Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

vihali

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Ý em là nếu toi vụ android thì cũng không dùng như TV thường đc, có cụ nào bẩu thế.

Em đợi tuần sau có tiền về là xúc thôi. Các cụ lái buôn cho em cái giá vào 01685036392 với nhá.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Ý em là nếu toi vụ android thì cũng không dùng như TV thường đc, có cụ nào bẩu thế.

Em đợi tuần sau có tiền về là xúc thôi. Các cụ lái buôn cho em cái giá vào 01685036392 với nhá.

ANh ở Sài Gòn Hay Hà Nội hả Anh ?

nguyen_son2007

mình ởi Hà Nội, bạn nào inbox cho mình giá con này. Mai xúc

vihali

Em vừa phi ra mediamart, thử các tính năng thấy ưng phết. Đợi tiền về là quất thôi.

Vulinhdt1

Member

Tuy model này mới ra ít ứng dụng nhưng dùng khá ok bác nhỉ :-bd

Vâng, về khoản ứng dụng thì e thấy trên gg play hỗ trợ hơi ít, em cũng đang tìm hiểu về apk để cài thêm đây bác :).
Còn các khoản khác thì em thấy ok rồi.

Vulinhdt1

Member

Tiện thể các pro tư vấn giúp em bộ phím chuột không dây cho con sony này với, chứ gõ bằng remote thật là củ chuối quá :).

vihali

Em xúc 1 em sáng nay rồi.

Hóa ra phải cài bằng apk ở ngoài hở các cụ, thảo nào em thấy ít quá mà quảng cáo là 2000 aps.

À cho em hỏi làm sao để nhập dữ liệu bằng giọng nói ạ? Em nói tiếng Việt, Anh vào mà nó ko động đậy. Ngôn ngữ đã chọn là tiếng Việt.

vanlinh2905

Well-Known Member

Em xúc 1 em sáng nay rồi.

Hóa ra phải cài bằng apk ở ngoài hở các cụ, thảo nào em thấy ít quá mà quảng cáo là 2000 aps.

À cho em hỏi làm sao để nhập dữ liệu bằng giọng nói ạ? Em nói tiếng Việt, Anh vào mà nó ko động đậy. Ngôn ngữ đã chọn là tiếng Việt.
để nhập liệu bằng giọng nói bác phải dùng oneflick remote hoặc dùng điện thoại nhé. điện thoại android có thể làm tay gamepad đc đó.
trên 2000 apps là toàn thế giới, nên ở VN bị giới hạn một số. còn cài từ apk thì gg play trên điện thoại có cả triệu app rồi ấy chứ

vihali

Em cảm ơn cụ đã chỉ bảo. Nhờ cụ chỉ cho trót là download apk cho android tv ở VN kiểu gì?

Em dùng mobile phone là nó install luôn mà lại là app for phones. Trước em dùng android box thì install như phone, sang cái này hơi gà.

Cụ thể, em đang cần app cho android tv như

- chrome để duyệt net
- baonet để đọc báo
- hdviet hay tương tự để xem phim phụ đề Việt

vanlinh2905

Well-Known Member

Em cảm ơn cụ đã chỉ bảo. Nhờ cụ chỉ cho trót là download apk cho android tv ở VN kiểu gì?

Em dùng mobile phone là nó install luôn mà lại là app for phones. Trước em dùng android box thì install như phone, sang cái này hơi gà.

Cụ thể, em đang cần app cho android tv như

- chrome để duyệt net
- baonet để đọc báo
- hdviet hay tương tự để xem phim phụ đề Việt

https://www.tinhte.vn/threads/thu-t...tiep-tu-google-play-mot-cach-de-dang.2201004/
chrome thì tải từ apmirror. ngoài ra có thể tải file apk từ appvn.com

hung_nd

Bác thương gia nào ở HN cho mình xin giá nhe .Cám ơn

suzhong

Có bac nào biết ghép nối youtube trên điện thoại android với app youtube trên tivi sony 43w800c không? Tivi mình đã up lên phiên bản mới nhất,vào app youtube trên tivi không thấy có mục ghép nối thiết bị.

vanlinh2905

Well-Known Member

Có bac nào biết ghép nối youtube trên điện thoại android với app youtube trên tivi sony 43w800c không? Tivi mình đã up lên phiên bản mới nhất,vào app youtube trên tivi không thấy có mục ghép nối thiết bị.
sony dùng google cast luôn nhé bác. ko cần ghép nối

laloan

Hôm qua vừa bốc 1 em chỗ Thắng DigiCity HNI.

Cảm nhận ban đầu hình ảnh và âm thanh tốt. Android update version mới nhất mất 1h.

Cài ứng dụng mới từ file APK cũng ngon, khổ nỗi file cài qua APK lại không hiện thị lên Menu chính. Chỉ file

cài qua Playstore mới hiện thị, ai biết vụ này không nhỉ, chỉ giáo em phát.

thanks a e.

DigiCity Group

Well-Known Member

Cảm nhận ban đầu hình ảnh và âm thanh tốt. Android update version mới nhất mất 1h.

Cài ứng dụng mới từ file APK cũng ngon, khổ nỗi file cài qua APK lại không hiện thị lên Menu chính. Chỉ file

thanks a e.

Thanks bác, đã ủng hộ bên e. A E đang sử dụng hoặc biết về vấn đề này chia sẻ giúp bác chủ xem sao ạ.

suzhong

Bác có thể chỉ dẫn thêm dc không?em mở youtube trên samsung s3 không thấy có nút để phát qua tivi sony,cả 2 thiết bị đều cùng 1 mạng wifi.

vanlinh2905

Well-Known Member

Bác có thể chỉ dẫn thêm dc không?em mở youtube trên samsung s3 không thấy có nút để phát qua tivi sony,cả 2 thiết bị đều cùng 1 mạng wifi.
em dùng gg cast phát từ pc còn đc nữa là. bác kiểm tra phiên bản youtube trên điện thoại và gg cast của tv xem sao

---------- Post added 20-07-2015 at 13:22 ----------

thanks a e.
bác vào gg play cài app sideloader

Bên trên