[Review]: Phẫu thuật TViX HD M-7000A

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review]: Phẫu thuật TViX HD M-7000A

Chào Bác Tuấn_neu, tôi mới bắt đầu chơi HD nên rất thích Tvix, bác cho hỏi hơi abc chút:
- Bác có bán Tvix 7010A ko, giá bao nhiu? (nếu ko có thì 7000A cũng được)
- Ở Tp.HCM mua chổ nào? (cả bộ = Tvix + ổ cứng 1T)
- Tôi ko rành lắm về vi tính nên khi mua nhờ cài FW và font tiếng việt luôn được ko?
Cảm ơn bác
+ 7010A bên em không bán bác ạ. Chỉ có 7000A thôi, cuối tháng này hàng về.
+ Ở TPHCM thì bác qua 181 Tô Hiến Thành, P.13, Q.10 để mua nhé. Giá cho 1 bộ TViX HD M-7000A + HDD 1TB Samsung là : 655 Mỹ Kim :x
+ Cài FW và font cho bác là tất nhiên rùi.
<:p

quoan

Member

+ 7010A bên em không bán bác ạ. Chỉ có 7000A thôi, cuối tháng này hàng về.
+ Ở TPHCM thì bác qua 181 Tô Hiến Thành, P.13, Q.10 để mua nhé. Giá cho 1 bộ TViX HD M-7000A + HDD 1TB Samsung là : 655 Mỹ Kim :x
+ Cài FW và font cho bác là tất nhiên rùi.
<:p

Sao mắc quá vậy bác Tuấn ?, , Tvix lên giá rồi hả ?, em nhớ SS 1T chỉ có 2T mà ???, giá mới của Tvix là bao nhiêu vậy ?

Hi-Jack

Thêm 1 số hình ảnh cách chế thêm tản nhiệt cho con 6500A nè các bác ! (Chú ý là máy bác nào hết hạn bảo hành thì làm nhé, chứ còn bảo hành mà làm thì coi như xong)

Đồ nghề

ctyhoangthaimy

Mình đang gắn ổ HDD 1,5Tb vào TVX 7000A. Về kỹ thuật không có vấn đề gì. Chỉ khuyên không nên găn vào trong vì khi truy xuất thông tin có dung lượng cao thì rất nóng, thỉnh thoang dừng phim và phải boot lại.Có thể làm ảnh hương tới tuổi thọ của TVX. Hiện mình phải dung Dock và gắn ngoài ,Em nó ở truồng và chạy vẫn rất nóng ,nhất là với các phim Copy từ BLR có dung lương lớn hơn 10 Gb.

tdhvn

Active Member

Mình đang gắn ổ HDD 1,5Tb vào TVX 7000A. Về kỹ thuật không có vấn đề gì. Chỉ khuyên không nên găn vào trong vì khi truy xuất thông tin có dung lượng cao thì rất nóng, thỉnh thoang dừng phim và phải boot lại.Có thể làm ảnh hương tới tuổi thọ của TVX. Hiện mình phải dung Dock và gắn ngoài ,Em nó ở truồng và chạy vẫn rất nóng ,nhất là với các phim Copy từ BLR có dung lương lớn hơn 10 Gb.

Chắc bác dùng Seagate, chứ 1.5TB WD thì sẽ mát hơn rất nhiều.

MrBo682

Well-Known Member

Chắc bác dùng Seagate, chứ 1.5TB WD thì sẽ mát hơn rất nhiều.
Cảm giác của mình là 32M catch nóng hơn 16M,chỉ ăn chổ copy nhanh hơn thôi,sướng cho các cụ làm DV
Tầm 1T thấy seagate,samsung,WD cũng nóng ngang ngang nhau nếu cùng catch
Với 1T5 mình chưa thử ,do chưa có.Mấy con Seagate 1T5 đang dùng nóng vãi hàng,chạy 1 giờ phim sờ bỏng cả tay

manhthang

Huyền Thoại

Khuyến cáo các bác không lắp HDD 1.5TB vào trong HD Player nhé. Nguyên nhân là nguồn điện tiêu thụ sẽ vượt quá khả năng đáp ứng adaptor nguồn của các thiết bị HD Player.
Lời khuyên là chỉ nên gắn ổ 500GB vào trong để chứa ca nhạc và cài application với dòng NMT thôi, nên sử dụng HDD gắn ngoài để xem phim.

