Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Ai đang dùng con tivi nào thì họ sẽ thần thánh con tivi đấy thôi bác ah! Cá nhân mình thì thấy con w800c này ngoài thiết kế vs hdh android tv ra thì nó cũng đâu ngon mọi người nói! So với con lg cùng tầm giá!

LG thì lúc nào P/P sản phẩm giá rẻ thường tốt hơn SS, Sony mà. mọi người nói con w800c này p/p tốt so với các con sony khác và dĩ nhiên android ngon hơn webos rồi

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Vâng bác. Vì lúc trước em có so sánh em này với em LF632T của LG chạy WebOS, mà các bác ở đây nói android nhiều app hơn, trong khi bên LG cũng có FB và VNEx rồi, chẳng nhẽ Android lại không có? (Fb và VNEx có từ thời WebOS 1.0 nhé) nên em mới thắc mắc. Với lại Bác ngoisaohyvong bảo là có nên em mới thấy quái lạ là sao mà mình không tìm thấy nữa
vnexpress và facebook có thể cài app mobile và điều khiển bằng chuột nhé. còn trên tv lg nó lấy nguồn app từ netcast chứ không phải viết mới đâu. app của webos cũng không đc chăm chút như android vì android nó đã quá quen thuộc với lập trình viên. điển hình là youtube của android tv có thể set độ phân giải đc (độc nhất trong các hệ điều hành). ngoài ra android chơi đc kodi cũng đủ ăn kho app của webos rồi

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Có bác thương gia nào cho em hỏi chút về kính 3D của samsung SSG-3100GB có thể xem được những đời nào ko ạ?

oanhman007

Active Member

Phụ kiện của tivi như gamepad , bàn phím và chuột , điều khiển one click , kính 3d ở đâu bán rẻ rẻ một chút không mọi người . Chứ mua ở trung tâm sony đắt quá . Không chịu đc nhiệt .
Còn loa thì sao mọi người . Lên đầu tư bộ loa như nào có thể chơi mọi thể loại . Như nghe nhạc . Xem phim . Xem đá bóng . Xem tivi . Karaoke . Vv....

renhat

Well-Known Member

Phụ kiện của tivi như gamepad , bàn phím và chuột , điều khiển one click , kính 3d ở đâu bán rẻ rẻ một chút không mọi người . Chứ mua ở trung tâm sony đắt quá . Không chịu đc nhiệt .
Còn loa thì sao mọi người . Lên đầu tư bộ loa như nào có thể chơi mọi thể loại . Như nghe nhạc . Xem phim . Xem đá bóng . Xem tivi . Karaoke . Vv....

câu hỏi của bác vĩ mô quá!

khong_khiem

Active Member

e tạo cái này ở đây kg biết có đúng kg! hay bên Thiết bị phát hình
Tình hình là e chưa dùng qua android box tuy nhiên đã sử dụng Sony w800c chạy android thấy có chút thắc mắc, bác nào biết thông tin giúp:
*Xem VTV1HD(lấy ví dụ rễ so sánh) trên Kodi từ nhiều nguồn khác nhau: Thấy hình ảnh NÉT nhưng như PHỦ 1 LỚP SƯƠNG TRẮNG, hinhd kg đg trong lắm.....;
cũng xem vtv1hd KHÔNG VÀO KODI mà xem ngay từ ứng dụng cài sẵn FPT PLAY cho android tv thì thấy MÀU SẮC ĐẸP HƠN RẤT NHIỀU, TRONG, KHÔNG BỊ SƯƠNG như xem từ Kodi
.....VẬY e thấy băn khoăn: Có phải xem từ Kodi đều bị vậy, hay do chip đồ họa của sony android tv sử dụng kodi kém; Liệu box android có bị vậy kg
...thanks

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1090235-android-cho-sony-w800c.html

uf690 có mỗi cái 4k thôi

Bác Vanlinh2905 cho em hỏi tí xíu, tự nhiên con tivi nhà em tối coi xong sáng ra mở lại không coi được youtube, những cái khác thì coi được : zingtv, zing mp3... Bác có cách nào xử lý giúp em với !
Thanks Bác !!!

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

e tạo cái này ở đây kg biết có đúng kg! hay bên Thiết bị phát hình
Tình hình là e chưa dùng qua android box tuy nhiên đã sử dụng Sony w800c chạy android thấy có chút thắc mắc, bác nào biết thông tin giúp:
*Xem VTV1HD(lấy ví dụ rễ so sánh) trên Kodi từ nhiều nguồn khác nhau: Thấy hình ảnh NÉT nhưng như PHỦ 1 LỚP SƯƠNG TRẮNG, hinhd kg đg trong lắm.....;
cũng xem vtv1hd KHÔNG VÀO KODI mà xem ngay từ ứng dụng cài sẵn FPT PLAY cho android tv thì thấy MÀU SẮC ĐẸP HƠN RẤT NHIỀU, TRONG, KHÔNG BỊ SƯƠNG như xem từ Kodi
.....VẬY e thấy băn khoăn: Có phải xem từ Kodi đều bị vậy, hay do chip đồ họa của sony android tv sử dụng kodi kém; Liệu box android có bị vậy kg
...thanks

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1090235-android-cho-sony-w800c.html

Kodi cài thêm cài gì thì xem đc VTV1 HD vậy bạn? Tôi mò trong Kodi mà toàn thấy ad-on lạ hoắc.

