Review Denon DHT-390XP...!

Aeolus Kratos

Well-Known Member
Ðề: Review Denon DHT-390XP...!

xem phim thì z5500 cũng đủ đô rồi, ko cần 390xp đâu bác :)

Anh T lại nữa rồi :( . Làm nản lòng chiến sĩ hả anh ;))

Bác cho e hỏi cái dây HDMI bác nói là dây nào thế,vì e coi trên trang web halo thì mấy cái HDMI đó đều 2 đầu là HDMI cả,có đầu nào là optical (tròn tròn) đâu (e newbie thông cảm)

attachment.php

Nó đây bác ạ. Cắm cái này vào mông con xbox 360, xong cắm optical vào thôi :)

PS: từ chiều đến giờ bỏ ăn, bỏ uống ngồi set up cái Tvix Slim S1 mới tậu. Chỉnh chỉnh, chọt chọt sao cho chuẩn với thêm 1 câu mồi của anh H hồi sáng. Thế là lấy hết nội công ra mà phân biệt tín hiệu Coaxial giữa cái dây chế của anh H và cái dây AV theo máy. Nghe cả buổi thì rút ra kết luận là coaxial xem phim nét hơn chút, AV nghe nhạc ngọt hơn :| .
Cắm thử con Aego M vào qua cổng analog thì ko thể nghe hết bài nổi :( . Tệ hơn em tưởng. Hic, giấc mộng chơi lossless qua HDP tan thành mây khói. Đành phải quay lại với con pc còi Pentium 4.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Nói chung là đã đủ & hài lòng bác ạ. Vui chơi nhưng có điểm dừng X_X ...mặc dù dạo này bắt đầu đi ngó nghiêng sang các dàn hi-fi...

Con 390XP chú đang xài ko phải là hi-fi ah :|

xem phim thì so giữa coax và opt, nghe nhạc thì so DAC của em nào ngon.
ở nhà mình cũng chạy con Pen4 còi suốt ngày đêm :D (đóng xiền điện oải luôn :)) )

Tiền điện thì em hổng biết do ba em đóng. Còn khởi động máy muốn lên xong hết là tầm 10p, chạy cứ như là lò sưởi ấy :)) . Được cái máy yếu đỡ phải xài windows 7 với khỏi game giếc gì hết ráo. Mà cái soundcard em đang dùng lại ko hỗ trợ win 7 :)

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=85098 đã update 1 thứ quan trọng ở đây, mong mọi ng ủng hộ :D

dhhanh

Mua đc 3 hôm rồi mà hôm nay mới chính thức nghe thử.Công nhận cũng đã ghê,tập tành chơi cái này trước thôi sau này đi làm có tiền em mới dám đi theo mấy bác :D

quochuy1996

Well-Known Member

"Tình hình là denon 390xp xem phim chẳng thấy ai chê cả bác ah ( chỉ thấy hàng xóm wa xin mở volume nhỏ tí thôi ).
Mình cũng ko rành vụ chỉnh chọt lắm , nghe nhạc thì để MATRIX , xem phim thì để THEATRE , xem football thì để STADIUM , thế thôi ah....
2 loa sround mình cho max volume + 15 , center cũng max + 15 , sub và 2 em front mình để + 10 thôi vậy là đạn bắn , đao chém nghe vỡ kiếng nhé
Còn cái này wan trọng nè , cái nút phía sau thùng sub mình chẳng thấy ai hướng dẫn cả mặc dù hỏi rùi , mình để nó 1/3 vòng thôi nghe bass cũng vừa nếu bạn thích bass to chút thì vặn lên chút nữa nhé "
Em là gà mới, cũng mới tập tành HT,mới tậu Denon 390XP nhưng em khg biết cách set up từng loa (làm theo sách hướng dẫn)như bác Map_34 nói ở trên. Các bác hướng dẫn dùm. Cám ơn

Các bác cho em hỏi con Denon 390 này có giải mã DTS từ nguồn ngoài không ?
Phòng 10m2 xài bộ này thích hợp chứ ?

quochuy1996

Well-Known Member

Nguyên văn bởi lehoang40
Bác set surr tầm +5 - +7dB, center thì lên max (+12dB) là vừa.
Chuyện Denon 390 có HDMI in mà không cho âm thanh vào thì ũng lạ, nếu là HDMI 1.3a thì phải có đường audio, chỉ sợ các version HDMI cũ hơn (như 1.0 hoặc 1.1) thì đúng là không support âm thanh DTS, DD

Em là gà mới, cũng mới tập tành HT,mới tậu Denon 390XP nhưng em khg biết cách set up từng loa (làm theo sách hướng dẫn). Các hướng dẫn dùm cách config lên +5dB,+7dB và +12dB, trên máy em chỉ thấy để mức 5 là tối đa và SW là Y hay N mà thôi.Phòng em 15m2 xem film có dts phải mở volume từ 45 đến 55 mới cảm nhận được

dauphong

Hì, hôm qua mới có dịp nghe thử 390XP, định rằng nghe hợp sẽ hốt luôn về nhà nhưng thật lòng mà nói câu "hay trong tầm tiền" quả thật là không đúng với em này. Mong các bác fan của 390XP lượng thứ chứ bộ loa này nghe dở không tưởng được, tiếng bass cứ ù ù, mẫu mã thì gỗ MDF nhìn cứ lởm lởm và nhìn nó cứ thô kệch làm sao ấy. Theo em (và em cũng đang định như thế) là cố thêm 1 tí nữa làm 1 bộ rời chẳng hạn Denon 16xx hoặc Marantz (4 số) + loa Jamo S4x hoặc Yamaha nghe vẫn tốt hơn ah. Còn không thì quay về AIO mà thừa ít tiền dẫn bạn bè đi nhậu rửa dàn vẫn hay hơn dàn 390Xp này ah.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vậy tai bác trình cao rồi đấy, 390 còn ko thích thì AIO cũng vứt với bác thôi, bác mua dàn rời là hợp lý rồi :)

Nếu mua 390 sau này nếu muốn nâng cấp cặp Front và Center thì có dc ko mọi người
nếu nâng cấp thì nên chọn loa nào thì phù hợp với AVR-390
Thank all
Hỏi kĩ trước khi mua hihi

xitrum8x

Active Member

Nhiệm vụ bất khả thi bác à, mình đã từng.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

An phận xem phim với em nó là tốt nhứt. Làm 1 dàn riêng cho khoản nhạc :)

Mà có bác nào có cảm nhận giống em ko, dùng con này xem phim HD âm thanh DTS hay DD thì lời thoại diễn viên nghe tương đối nhỏ. Trong khi xem phim DVD lời thoại rõ hơn :| . Hiệu ứng surround gì thì em ko nói. Đằng này tiếng nói- linh hồn của phim lại dở dở ương ương, thế mới chết :(

Em đang để cen +12db, 2 fr +9db, 2 sr +15db, sub +10db. Tăng cen lên nữa thì sợ làm hỏng cấu trúc âm thanh. Hic.

lehoang40

Khi xem phim nên để center max, cặp front và surround thì tùy khoảng cách tới tai người nghe mà set, nhưng chỉ nên bằng 1/2 center thôi.

Các bác cho hỏi làm thế nào đưa âm thanh từ TV ra loa hả các bác, đang dùng Sony NX700, mới tậu bộ 390XP nên còn gà

Bên trên