rausachtnn

Em lính mới xin hỏi các bác một chút về chất lượng âm thanh của TViX HD có hay không ? tạm so sánh với một CD cùng giá trị tiền thì ai có âm thanh hay hơn. Em cũng thích mua một chiếc về dùng cho đa năng ,em rất mê nghe nhạc. Mong các bác đi trước chỉ giáo em Thanks nhiều.

tdhvn

Active Member

Em lính mới xin hỏi các bác một chút về chất lượng âm thanh của TViX HD có hay không ? tạm so sánh với một CD cùng giá trị tiền thì ai có âm thanh hay hơn. Em cũng thích mua một chiếc về dùng cho đa năng ,em rất mê nghe nhạc. Mong các bác đi trước chỉ giáo em Thanks nhiều.
Cho đến thời điểm này, thì TViX M-6500A / M-7000A theo tôi vẫn là đỉnh về chất lượng bác ạ. Nghe nhạc HD thì hơi cầu kỳ: Nguồn file HD audio của Blueray, Receiver cũng phải giải mã HD, v.v.... tất nhiên là chất lượng âm thanh sẽ khác hẳn rồi.

rausachtnn

Bác tdhvn hiểu nhầm ý em rồi ý em là nếu cùng 1 file audio track hoặc Mp3 thì TViX hay đầu CD ai xuất tiếng ra hay hơn ?

tdhvn

Active Member

Bác tdhvn hiểu nhầm ý em rồi ý em là nếu cùng 1 file audio track hoặc Mp3 thì TViX hay đầu CD ai xuất tiếng ra hay hơn ?
Nếu CD là CD gốc (hàng original) thì đầu CD (loại cao cấp) vẫn OK nhất. Nhưng nếu là CD copy ngoài chợ thì chưa chắc đã lại được với các file lossless do TViX chơi đâu bác ạ.

rausachtnn

Đã kỹ thuật số rồi thì CD original và CD copy ngoài chợ có khác gì nhau đâu . Theo em hai trường hợp này chất lượng tuyệt đối không thay đổi.

htkt

Member

Đã kỹ thuật số rồi thì CD original và CD copy ngoài chợ có khác gì nhau đâu . Theo em hai trường hợp này chất lượng tuyệt đối không thay đổi.

E cung dang phan van vu ne.. Bac nao biet chi dum A, E loai CD, DVD 'original' va 'copy'

tks

tdhvn

Active Member

Đồng ý với bác là kỹ thuật số thì khi copy chất lượng sẽ như nhau!
Vấn đề là các cơ sở in ấn đĩa copy có khi chỉ burn ra CD từ nguồn MP3 hoặc WAV với bitrate thấp, rồi từ đó mới nhân bản hàng loạt để bán ra thị trường.
Thường là CD copy bị chất lượng thấp là lý do đó.

vdung1972

Well-Known Member

Con 7000A so với 6600A thì thế nào các bác nhỉ, định đổi từ con 6600A sang 7000A,7010A. Thấy 2 con này dùng chíp đời cũ Sigma, không dùng chíp đời mới như 6600A, không biết chạy có nhanh và ổn định như 6600A không. So với 7000A thì 7010A có cải tiến gì không ạ?

Các bác cho em xin vài ý kiến tham khảo với, thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

Con 7000A so với 6600A thì thế nào các bác nhỉ, định đổi từ con 6600A sang 7000A,7010A. Thấy 2 con này dùng chíp đời cũ Sigma, không dùng chíp đời mới như 6600A, không biết chạy có nhanh và ổn định như 6600A không. So với 7000A thì 7010A có cải tiến gì không ạ?

Các bác cho em xin vài ý kiến tham khảo với, thanks
7010A = 7000A + Tuner không dùng được ở VN
6600A và 7000A : Khoản khởi động thì 6600 nhanh hơn 7000A, còn các khoản khác thì theo em bác nên trực tiếp đi xem demo thì vẫn tốt hơn, vì chỉ có bác mới biết rõ nhu cầu của bác mừ :|

intel

7010A = 7000A + Tuner không dùng được ở VN
6600A và 7000A : Khoản khởi động thì 6600 nhanh hơn 7000A, còn các khoản khác thì theo em bác nên trực tiếp đi xem demo thì vẫn tốt hơn, vì chỉ có bác mới biết rõ nhu cầu của bác mừ :|

Con 7010A việt nam giờ xem được rồi mà bác cắm xài truyền hình HD của bon htvc đó bắt ầm ầm (ai kêu không xài được)

Bên trên