[Review] Những nẻo đường hát ca

Mình sử dụng đầu HANET được khoảng nửa tháng rồi , nói chung là cũng hài lòng so với số tiền mình bỏ ra . Nhưng về phần nhạc vàng thì hình ảnh không được tốt lắm , em hỏi là có cách nào thay hình ảnh của những bản nhạc đó không ? Thanks :D

Anh Thọ , nhờ anh trả lời dùm câu hỏi của em với . Thanks

ducthoqn

hello Phạm Thiếu Gia. Sorry đã bỏ qua câu hỏi của bạn.
Như các chủ đề trước mình đã viết: phiên bản nâng cấp sẽ có thêm tính năng tự cập nhật thêm bài hát. Bạn có thể thêm các files mà bạn thích nhưng không thể thay thế bài sẵn có. Vì như vậy là phải biên tập lại csdl.

Nghỉ tết vui vẻ nhé!

Ðề: [Review] Những nẻo đường hát ca

A Thọ ơi, ko biết mấy anh kia dùng đầu thế nào chứ 2 hôm nay, cái máy tính bảng, cứ thi thoảng nó lại mất kết nối vs đầu, mặc dù đang chọn bài bình thường chứ ko làm gì cả. Mất 1 lúc rồi lại kết nối dc ạ.

Vs lại tại sao khi tắt màn hình máy tính bảng đi, bật lại thì không thể nào kết nối vào với được đầu HD nữa mà phải khởi động lại máy tính bảng.

Em cảm ơn!

manhbmc

Member

Chào Vinh. Khi em tắt màn hình máy tính bảng đi. Nó tạm thời sẽ ngắt kết nối Wifi, khi em bật lại thì nó sẽ tự kết nối lại mà. Em đang cho hai thằng kết nối với nhau hay qua wifi internet. Gọi điện cho Anh hướng dẫn cho em nhé. 09.1800.7615
Cảm ơn Vinh.

Chào Vinh. Khi em tắt màn hình máy tính bảng đi. Nó tạm thời sẽ ngắt kết nối Wifi, khi em bật lại thì nó sẽ tự kết nối lại mà. Em đang cho hai thằng kết nối với nhau hay qua wifi internet. Gọi điện cho Anh hướng dẫn cho em nhé. 09.1800.7615
Cảm ơn Vinh.

A ơi, e đang để 2 thằng kết nối trực tiếp với nhau ạ :|, sao nó ko có cái tùy chọn là ko tắt wifi khi tắt màn hình như ở android 2.1 e đang dùng nhỉ :D

manhbmc

Member

Có mà. Em vào phần cài đặt Wifi của máy tính bảng. Trên góc trái có biểu tượng cài đặt là ba hình vuông xếp lên nhau, click vào chọn cài đặt nâng cao. Đánh dấu vào ô Bật wifi khi ngủ chọn luôn luôn.

Có mà. Em vào phần cài đặt Wifi của máy tính bảng. Trên góc trái có biểu tượng cài đặt là ba hình vuông xếp lên nhau, click vào chọn cài đặt nâng cao. Đánh dấu vào ô Bật wifi khi ngủ chọn luôn luôn.

Hic, ko có mà a T_T, trước kia e cũng nghĩ nó có, cũng mò vào cài đặt nâng cao nhưng ko có. Bây giờ làm theo a bảo cũng ko có cái dòng đấy :|.
Chỉ có thông báo khi có mạng wifi, địa chỉ MAC vs IP thoai ạ

manhbmc

Member

Bên kỹ thuật hướng dẫn Vinh xử lý được chưa. Có gì Post lên cho Anh em biết để rút kinh nghiệm khi tham gia Vọc nhé.

satan_Teen

Re: Ðề: [Review] Những nẻo đường hát ca

nhà e có quán karaoke. hiện tại đang sài thằng 4 thằng vinaktv và 1 thằng midi 3600HDMI của arirang. E thấy là thằng Arirang bgio` đã có Mv rồi. Nhưng khổ nỗi là bên thằng arirang này n không chỉ e cách đưa bài hát vào. N bắt e phải mua bài hát. Nên bgio` e đang tìm hiểu về thằng hanet. E thấy là cùng 1 dàn ampli, loa( của e sài thằng BOSE) thì thằng arirang lại hay hơn. Bác nào sài 3 thằng này rồi tư vấn dùm e cái.
Mấy bác cho e hỏi luôn là cái vinaktv của e sài e dùng romote để chọn bài hát ko đc( vì có nhiều k.hàng ko sài đc cảm ứng). Thằng Arirang thì lại dùng đc .Ko biết hanet có dùng đc không .

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review] Những nẻo đường hát ca

nhà e có quán karaoke. hiện tại đang sài thằng 4 thằng vinaktv và 1 thằng midi 3600HDMI của arirang. E thấy là thằng Arirang bgio` đã có Mv rồi. Nhưng khổ nỗi là bên thằng arirang này n không chỉ e cách đưa bài hát vào. N bắt e phải mua bài hát. Nên bgio` e đang tìm hiểu về thằng hanet. E thấy là cùng 1 dàn ampli, loa( của e sài thằng BOSE) thì thằng arirang lại hay hơn. Bác nào sài 3 thằng này rồi tư vấn dùm e cái.
Mấy bác cho e hỏi luôn là cái vinaktv của e sài e dùng romote để chọn bài hát ko đc( vì có nhiều k.hàng ko sài đc cảm ứng). Thằng Arirang thì lại dùng đc .Ko biết hanet có dùng đc không .

