Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Chưa bác ơi. Nhưng mình nghĩ cái này là của sony sản xuất cho đống internet tv xài đc thì đống android tv cũng fải xài đc thôi. Chả lẽ cùng 1 nhà sony mà sống chung với nhau ko đc ? Bác nào có thể liều mình làm chuột bạch xem ;;)

e nghĩ skype ko đc đâu. mà tốt nhất ra chỗ sony center thử trước

pro2740

Active Member

tv sharp chạy android tv xài đc camera để gọi skype nha bác. Chắc chắn là sony android tv chạy cũng đc. Vấn đề là camera nào thích hợp thôi

pro2740

Active Member

ra sony center test hàng trước đi bác. Thấy ok thì hãy rước về. Theo mình thì 99% là chạy đc nha bác vì tv sharp chạy android tv cũng xài đc camera để gọi skype

vanlinh2905

Well-Known Member

tv sharp chạy android tv xài đc camera để gọi skype nha bác. Chắc chắn là sony android tv chạy cũng đc. Vấn đề là camera nào thích hợp thôi

cái này là con sharp chạy android gốc chứ android TV đâu bác. con android TV k có webcam. e thấy con nvidia shield chạy đc nhưng k hiểu sao trên tv thì ko đc nha

phuongtv_76

Well-Known Member

lý do là driver thiết bị cho android nó phức tạp nên tính tương thích ko cao, do đó khuyến cáo web cam phải do nhà sx tivi android tuyên bố tương thích mới ổn

pro2740

Active Member

cái này là con sharp chạy android gốc chứ android TV đâu bác. con android TV k có webcam. e thấy con nvidia shield chạy đc nhưng k hiểu sao trên tv thì ko đc nha

sharp mới chuyển sang android TV năm nay giống như sony chứ có chơi android bản gốc như toshiba & TCL đâu bác. Coi chừng bác nhớ lộn sang toshiba hay TCL chạy android gốc rồi

vanlinh2905

Well-Known Member

sharp mới chuyển sang android TV năm nay giống như sony chứ có chơi android bản gốc như toshiba & TCL đâu bác. Coi chừng bác nhớ lộn sang toshiba hay TCL chạy android gốc rồi

sharp có 2 model mà. con Android thường thì có webcam còn con Android TV thì k có nhé. bác xem kĩ lại bài

pro2740

Active Member

oh bác nói đúng rồi. Con có cái camera trong bài là con 55" 2k chạy android 4.4 giống toshiba l5550. Thấy số 55" to đùng tưởng đâu là con 4k chạy android tv chứ.

binhminh_tk

Em đang phân vân con sony 43w800c và con ti vi lg 49LF632T, các bác chuyên gia cho em một lời khuyên được không? theo các bác nên chọn con nào, cám ơn các bác nhiều

ndchieu22

Well-Known Member

Em đang phân vân con sony 43w800c và con ti vi lg 49LF632T, các bác chuyên gia cho em một lời khuyên được không? theo các bác nên chọn con nào, cám ơn các bác nhiều

2 model size khác nhau nên vấn đề này chắc bác phải tự quyết rồi, tầm tiền tương đương nhưng size 49 inch to hơn khá nhiều so với size 43

binhminh_tk

e cũng lăn tăn lắm, sony thì nhìn sang trọng nhưng LG thì tấm nền IPS sáng chân thật. màn hình LG to hơn 6 inch.
Bác nào đã dùng cả hai em rồi cho em biết ý kiến nhé

---------- Post added 20-11-2015 at 16:41 ----------

e cũng lăn tăn lắm, sony thì nhìn sang trọng nhưng LG thì tấm nền IPS sáng chân thật. màn hình LG to hơn 6 inch.
Bác nào đã dùng cả hai em rồi cho em biết ý kiến nhé

binhminh_tk

e cũng lăn tăn khó nghĩ quá bác ạ. sony thì nhìn sang trọng, LG thì thực dụng do màn hình đẹp. Có bác nào sử dụng cả hai con này rồi cho em một ý kiến sáng suốt nhé

khong_khiem

Active Member

Khuyên chân thành cứ w800c đi kg phải nghĩ về hình ảnh, kể cả xem sd, kodi chiến phim ầm ầm

pro2740

Active Member

e cũng lăn tăn khó nghĩ quá bác ạ. sony thì nhìn sang trọng, LG thì thực dụng do màn hình đẹp. Có bác nào sử dụng cả hai con này rồi cho em một ý kiến sáng suốt nhé

con sony thì mình sử dụng rồi. Nói thật lòng là nếu mình đc chọn lựa như bác thì mình sẽ chọn con lg vì giá tiền tương đương nhưng màn nó to hơn và đc trải nghiệm web os nữa. Khi nào bác chán web os thì mua con android box tàu or con nvidia shield là đc trải nghiệm android rồi. Như mình đang xài android tv giờ muốn trải nghiệm web os cũng ko đc. Ngồi chết cứng ôm cái android luôn

binhminh_tk

CÁC BÁC CHO THÊM EM Ý KIẾN NHÉ!. TUẦN SAU LÀ EM MUA RỒI

Bên trên