{Review} Himedia Q10 II Plus, Chạy được DVD ISO, Xem phim Online miễn phí

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: {Review} Himedia Q10 II Plus, Chạy được DVD ISO, Xem phim Online miễn phí

Chú em vui tính nhỉ, nếu muốn viế review thì nên chịu khó xem cách các đàn anh đi trước . Vẫn chưa hấy em sửa được cái tính láu táu !
ISO là định dạng file ( quy chuẩn đóng gói dữ liệu dòng truyền, ko có lý nào chơi Brulay ISO được mà ko chơi DVD-ISO ) Bó chiếu toàn tập ! Thua chú em rùi

Ở đây anh em đang nói trình chơi iso DVD mặc định của Q10ll,Q5ll kìa bác!
Còn chuyện cài thêm app cho hai em này để chơi iso DVD thì hầu như ai cũng biết,nói làm gì?
Bác có chắc là hể chơi iso Bluray,là chơi iso DVD được sao?
Cụ thể là hai em Q5ll,Q10ll đấy.

ppc

Member

Bác thử phần mềm Vidon.me player hoặc Daroon media player thử xem sao? :D

Mình play phim qua LAN (NAS) nên q10II mở mặc định bằng pm của máy, vậy có giải pháp nào khi xem DVD ISO qua LAN ko vậy bác Tiến.
Thanks

tienlequoc

Well-Known Member

Mình play phim qua LAN (NAS) nên q10II mở mặc định bằng pm của máy, vậy có giải pháp nào khi xem DVD ISO qua LAN ko vậy bác Tiến.
Thanks
Bác thử 2 cái trên đi. Hình như là đều cho phép chơi qua NAS cả đấy. :)

ppc

Member

Để mình "mò mẫm" lại thử xem sao, chứ có cài thử rồi mà trỏ về NAS ko đc.
Thanks!

vodanhdaisu

Active Member

Cấu hình con Plus có khác gì con thường ko bác ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: {Review} Himedia Q10 II Plus, Chạy được DVD ISO, Xem phim Online miễn phí

Thanks

Vidon.me player chơi tốt qua nas đấy bác

daitritue

Member

Em ko xem qua NAS, em xem qua PC, em down film về để trong hdd của PC rồi share ra cho Q10II kết nối vào xem, em cùng cái Qloud media để xem thì xem ngon lành mượt mà rồi( cắm dây LAn mới OK qua wifi toàn bị lag) nhưng mà phụ đề hiển thị bé quá và nó lại đè vào film chứ ko dịch xuống dưới nền đen. Ko cách nào chỉnh nó xuống được. Vậy cách nào chuẩn nhất đề xem film qua PC mà hình đẹp, phụ đề to và xuống dưới lằn đen, hiện thị được poster nữa các tốt ạ, các bác chỉ em với. Thank nhiều

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: {Review} Himedia Q10 II Plus, Chạy được DVD ISO, Xem phim Online miễn phí

Em ko xem qua NAS, em xem qua PC, em down film về để trong hdd của PC rồi share ra cho Q10II kết nối vào xem, em cùng cái Qloud media để xem thì xem ngon lành mượt mà rồi( cắm dây LAn mới OK qua wifi toàn bị lag) nhưng mà phụ đề hiển thị bé quá và nó lại đè vào film chứ ko dịch xuống dưới nền đen. Ko cách nào chỉnh nó xuống được. Vậy cách nào chuẩn nhất đề xem film qua PC mà hình đẹp, phụ đề to và xuống dưới lằn đen, hiện thị được poster nữa các tốt ạ, các bác chỉ em với. Thank nhiều

Bạn thử cái Dice player xem sao

meocon

Well-Known Member

ko thấy review DVD ISO ??? Hay e bỏ xót bài post nào ?

ppc

Member
Ðề: Re: Ðề: {Review} Himedia Q10 II Plus, Chạy được DVD ISO, Xem phim Online miễn phí

Vidon.me player chơi tốt qua nas đấy bác

Mình dùng vidon đã trỏ vào đc NAS rồi, nhưng những thư mục chứ file ISO khi mở lên thì ko thấy file ISO nào hết, khi play mkv thì nó báo là ko thể play.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: {Review} Himedia Q10 II Plus, Chạy được DVD ISO, Xem phim Online miễn phí

Mình dùng vidon đã trỏ vào đc NAS rồi, nhưng những thư mục chứ file ISO khi mở lên thì ko thấy file ISO nào hết, khi play mkv thì nó báo là ko thể play.

