Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

tracy151

Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Mình đang phân vân giữa x5 và atv1200. Nhu cầu chủ yếu là xem phim online mượt như laptop (k biết khả thi k?), mình k xem hd hay game j (có thì file cũng nhẹ thôi, 1080p 2gb thôi). Ah, và cái nào thì xem kenhhd.vn được, có phải cài thêm app j k? Mong mọi người tư vấn giúp.
Mình thấy bên cafe hd saigon có bán x5 và vài mẫu air mouse, ở đó bán hàng đc k ạ?

chipnho0211

Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

bạn đã thử với phim khác chưa? chất lượng + tốc độ load liên quan đến đường truyền + thời điểm bạn đang xem
Trường hợp khác bác có thể sắm cái HDMI ngon 1 chút như anh em trên diễn đàn đã chia sẻ xem thế nào nhé

Mình xem 720 hay 1080 film nào cũng thế. Cáp HDMI thì dủng cái tặng kèm máy chắc phải mua cái khác thử xem sao.

smilegirl

Active Member

có nỗi lòng nào cần được chia sẻ hok bác :-??

Em không có ý định chê bai bất kỳ 1 sản phẩm nào, comment của em chỉ là ý kiến của 1 người tiêu dùng bình thường sau khi đã có hơn 1/2 tháng sử dụng sản phẩm android box nói chung (Em xài Minix Neo X5).
-Có quá ít ứng dụng dành cho X5.
-Hayhaytv và Hdviet là 2 ứng dụng xem phim tốt nhất hiện nay nhưng giờ hdviet đã bắt đầu thu phí và có lẽ trong nay mai đến lượt Hayhaytv.
-GENTV, Mytvnet thì chất lượng hình ảnh quá kém.
-Karaoke chắc chỉ để góp thêm phần xôm tụ cho các ứng dụng.
-Game thì em chưa thử qua nhưng chắc không thể bằng các thiết bị chơi game chuyên dụng.
.....

Quả thật khác với những gì mình đã mong đợi, càng háo hức bao nhiêu thì càng thất vọng bấy nhiêu. Nếu đã từng xài HDP em nghĩ đây không phải là sản phẩm để người dùng nâng cấp cho thú đam mê HD của mình. Nghĩ sao nói vậy, mong các bác thông cảm.

Chỉnh sửa lần cuối:

badoso

Em không có ý định chê bai bất kỳ 1 sản phẩm nào, comment của em chỉ là ý kiến của 1 người tiêu dùng bình thường sau khi đã có hơn 1/2 tháng sử dụng sản phẩm android box nói chung (Em xài Minix Neo X5).
-Có quá ít ứng dụng dành cho X5.
-Hayhaytv và Hdviet là 2 ứng dụng xem phim tốt nhất hiện nay nhưng giờ hdviet đã bắt đầu thu phí và có lẽ trong nay mai đến lượt Hayhaytv.
-GENTV, Mytvnet thì chất lượng hình ảnh quá kém.
-Karaoke chắc chỉ để góp thêm phần xôm tụ cho các ứng dụng.
-Game thì em chưa thử qua nhưng chắc không thể bằng các thiết bị chơi game chuyên dụng.
.....

Quả thật khác với những gì mình đã mong đợi, càng háo hức bao nhiêu thì càng thất vọng bấy nhiêu. Nếu đã từng xài HDP nghĩ đây không phải là sản phẩm để người dùng nâng cấp cho thú đam mê HD của mình. Nghĩ sao nói vậy, mong các bác thông cảm.

Hiện nay và trong tầm giá đó thì không có cái nào hơn, đây là box marttv chứ không phải hdp bác ạ.

Grassyle

Cho em hỏi thêm ngoài chức năng sử dụng nhiều thứ online, vậy cái này có xem được phim HD offline ko ạ ? Vì hiện giờ em thường down phim HD về laptop cắm vào tivi để xem nhưng thấy cắm dây ra vô bất tiện quá.

thaovjp89

Well-Known Member
Cho em hỏi thêm ngoài chức năng sử dụng nhiều thứ online, vậy cái này có xem được phim HD offline ko ạ ? Vì hiện giờ em thường down phim HD về laptop cắm vào tivi để xem nhưng thấy cắm dây ra vô bất tiện quá.

