[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

toanck39

Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác mua Tivi đúng dịp nghỉ hè, 2 tháng hè vợ chồng con cái tha hồ mà Vọc nhá. Mà ổ cứng của bác là 1T à, cắm vào chạy ngon ko, tôi cũng định mua 1 ổ cứng như bác để dow phim về xem, cơ mà mạng chậm quá. Thường thì xem online như megafun hoặc hayhaytv nhanh, ko phải mất công cắm máy ngồi dow, chỉ có chất lượng hình ảnh ko đc như ý. Cơ mà nó cũng nét lắm.
Mạng nhà em dùng gói thấp nhất của vina Max speed tài khoản vip của Fshare, 4share chỉ 340Kb/s thôi. Nếu down 1 bộ phim chất lượng full hd 1080p khoảng gần 10Gb thì cả ngày. Thành ra là con laptop cùi Thinkpad t400 của em có thể nói là chạy 24h/24h cứ gập màn hình để download các thể loại HD như film , video HD...
Đã thế hôm vừa rồi mua copy dữ liệu vào hết WD mypassport 1T thì nó lại bị lỗi!! mất oan gần 300 Gb dữ liệu. Số nằm trong 1% đen đủi vì dòng này nó rất ít lỗi. giờ em lại phải cắm máy down lại.
Còn xem phim sau khi up firmware thì okies hết bác ah!! Nếu bác dùng SS, LG thì nó ko kén file film đâu! Nếu là sony thì bác xem nó có hỗ trợ DTS ko nhé, sony lại thường kén file film nữa.
2 vợ chồng em cũng máu xem film (Gấu nó chỉ thik xem kinh dị với hàn quốc thôi. Bom tấn công nghệ kỹ sảo toàn ngủ sau 40p.)!! Hè này toàn film hot!! iron man 3 em đang chờ bản đẹp xem, quyết ko xem bản ghẻ mất sướng. GV được cái nghỉ hè tẹt tèn ten 2 tháng.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuongks

Member
Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Thành ra là con laptop cùi Thinkpad t400 của em có thể nói là chạy 24h/24h cứ gập màn hình để download các thể loại HD như film , video HD...

Cái vụ gập màn hình này là sao? Máy của mình gập xuống là chế độ ngủ hết, dowload không chạy?? Cũng muốn tìm hiểu cái này bao lần mà chưa có dịp tìm hiểu??

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Cái vụ gập màn hình này là sao? Máy của mình gập xuống là chế độ ngủ hết, dowload không chạy?? Cũng muốn tìm hiểu cái này bao lần mà chưa có dịp tìm hiểu??

Cái này bác phải setting lại máy tính, hình như vào trong control panel thì phải.

toanck39

Member

Gập màn hình thì máy vẫn chạy bình thường trong win7 bác làm theo các bước sau:

Bước 1: Vào control panel trong mục search gõ từ khóa "power" --> ấn chọn mục "change what closing the lid does"

Bước 2: Cửa sổ system setting hiện ra bác chọn mục "when i close the lid" là "do nothing" và ấn save changes.

Bước 3: Thiết lập cho máy luôn chạy, ko bao giờ ngủ nghỉ gì hết. Bác quay lại bước 1 ấn search "power" trong control panel, bảng hiện ra chọn "Edit power plan". Sau đó bác chọn như hình bên dưới.

Chỉnh sửa lần cuối:

gamepro17

Bác toanck39 cho em hỏi là bác mua con LA6200 có miếng dán tag on để giao tiếp giữa điện thoại với tv ko vậy? Em mới lấy con này mà kiểm tra ko thấy nơi!

toanck39

Member

Bác toanck39 cho em hỏi là bác mua con LA6200 có miếng dán tag on để giao tiếp giữa điện thoại với tv ko vậy? Em mới lấy con này mà kiểm tra ko thấy nơi!
Bạn không nói mình cũng không biết. Mình cứ tưởng là chỉ cần cài soft cho điện thoại là cứ kết nối thôi, Nếu miếng dán hỏng thì coi như mất chức năng này nhỉ!! Để mình tìm lại xem sao nhé!

Mh đã tìm thấy trong hộp tivi (Hum nọ mọi cái ko dùng nhét hết vào hộp tivi đóng gói lại). Để trong gói trông rất cần thận, mở ra như cái decal dán, chẳng hiểu dùng như thế nào??? Bác nào có điện thoại thông minh dùng rồi chia sẻ với. Hình thù của em nó chụp bằng camera laptop.

Chỉnh sửa lần cuối:

gamepro17

Mình đã kiểm tra thì thấy tụi nó dán sau lưng tivi luôn rồi vì mình mua tivi ko phải nguyên thùng chỉ còn 1 chiếc nó mới dùng được 40h nên chắc nhân viên nó dán sẵn luôn. Cái này xem trên mạng là dùng để giao tiếp giữa smartphone chạy ănroi 4.0 trở lên với tivi đó bác. Còn cái vụ bh sao bác??? có cần điện thoại lên hãng kich hoạt bh hành hay ko? Em mới mua tivi lần đầu nên ko biết mong mấy bác chỉ giáo. Thanks!