Cái vụ file iso hình như vidon đúng không tìm thấy.Bác thử dice player xem thế nào.trước em nghịch thằng này thấy hỗ trợ phụ đề qua NAS tốt phết

huykttlc

Well-Known Member

Bác này Rì Viu hay Hướng Dẫn sử dụng HDviet vậy :-SS. Tóm lại thế này, hôm qua em mới xúc con Q10 II eMMC chỗ bác thaovip (smartshop.vn), sau 1 tối ngồi mày mò nghịch ngợm em rút ra được 1 số điều như sau:
- Khởi động nhanh hơn, chạy mượt hơn (cũng chưa tải phần mềm check cấu hình về nên chưa biết nó hơn ở cái gì vớ vẩn nâng cấp fimware chứ cấu hình vẫn thế ấy ^^!)
- Chưa có cài bản XBMC đi kèm máy nên phải hì hụi tải và cài theo link: Hami+ 個人雲 雲端資料櫃 - 隨意分享-分享下載. (mạng éo gì mà gần 2h mới tải xong 46MB @@!)
- Sử dụng trình chơi Media đi kèm thì vẫn chưa play được file DVD ISO còn lại chơi đc tất, ấy chết chơi đc hết chứ tất em mà cho vô chắc máy nó teo.
- Sau đó thử đến XBMC (mèng ơi lần đầu tiên sài chưa có kiến thức mò mẫm rồi xin bác Tiền Lẻ Quốc cái file advancedsettings.xml mới sài đc). Đoạn kết đây (hồi hộp quá):
+ file DVD ISO có cái chạy được có cái không (oát đờ heo...)
+ file Bluray ISO không chạy được (oắt giờ phắc....???)
.... Nản
Đang test tiếp Tu bi con ti niu, Updating .....

ppc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: {Review} Himedia Q10 II Plus, Chạy được DVD ISO, Xem phim Online miễn phí

Cái vụ file iso hình như vidon đúng không tìm thấy.Bác thử dice player xem thế nào.trước em nghịch thằng này thấy hỗ trợ phụ đề qua NAS tốt phết

Vậy thì chán quá bác nhỉ, con q10II v1 này cơ bản là nó play phom cũng như sopprt sub rất tốt, chỉ có cái khuyết là ko chạy đc DVD ISO, mỗi lần coi là phải giải nén,

thanhyk

Well-Known Member

...thế plus và emmc nó khác nhau hay là một, nếu khác thì thằng nào ngon hơn. Nếu là một thì bác huykttlc hỏi bác chủ cài bản firmware gì để chơi được. Bác chủ đừng cho ae đi tàu bay giấy nhé...

thaovjp89

Well-Known Member

Bác này Rì Viu hay Hướng Dẫn sử dụng HDviet vậy :-SS. Tóm lại thế này, hôm qua em mới xúc con Q10 II eMMC chỗ bác thaovip (smartshop.vn), sau 1 tối ngồi mày mò nghịch ngợm em rút ra được 1 số điều như sau:
- Khởi động nhanh hơn, chạy mượt hơn (cũng chưa tải phần mềm check cấu hình về nên chưa biết nó hơn ở cái gì vớ vẩn nâng cấp fimware chứ cấu hình vẫn thế ấy ^^!)
- Chưa có cài bản XBMC đi kèm máy nên phải hì hụi tải và cài theo link: Hami+ 個人雲 雲端資料櫃 - 隨意分享-分享下載. (mạng éo gì mà gần 2h mới tải xong 46MB @@!)
- Sử dụng trình chơi Media đi kèm thì vẫn chưa play được file DVD ISO còn lại chơi đc tất, ấy chết chơi đc hết chứ tất em mà cho vô chắc máy nó teo.
- Sau đó thử đến XBMC (mèng ơi lần đầu tiên sài chưa có kiến thức mò mẫm rồi xin bác Tiền Lẻ Quốc cái file advancedsettings.xml mới sài đc). Đoạn kết đây (hồi hộp quá):
+ file DVD ISO có cái chạy được có cái không (oát đờ heo...)
+ file Bluray ISO không chạy được (oắt giờ phắc....???)
.... Nản
Đang test tiếp Tu bi con ti niu, Updating .....

Bác này ngôn ngữ hài vai~ cả ái ^#(^
-- Mấy cái gạch đầu dòng kia chắc bác cũng đã "mò mẫm" ra đc rồi
+/ DVD.iso vấn đề của toàn bộ Android box chưa thể Play ngon được
+/ Bluray ISO File nào không chạy được??? bác dùng bằng cái phần mềm nào, mở bằng cách nào, chả có cô dì chú bác nào ở đây nói nó ko chơi được Bluray chấm i sô kia cả bác ợ
++/ Mới dùng bác cũng đừng quá nản lòng đến thế dự là thế này: Q10II nếu được nâng cấp online mới nhất khi mở các file Bluray.iso bằng Filemanager (Default) sẽ ko tự động play bằng trình video mặc định hay sợt ra các phần mềm khác để chạy cảm chỉ có thể vào MediaCenter/ Video/...

