(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

ê, tại sao con này là 50 HZ nhỉ, tôi tưởng con này phải 120 chứ

amithu

Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

ê, tại sao con này là 50 HZ nhỉ, tôi tưởng con này phải 120 chứ
Con này cái refresh rate của nó là 50hz thôi bác, còn cái 100hz kia là hãng sử dụng thuật toán gì ấy dùng để xử lý chèn thêm ảnh vào để bớt hiện tượng nhòe hình đấy. Giờ hãng nào cũng làm cai đó mà!

mofgarden

Member

Cũng đang nhắm em này do giá cả khá tốt, nhưng ý em thì thèm cái 47LS4600, chẳng hiểu sao mà 42inch thì 9m5 còn 47inch ( hơn có 5inch ) mà giá 18 triệu, mắc gấp đôi!!

Hơn 5 inch nhưng mà là 5 inch đường chéo nên cũng to hơn nhiều đầy bác. Mà thường TV 47' hay 50' đắt gần gấp đôi so với 42'.

Cho mình hỏi 1 câu ngoài lề tí là cái con bé chĩa súng bên trên là tên gì và phim nào vậy bác chủ? Thanks bác chủ!

Tên em đấy em quên rồi, nhưng bác cứ search Queen of bikii thì kiểu nào cũng ra. Em down phim đấy từ HDVN mình chứ đâu.

em cũng đang định mua tivi tầm 40 -> 42 inch với số tiền dưới 10 triệu. thấy bác chủ review con này hay quá, phù hợp với túi tiền của em rồi. bác mua ở đâu vậy ?

Em mua ở cửa hàng Danh Lộc trên đường Pasteur.

Cái Tivi này so với con samsung 46Eh5300 thì hình ảnh thằng nào hơn nhỉ?? Hôm nọ ra Nguyễn Kim khảo sát, Thấy con 42LS4600 đặt cạnh con 42Lm6200, cùng 1 nguồn phát thì Con LS4600 hình ảnh nó có vẻ Rung ko mượt như thằng Lm6200!! @.@

Em thấy hình ảnh LS4600 k hề thua kém mấy anh em Samsung dày cộp H5000 hay EH5300. Mà em LS4600 lại mỏng dính, nhiều cổng kết nối mới sướng chứ.

Bác chủ top cho em hỏi, có phải bác mua em này tại CH Khang An Phát số 53 Pastuer q.1 không? Em cũng thích em nó lắm nhưng dạo quanh các siêu thị điện máy thì thấy giá là 12.490.000đ nên chưa quyết định.Thấy Bác bảo mua được giá 9,5 triệu thì cũng thích lắm nhưng còn hơi lăn tăn, sao giá nó chênh lệch nhiều thế, hàng hóa có đảm bảo không bác, em cứ lo mua phải hàng không tốt. Bác cho em xin ý kiến nhé. thanks Bác

Em mua ở cửa hàng Dnh Lộc trên đường Pasteur, Q.1. Như em đã viết ở đầu bài, em đã kiểm tra và trực tiếp khui thùng, hàng mới nguyên con. Vì cửa hàng này chỉ bán chứ không trưng bày nên cũng an tâm. Tuy nhiên khi mua bác cứ kiểm tra kỹ rồi trả tiền.

kienbup23

dòng led 42ls4600 của lg là sự lựa chọn hợp lý. kiểu dáng đẹp, hình ảnh tốt, giá thành lại rất phải chăng.

mvstudio

Member

Bác chủ thớt cho hỏi LS4600 có cổng kết nối Lan chức năng kết nối làm gì? bác đã thử qua chưa?

Nghé

Active Member

Nó có chức năng lướt web xem phim qua mạng bác ạ

Tuandinh1501

Well-Known Member

Em thấy bác play Vô gian đạo với DTSHD mà sao lại nói là ko hỗ trợ DTS, vậy là lúc đó chỉ có hình ko có tiếng ah bác, chán nhỉ

amithu

Em thấy bác play Vô gian đạo với DTSHD mà sao lại nói là ko hỗ trợ DTS, vậy là lúc đó chỉ có hình ko có tiếng ah bác, chán nhỉ
Bác muốn thưởng thức DTS thì kiếm cái HDP hoặc HTPC đi Bác, chứ tivi mình bắt nó làm nhiều việc quá thì nó mau hư lắm Bác ạ, Mà con này giá quá rẻ cho 1 con Led rồi!!!

mvstudio

Member

Bác nào đã thử qua chức năng lướt web cùa LS4600 cho biết cảm nhận với.

tmn

Member
Bác chủ thớt đã up em nó bản firmware mới ra 20/8 chưa vậy?

amithu

Ko bít nên xúc em này hay con 42LM6200 đây!!! Phân vân quá,hic hic!! =.=

blessng78

Active Member
Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Bác vao day tim ban moi ra 03.02.95 (tam 55Mb), ban firm cu hinh nhu la 03.02.80. Giai nen copy vao folder LG_DTV tren usb, cam vao 42LS4600, khi bat tivi len no se hoi update.

E up rui, chon kenh nhanh hon han, chua test dc nhiu, hehe

LG Product Support for 42LS4600

Bác cho hỏi cách làm hiển thị phụ đề rời khi bật USB movie (Mặc dù em đã đổi đuôi phụ đề trùng với tên phim & bật chức năng khiếm thính lên rồi mà nó chẳng hiện cái gì ạh).

tmn

Member
Re: Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Bác cho hỏi cách làm hiển thị phụ đề rời khi bật USB movie (Mặc dù em đã đổi đuôi phụ đề trùng với tên phim & bật chức năng khiếm thính lên rồi mà nó chẳng hiện cái gì ạh).

Bác dùng notepad saveas thành UTF-8 là ok

imvisible

cácc bácc cho e cáii địaa chỉ mua ở HN giá tốtt dc k? thanks cácc bác trước

trongtan7411

Active Member

em mới coi trên Nguyễn kim hôm qua,về nhà lục tung gú gò lên thì lại vào ngay diễn đàn ta,rất kết con này,em có mang hdd qua Nk test thử và thấy chạy khá ok,hình và âm thanh ở dạng chấp nhận đc,còn vụ firmware,lướt web thì hỏi mấy thằng bán hàng nó mù tịt.......hic..chuối quá,giá cả như em này và hiệu năng với tầm tiền thì nhất ròi,nhưng mà em vẫn muốn hỏi là nó có dùng đt android điều khiển đc ko(vì có DLNA mà)rồi vụ lên mạng thì thế nào,có cao nhân nào đi qua thì chỉ giáo giùm với.........

Bên trên