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác này dân Bình Định thì phải, có LG47LA6200 của Manhhuy8x trước bác ở Hà Giang.[/QUOTE]

Sao bác biết thế ah? Bác nói gần đúng rồi (chỉ sai ở đoạn trước bác ở Hà Giang)

tuongks

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác này dân Bình Định thì phải, có LG47LA6200 của Manhhuy8x trước bác ở Hà GIANG

Sao bác biết thế ah? Bác nói gần đúng rồi (chỉ sai ở đoạn trước bác ở Hà Giang)

Đành sửa lại là trước bác toanck39 bác hỉ, bác chơi chữ tí nữa em nhầm.

toanck39

Member

Mình đã kiểm tra thì thấy tụi nó dán sau lưng tivi luôn rồi vì mình mua tivi ko phải nguyên thùng chỉ còn 1 chiếc nó mới dùng được 40h nên chắc nhân viên nó dán sẵn luôn. Cái này xem trên mạng là dùng để giao tiếp giữa smartphone chạy ănroi 4.0 trở lên với tivi đó bác. Còn cái vụ bh sao bác??? có cần điện thoại lên hãng kich hoạt bh hành hay ko? Em mới mua tivi lần đầu nên ko biết mong mấy bác chỉ giáo. Thanks!

Cuối cùng bác gamepro17 mua dòng LA6200 hay 6620? bao nhiêu inch thế?
Mà nó dùng được 40 giờ thì phải giảm % giá tiền cho mình chứ nhỉ!! Vụ kích hoạt bảo hành thì mình chờ 1 tuần ko lỗi lầm gì thì gọi cho bên bán xem ntn.

nguyenquangnt69

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Thua ko có Panel IPS, Tìm kiếm bằng giọng nói tiếng việt , magic mote .... Độ hở sáng có lẽ LM > LA

Mình đã xem thực tế thì thấy TV LED LG dùng IPS panel có chất lượng hình ảnh không hơn gì so với panel thường

kook123

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình đã xem thực tế thì thấy TV LED LG dùng IPS panel có chất lượng hình ảnh không hơn gì so với panel thường

Khác nhiều đó bạn, mình thấy hình ảnh đẹp hơn và ko bị ảnh hưởng bởi góc nhìn. Do đó ngày nay người ta toàn xài panel IPS không ah

hoangdunglx

bác cho mình hỏi con này vô trình duyệt web xem video luôn được ko?vi dụ như xem phim trên hayhaytv ah!

toanck39

Member

bác cho mình hỏi con này vô trình duyệt web xem video luôn được ko?vi dụ như xem phim trên hayhaytv ah!
Đúng là hayhaytv thì mình chưa xem nhưng xem trên youtube okies!! Theo mình nghĩ nó hỗ trợ xem phim trên web thì trang nào cũng ok hết...

Nói thật ra là app xem phim hay nhất mình nghĩ là soha phim,.. Nội dung film nhiều chất lượng đường truyền ổn định.. Được dùng thử một tuần. Sau đó nạp thẻ nghe nói giá cả cũng hợp lý. Mình vừa vào hayhaytv.vn thì thấy cũng được thử xem phim lẻ nó bắt đăng nhập, còn xem clip thì nó mod từ youtube. Suy cho cùng soha phim vẫn chuyên nghiệp nhất, mất tí phí cũng hợp lí, chẳng ai đi làm không cho ai cái gì cả!

Đúng là hayhaytv thì mình chưa xem nhưng xem trên youtube okies!! Theo mình nghĩ nó hỗ trợ xem phim trên web thì trang nào cũng ok hết...

Nói thật ra là app xem phim hay nhất mình nghĩ là soha phim,.. Nội dung film nhiều chất lượng đường truyền ổn định.. Được dùng thử một tuần. Sau đó nạp thẻ nghe nói giá cả cũng hợp lý. Mình vừa vào hayhaytv.vn thì thấy cũng được thử xem phim lẻ nó bắt đăng nhập, còn xem clip thì nó mod từ youtube. Suy cho cùng soha phim vẫn chuyên nghiệp nhất, mất tí phí cũng hợp lí, chẳng ai đi làm không cho ai cái gì cả!
thế sao ko dùng tvhdviet đi. có mất tiền đâu hả bạn

toanck39

Member

thế sao ko dùng tvhdviet đi. có mất tiền đâu hả bạn

Theo gợi ý của bạn mình vào tvhdviet bằng trình duyệt internet trên TV nhưng khi xem phim thì nó không hiển thị được hình ảnh lại có quảng cáo nữa! Tìm app của nó trong LG app world thì không có. Soha phim có app cài sẵn (Chắc ký kết làm ăn với LG), dao diện dễ sử dụng, không quảng cáo, đường truyền tốt vào cái ăn ngay. Nghe bác nào nói nạp 50k xem tẹt ga vài tháng nên giá cũng bình dân (Mình vẫn chưa thấy nó đòi tiền)

Suy luận chung: Hàng chất ít khi được dùng chùa. Không phải tự nhiên thằng LG nó đưa Soha phim vào app của nó. Các App việt: Soha phim, NCT, Vnexpress, Clip.vn, Socnhi, zing TV... sàn nhạc.

Hỏi: Các bác có biết cách cài thêm app vào thêm ko?? của vn ý. Em vào LG app world toàn game với mấy app tin tức linh tinh của nước ngoài.

Em này 47 inch thì bao xiền các bác nhỉ? dòng này so với dòng LA6410 thì hơn kém nhau thế nào ạ?

toanck39

Member

Em này 47 inch thì bao xiền các bác nhỉ? dòng này so với dòng LA6410 thì hơn kém nhau thế nào ạ?
Bác gọi điện hỏi bác Thắng: 0904.196.226 Giá nó thay đổi từng ngày em cũng ko rõ
Để tham khảo chi tiết thông số và tính năng của 2 dòng này thì bác vào đây: LA6200LM6410
Lưu ý là dòng LM6410 là model của năm ngoái roài tương đương là LA6910. Bác cứ vào Web chủ LG tham khảo!

Bên trên