Bác xem lại hướng dẫn sử dụng của AR 3600HDMI mà nó không chỉ, thì bác đem ra tiệm mà bác mua, yêu cầu nó chỉ cho bác cách thêm bài hát. (nhớ mang theo 1 HDD gắn ngoài dùng cổng USB). Nếu nó không chỉ cho bác thì bác yêu cầu trả hàng hoàn tiền cho em. Việc này là hoàn toàn chính đáng khi NSX bán hàng mà không hướng dẫn sử dụng.

satan_Teen

Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] Những nẻo đường hát ca

Bác xem lại hướng dẫn sử dụng của AR 3600HDMI mà nó không chỉ, thì bác đem ra tiệm mà bác mua, yêu cầu nó chỉ cho bác cách thêm bài hát. (nhớ mang theo 1 HDD gắn ngoài dùng cổng USB). Nếu nó không chỉ cho bác thì bác yêu cầu trả hàng hoàn tiền cho em. Việc này là hoàn toàn chính đáng khi NSX bán hàng mà không hướng dẫn sử dụng.
Trong sách n có hướng dẫn e nhập bằng usb nhưng toàn nhập bằng romote. mà trong đầu e còn thiếu tới mấy ngàn bài. nhập ko biết tới khi nào mới xong. E mua thằng Arirang này ở Biên Hòa. Bên này nó nói là chỉ có mỗi chỗ nó là làm được một lúc mấy ngàn bài thôi. Nên không làm gì đc nó. hix

manhbmc

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review] Những nẻo đường hát ca

Nên bgio` e đang tìm hiểu về thằng hanet. E thấy là cùng 1 dàn ampli, loa( của e sài thằng BOSE) thì thằng arirang lại hay hơn. Bác nào sài 3 thằng này rồi tư vấn dùm e cái.

Ariang là thể loại nhạc MIDI âm thanh nghe đều đều cho nên em nghe thấy hay. Với các đầu VOB thì còn phụ thuộc vào nguồn nhạc và nhạc phối cho ca sĩ hát nghe chuyên nghiệp hơn. Tuy nhiên do trước đây hầu hết các hãng đều lấy nhạc từ nhiều nguồn khác nhau nên tiếng ko tốt (Với nhạc cũ). Còn hiện tại nhạc mới chất lượng sẽ tốt hơn, âm thanh sẽ hay hơn...

Đầu HANET dùng remote chọn bài bình thường bạn nhé.

Hôm qua , mình hát kok bằng đầu HANET bài TƠ HỒNG nhạc MIDI , hình ảnh rất là sắc nét nhưng khúc sau thì màn hình đen thui chỉ có chữ và lời nhạc không ? bấm mấy bản khác thì bình thường , em nghĩ chắc thiếu 1 khúc VIDEO . Tiện đây cho hỏi , có bản update mới chưa

manhbmc

Member
Ðề: Re: [Review] Những nẻo đường hát ca

Hôm qua , mình hát kok bằng đầu HANET bài TƠ HỒNG nhạc MIDI , hình ảnh rất là sắc nét nhưng khúc sau thì màn hình đen thui chỉ có chữ và lời nhạc không ? bấm mấy bản khác thì bình thường , em nghĩ chắc thiếu 1 khúc VIDEO . Tiện đây cho hỏi , có bản update mới chưa

Đoạn Video chạy random bị ngắn hơn bài đó. Bên mình sẽ bỏ cái video đó đi thay các video dài hơn.

Hiện tại đã có bản Update 1.5 rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

ducthoqn

Hi Pham Thieu Gia, bên mình đang soạn hướng dẫn và sẽ post lên trong 1-2 ngày tới. List nhạc khoảng 10 ngày nữa là có bạn nhé.

Sao bây giờ các anh lại ko đi kèm quyển list nhạc nữa vậy, tuy giá trị nó ko cao nhưng mà người tiêu dùng vẫn thích hơn chứ ạ :(, giá trị cái đầu HD thì lớn...

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] Những nẻo đường hát ca

Trong sách n có hướng dẫn e nhập bằng usb nhưng toàn nhập bằng romote. mà trong đầu e còn thiếu tới mấy ngàn bài. nhập ko biết tới khi nào mới xong. E mua thằng Arirang này ở Biên Hòa. Bên này nó nói là chỉ có mỗi chỗ nó là làm được một lúc mấy ngàn bài thôi. Nên không làm gì đc nó. hix

Thường đầu dùng cho KOK gia đình thì quan điểm là mình biết hát, thích hát bài nào mới nhập vô bài đó thôi. Cho nên chỉ 1,2 trăm bài là hết nhu cầu (1 bài 5p, hát 20~25 bài là 2 tiếng rồi, 200 bài là hát cả ngày).
Còn nếu bạn dùng để kinh doanh, chép trên nhiều đầu thì nên đem đầu xuống Trung tâm kỹ thuật của Arirang mà chép bạn ạ. Chép 1 cái chi phí cũng ko bao nhiêu so với giá mua cả cái đầu.

satan_Teen

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] Những nẻo đường hát ca

Mấy bác cho e biết là down mấy bài karaoke ở đâu không. E tìm trong hdvietnam hoài mà không thấy đâu hết

Bên trên