Xem thử VTV1 HD trong FPT play thì thấy ảnh bết bết, ko thể chuẩn như xem qua sóng DVB-T2 đc. (Mặc dù mạng của tôi mạng quang 12M cũng khá mạnh). FPT play có mấy kênh thể thao hấp dẫn như BongdaTV HD, ThethaoTV HD thì nó lại khóa, phải nạp xèng mới cho xem. @@

model 43W800C được tặng VIP 1 năm FPT Play mà bác , bác kéo xuống dưới phần đăng nhập có code VIP tặng kèm bên trong :D

trung1984

Member

model 43W800C được tặng VIP 1 năm FPT Play mà bác , bác kéo xuống dưới phần đăng nhập có code VIP tặng kèm bên trong :D

Ok thanks bác! Tôi đã làm theo và kích hoạt đc tài khoản VIP rồi. Đã xem đc BongdaTV HD, ThethaoTV HD, cả kênh hoạt hình BiBi cho trẻ con nữa. Tuy nhiên xem BongdaTV HD, ThethaoTV HD nó cừ mờ mờ bệt bệt không bằng xem trên cáp hoặc K+.

vanlinh2905

Well-Known Member

Bác Vanlinh2905 cho em hỏi tí xíu, tự nhiên con tivi nhà em tối coi xong sáng ra mở lại không coi được youtube, những cái khác thì coi được : zingtv, zing mp3... Bác có cách nào xử lý giúp em với !
Thanks Bác !!!

bác kiểm tra lại ngày giờ đi ạ. thấy nhiều bác gặp

trung1984

Member
Xem truyền hình qua mạng, như FPT play, ZingTV, MyTV...hình ảnh nó cứ bệt bệt ý nhỉ. Có lẽ đó là lý do nhiều người vẫn chọn cáp hoặc K+, An Viên, VTC.

vanlinh2905

Well-Known Member

Xem truyền hình qua mạng, như FPT play, ZingTV, MyTV...hình ảnh nó cứ bệt bệt ý nhỉ. Có lẽ đó là lý do nhiều người vẫn chọn cáp hoặc K+, An Viên, VTC.

có mỗi cái youtube nét từng cm thôi. zing tv thì nó cho lên 720p thôi. fpt chắc cũng vậy

trung1984

Member
Đúng rồi, một số kênh như BongdaTV, ThethaoTV độ phân giải ko đạt 1080i, nhìn mờ hơn rõ so với 1080i VTV đang phát sóng số mặt đất (VTV1HD, 2HD, 3HD, 6HD). Xem thử tôi thấy kênh VTV1HD, VTV3HD thì đạt 1080i đấy nhưng bitrate có vẻ bị giảm thấp đi nên làm xuất hiện các mảng màu rât rời rạc. VTV1HD nguyên gốc đang phát trên DVB-T2 thì bitrate ổn định khoảng hơn 5000 kbps, kiểm tra đc bằng đầu thu số. Còn VTV1HD trên FPTplay thì ko biết có cách nào kiểm tra đc không nữa, xem các thông số kỹ thuật nó thế nào.

starlight

Theo các cụ em có nên sắm em 40W800C ko hay làm em cong Samsung 40JU6600?
Nhà em có đủ đầu HD, Android box rồi nên em lại máu con LG 49UF670T mà không biết chất lượng thực tế nó thế nào?

ndchieu22

Well-Known Member

Nhà em có đủ đầu HD, Android box rồi nên em lại máu con LG 49UF670T mà không biết chất lượng thực tế nó thế nào?

Nếu đủ bộ đầu HD và android thì bác chọn con 49UF670 đi ah

trung1984

Member

Có rồi thì ko nên sắm tivi khôn. Làm em tivi ngu như Sharp 60LE360X xem là sướng nhất.

manhcuongepu

Hôm qua mình qua cửa hàng xem thử con 43W800c, bác chủ cửa hàng kết nối wifi nhưng vào ứng dụng báo lỗi kết nối mạng nên reset mặc định mất tầm 10 phút mới xong( khởi động rất lâu), cài đặt xong thì mọi thứ ok. về phần hình ảnh không biết con 43w800c với 40w700c cùng bộ xử lý hình ảnh X-Reality™ PRO mà 2 con đặt cạnh nhau hình ảnh khác nhau 1 trời 1 vực. Con 43w800c hình ảnh rất sáng và đẹp còn con 40W700c thì màu trông nhạt và tối hơn con 43w800c rất nhiều, so với 43w800c nhìn rất chán. Cùng 1 nguồn phát không biết cửa hàng có chỉnh kiều gì để con 40w700c màu xấu hơn ko nhỉ, bình thường con 40w700c đặt một chỗ mình nhìn đã đẹp lắm rồi mà gặp con 43w800c này thì nhìn ko muốn mua 40w700c nữa @@

ndchieu22

Well-Known Member

Hôm qua mình qua cửa hàng xem thử con 43W800c, bác chủ cửa hàng kết nối wifi nhưng vào ứng dụng báo lỗi kết nối mạng nên reset mặc định mất tầm 10 phút mới xong( khởi động rất lâu), cài đặt xong thì mọi thứ ok. về phần hình ảnh không biết con 43w800c với 40w700c cùng bộ xử lý hình ảnh X-Reality™ PRO mà 2 con đặt cạnh nhau hình ảnh khác nhau 1 trời 1 vực. Con 43w800c hình ảnh rất sáng và đẹp còn con 40W700c thì màu trông nhạt và tối hơn con 43w800c rất nhiều, so với 43w800c nhìn rất chán. Cùng 1 nguồn phát không biết cửa hàng có chỉnh kiều gì để con 40w700c màu xấu hơn ko nhỉ, bình thường con 40w700c đặt một chỗ mình nhìn đã đẹp lắm rồi mà gặp con 43w800c này thì nhìn ko muốn mua 40w700c nữa @@

43w800c nó có đẹp hơn nhưng mà không đến mức 1 trời 1 vực bác ah

Bên trên