1 vote cho HD offline bác nhé L-)

ktn122

cho mình hỏi cái này mua ở đâu vậy ,mình ở HCM

acount300

Vừa gọi điện cho pác @thaovjp89 đặt con Ếch 5 chuyển về Hải Dương. Nhờ pác kiểm tra hàng cận thận giúp em nhé.

acount300

Bác acount300 ở HD à?
Yes, sir, mình ở Hải Dương, ở bên Nam Sách ợ. Pác cũng Hải Dương ak???? Pác dùng Ếch 5 chưa?? Smartshop đang có giá tốt cho anh em HDVietNam đó. Có gì anh em hỏi han nhé.
P/s: Đang "ngóng" hàng từ Pác @thaovjp89 gửi về =P~. Nếu rảnh sẽ làm review về em nó để làm kỷ niệm và học hỏi mọi người 8-}

nhanchauchau

Yes, sir, mình ở Hải Dương, ở bên Nam Sách ợ. Pác cũng Hải Dương ak???? Pác dùng Ếch 5 chưa?? Smartshop đang có giá tốt cho anh em HDVietNam đó. Có gì anh em hỏi han nhé.
P/s: Đang "ngóng" hàng từ Pác @thaovjp89 gửi về =P~. Nếu rảnh sẽ làm review về em nó để làm kỷ niệm và học hỏi mọi người 8-}

Mình ở Tp, mình đã dùng X5 từ trước Tết rồi. Lúc nào rảnh gặp nhau tí nhé!
SĐT O chín 1 5 O chín O không 2 2

Đôrêmi

Moderator

Chào anh em ở Hải Dương, mình cũng ở Hải Dương hôm nào anh em ta gặp mặt trà đá nhé!

ductuan1997

mình mới mua 1 em neo x5 nói chung là hài long. nhưng có một vấn đề nếu anh em nào biết thì trả lời giùm:
đó là khi lướt web mà sử dụng nút cuộn của chuột để cuộn trang web thì em nó cứ giật đùng đùng (không biết có AE nào bị như vậy không? hay là em neo x5 của mình bị lỗi?

thaovjp89

Well-Known Member
mình mới mua 1 em neo x5 nói chung là hài long. nhưng có một vấn đề nếu anh em nào biết thì trả lời giùm:
đó là khi lướt web mà sử dụng nút cuộn của chuột để cuộn trang web thì em nó cứ giật đùng đùng (không biết có AE nào bị như vậy không? hay là em neo x5 của mình bị lỗi?

"dật" trên web ạ,...bác kiểm tra lại pin của chuột nhé, vấn đề lag dật là do điều hướng từ chuột khiến bác khó điều khiển chứ ko phải trên xx5 bị dật đâu

huychung

không biết anh em ở Nam Định đã có ai dùng em x5 này chưa nhỉ? Đang quan tâm mà ngại đi xa để mua quá, nhà đang dùng em hdplayer tyco i9 mà nhu cầu thì chỉ để lướt web với xem youtube nên e i9 này không phù hợp. Đang muốn bán or giao lưu với X5:D

ductuan1997

cám ơn các bác. sau khi vọc em nó cả buổi em rút ra kết luận sau:
nếu mình lướt web bằng google chrome thì bị tình trạng trên, nhưng nếu mình lướt web bằng trình duyệt (có biểu tượng hình quả địa cầu) thì rất tốt, chạy mượt. vậy theo đánh giá của riêng em thì với khoảng tiền mình đầu tư (giá em rước em nó là 2.300.000 đồng) thì rất hợp lý (xem phim trên HdViet, hayhaytv, soha nét căng, ngoài ra còn có một số kênh tivi phát HD nữa, đọc báo mạng ok...)
trên đây là vài chia sẻ cùng AE về em nó

thmac

Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

không biết anh em ở Nam Định đã có ai dùng em x5 này chưa nhỉ? Đang quan tâm mà ngại đi xa để mua quá, nhà đang dùng em hdplayer tyco i9 mà nhu cầu thì chỉ để lướt web với xem youtube nên e i9 này không phù hợp. Đang muốn bán or giao lưu với X5:D

Mình có con X5 cần cho lên đường đây, vì gấu nhà xài ko quen.

con x5 này dùng lâu chuột có bị mất tín hiệu ko ? Mình dùng con imito mx1 ver 2 mà có camera ấy, dùng lâu toàn lag con chuột ko dây thôi, hồi đầu dùng còn ổn định, dạo này dùng 1 lúc nóng bỏng tay

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

con x5 này dùng lâu chuột có bị mất tín hiệu ko ? Mình dùng con imito mx1 ver 2 mà có camera ấy, dùng lâu toàn lag con chuột ko dây thôi, hồi đầu dùng còn ổn định, dạo này dùng 1 lúc nóng bỏng tay
hiện tượng lag dật khi di chuyển chuột việc đầu tiên bạn hãy kiểm tra lại xem pin có bị yếu không, thường bị là bị luôn chứ không có tình trạng như vậy, thứ 2 pin tốt -ok, bác có thể xem lại bản Rom cho nó, hoặc hiện tại đang có 1 số phần mềm đang chạy ngầm, giống như khi khởi động bắt đầu có mạng là khi mọi thứ đều đc đồng bộ nếu ta sử dụng ngay cũng gây ra hiện tượng trên" chỉ lúc đầu khi chưa khởi động xong nhé" trường hợp nữa, có rất nhiều thiết bị chạy trên nền 2.4GHZ nên tình trạng nhiễu sóng có thể sảy ra bác ạ

Bên trên