tìm hiểu con này và Zidoo x6 Pro. Chờ Mr tienlequoc đánh giá xem thế nào?
:x

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

Cũng đang tìm hiểu con này và Zidoo x6 Pro. Chờ Mr tienlequoc đánh giá xem thế nào?
:x

Cái này bác có thể qua các cửa hàng để trải nghiệm thực tế cho phù hợp với nhu cầu của mình mà. Mình cảm thấy cần những nhu cầu gì thì test cụ thể những mục đó để phù hợp. chứ nhiều người dùng không xem 4K ( VD như chưa có tivi hỗ trợ 4k ) mà cứ đâm đầu vào tính năng 4K, thích phục vụ nhu cầu online hơn lại cứ đâm đầu vào cái tính năng offline của box như vậy mình đảm bảo mua về sẽ bị bão hòa ngay vì hầu như mỗi thứ sẽ chỉ thể hiện được phần nào chứ ko đúng chuẩn mực nhu cầu cá nhân. kinh nghiệm chọn box của mình là thế :)

oldfriend

Moderator
up fw 1.0.7 đi nhé, trình mặc định bá đạo của Himedia vẫn ngon lành

With the Himedia internal player...

TrueHD.... Working
Dts-HD.... Working
Dolby.... Working
DTS.... Working

3D iso... Working... Full frame packed...

This update plays them perfectly.!!!! :) FULL 7.1 HD audio...

hienrp

Active Member
up fw 1.0.7 đi nhé, trình mặc định bá đạo của Himedia vẫn ngon lành

With the Himedia internal player...

TrueHD.... Working
Dts-HD.... Working
Dolby.... Working
DTS.... Working

3D iso... Working... Full frame packed...

This update plays them perfectly.!!!! :) FULL 7.1 HD audio...

Himedia player có tùy chỉnh phụ đề cực kỳ good luôn.
Hix, bản update 1.0.7 mới của H8 mượt quá.
Chờ review

meocon

Well-Known Member

Coi offline trình mặc định Himedia vẫn OK nhất

trihuyphusp

Member

Tùy chỉnh trên Android Box giờ nhiều con bá đạo phết, Himedia thì hướng đến sự đơn giản gần gủi cho người sử dụng nên cảm giác dễ sử dụng.

meocon

Well-Known Member

Himedia H8 gắn optical , vào cài đặt ko có chổ chỉnh làm sao himedia ơi , hỏi kỹ thuật ko ai biết cả :(

sonitvplus

Himedia H8 gắn optical , vào cài đặt ko có chổ chỉnh làm sao himedia ơi , hỏi kỹ thuật ko ai biết cả :(

Trong phần cài đặt, có phần HDMI Output anh chuyển sang chế độ SPDIF là đc mà a

tech360

Member

- Kiểm tra thông số kỹ thuật Himedia H8 Octacore trên CpuZ. Sản phẩm được trang bị chip vi xử lý lõi 8 Rockchip RK3066 Octa Core, chip xử lý đồ họa PowerVR G6110 GPU, 2GB RAM DDR3, bộ nhớ trong 16GB, kết nối HDMI 2.0, chạy hệ điều hành Android 5.1 Lollipop.

-
Có gì đó sai sai trong 2 bức ảnh :)) RK3368 mà bác đo kiểu gì công bố 3066. Sửa lại đi bác, nguy hiểm quá

tienlequoc

Well-Known Member

Không sai đâu :D. Do CPU-Z chưa cập nhật CPU mới nên hiện sai tên. Vẫn 8 lõi mà. :D

pttpth

Active Member

Firmware 1.0.7 này có đổi mới đó là cho chọn Launcher mặc định của Android hoặc Launcher 3D của Himedia,đặc biệt Youtube đã xem được 1080p hahahaha quá vui

nqbao1

Member

Firmware 1.0.7 này có đổi mới đó là cho chọn Launcher mặc định của Android hoặc Launcher 3D của Himedia,đặc biệt Youtube đã xem được 1080p hahahaha quá vui

Lam the nao de chon duoc Launcher ha ban

emthantai

em cũng chuẩn bị sắm 1 con nhưng vẫn lăn tăn nhiều thứ. chọn thì chắc chọn dòng himedia rồi. nhưng vẫn chưa hiểu về chip RK và hisilicon. sự khác biệt gì giữa 2 con chip này. nhu cầu của mình chỉ xài online chứ ko coi phim qua ổ cứng hay usb gì cả. đang phân vân giữa con h8 và q10 IV. anh em nào giải thích giúp e. và h8 xài kodi có ổn không

meocon

Well-Known Member

em cũng chuẩn bị sắm 1 con nhưng vẫn lăn tăn nhiều thứ. chọn thì chắc chọn dòng himedia rồi. nhưng vẫn chưa hiểu về chip RK và hisilicon. sự khác biệt gì giữa 2 con chip này. nhu cầu của mình chỉ xài online chứ ko coi phim qua ổ cứng hay usb gì cả. đang phân vân giữa con h8 và q10 IV. anh em nào giải thích giúp e. và h8 xài kodi có ổn không

Chơi game tay cầm thì chọn H8 , còn ko thì Q10 , quyết đi bác

Bên trên