P/S: bác cho xin luôn cái File Bluray.iso của bác mà ẻm nó ko play được nhé

huykttlc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: {Review} Himedia Q10 II Plus, Chạy được DVD ISO, Xem phim Online miễn phí

Bác này ngôn ngữ hài vai~ cả ái ^#(^
-- Mấy cái gạch đầu dòng kia chắc bác cũng đã "mò mẫm" ra đc rồi
+/ DVD.iso vấn đề của toàn bộ Android box chưa thể Play ngon được
+/ Bluray ISO File nào không chạy được??? bác dùng bằng cái phần mềm nào, mở bằng cách nào, chả có cô dì chú bác nào ở đây nói nó ko chơi được Bluray chấm i sô kia cả bác ợ
++/ Mới dùng bác cũng đừng quá nản lòng đến thế dự là thế này: Q10II nếu được nâng cấp online mới nhất khi mở các file Bluray.iso bằng Filemanager (Default) sẽ ko tự động play bằng trình video mặc định hay sợt ra các phần mềm khác để chạy cảm chỉ có thể vào MediaCenter/ Video/...

P/S: bác cho xin luôn cái File Bluray.iso của bác mà ẻm nó ko play được nhé

Chết thật, bác đọc lại không hiểu hết ý em rồi. Ý em là thế này:
- Nếu chạy = trình Media đi kèm thì mở được hết (trừ DVD ISO)
- Nếu chạy = XBMC mà em cài theo link trên kia thì 1 số file DVD ISO mở được còn Bluray ISO k mở được (có thể bản XBMC chưa chuẩn)
Kết luận: Vẫn đang mò @@
@thanhyk: Plus và eMMC là 1, đã cập nhật firmware mới nhất vẫn bó tay.
@thaovjp: Chủ Nhật vợ em qua chỗ bác lấy em Q10 đấy \:D/

tienlequoc

Well-Known Member

Chết thật, bác đọc lại không hiểu hết ý em rồi. Ý em là thế này:
- Nếu chạy = trình Media đi kèm thì mở được hết (trừ DVD ISO)
- Nếu chạy = XBMC mà em cài theo link trên kia thì 1 số file DVD ISO mở được còn Bluray ISO k mở được (có thể bản XBMC chưa chuẩn)
Kết luận: Vẫn đang mò @@
@thanhyk: Plus và eMMC là 1, đã cập nhật firmware mới nhất vẫn bó tay.
@thaovjp: Chủ Nhật vợ em qua chỗ bác lấy em Q10 đấy \:D/
Với XBMC trên android thì em test hầu hết các bản đều bị lỗi chơi DVD iso bị kén file. Có thể là chưa chơi được DVD 9. Bác có thể thử XBMC bản mới em vừa upload hôm qua. CÁc định dạng iso bluray bác có thể chơi bằng phần mềm xem phim mặc định. Plus và eMMC là một thì chưa thấy ai cho cái ảnh chứng minh hết nên vẫn còn đang trong vòng nghi ngờ.

daitritue

Member

Các bác cho em hỏi cái Media center lúc trước em vẫn ấn vào LAN rồi search ra PC để duyệt vào PC lấy film chạy. Nhưng tự dưng ko hiểu chỉnh PC linh tinh thế nào mà h media center nó ko search ra địa chỉ PC được. Em muốn dùng thằng media center này xem film vì nó chính được phụ đề. Dùng cái Qloud media thì ko chỉnh phụ đề được vừa bé vừa đè lên film. Dùng ES explorer thì vào PC ấn film xem được nhưng chọn film chạy nó ko cho tua mà cứ lỗi lỗi. Dùng Qloud media xem thì là đẹp nhất ngon lành nhất chỉ mỗi cái phụ đề ko ưng tí nào. bác nào chỉ em với.

thanhyk

Well-Known Member

Cái vụ Plus và eMMC ngộ nha. Q10 II eMMC bác thaovjp89 có nói không chơi được DVD iso, chỉ khác Q10 cũ là bộ nhớ eMMC. Nếu Plus giống eMMC mà chơi được thì ...hổng hiểu. Nếu khác thì khác cái gì nhỉ...
E rằng ở đây có vấn đề 'quảng cáo sai sự thật'. Nếu hdvietnam là nơi để quảng cáo sai sự thật đánh lừa người mua thì ...tiếc thay.

Bên trên