Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

có con nào giá tầm 12tr mà màn hình rộng và các thông số gần được như em này không các bác. xin lỗi vì em chưa đủ bài lập topic

Bác thử nghía mấy em 4K giá rẻ của LG xem... em nhớ có chiếc 50UF830 giá hơn 13tr thì phải... còn Sony và Samsung chắc chắn là ko có :D Tầm 12-13tr chỉ mua được 48J5500 (samsung) và 48w700c (sony)... 2 em này thì chán chết tần số quét thấp, build quality lởm...

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Model này giờ xuống giá đến 11tr9, có lẽ giá này là chạm sàn năm nay rồi chắc cũng khó giảm sâu hơn... với mức giá này thực sự là quá ngon, chỉ trừ với bác nào có nhu cầu tivi to (tầm 49-50 inch) như em thì sẽ ko thích lắm vì màn hình nhỏ quá.

Giá Sony tháng 12 dương lịch là thấp nhất rồi. Ko mua lúc này thì sẽ phải mua đắt hơn. Cận Tết âm nó lại tăng. Sau Tết hàng khan và giá giữ ở mức cao đến tận giữa năm sau. Quy luật giá tivi Sony mấy năm nay đều vậy. Tôi gọi nó là quy luật cái chảo. Tháng 12, Tết dương là đáy chảo.

Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Giá Sony tháng 12 dương lịch là thấp nhất rồi. Ko mua lúc này thì sẽ phải mua đắt hơn. Cận Tết âm nó lại tăng. Sau Tết hàng khan và giá giữ ở mức cao đến tận giữa năm sau. Quy luật giá tivi Sony mấy năm nay đều vậy. Tôi gọi nó là quy luật cái chảo. Tháng 12, Tết dương là đáy chảo.

Em đang chờ giá chiếc 50w800 giảm mà mãi nó vẫn đứng giá, chả bù cho em 43w800 giá giảm theo ngày hix :D

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Giá Sony tháng 12 dương lịch là thấp nhất rồi. Ko mua lúc này thì sẽ phải mua đắt hơn. Cận Tết âm nó lại tăng. Sau Tết hàng khan và giá giữ ở mức cao đến tận giữa năm sau. Quy luật giá tivi Sony mấy năm nay đều vậy.

:-S em đang tính săn em tivi thải Sony của mấy bác máu 4K đây! Mấy bác ấy thay thì thay nó nhanh nhanh lên cho nhà cháu có hy vọng O:)

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

:-S em đang tính săn em tivi thải Sony của mấy bác máu 4K đây! Mấy bác ấy thay thì thay nó nhanh nhanh lên cho nhà cháu có hy vọng O:)

Ở VN hóa ra ko có khái niệm hàng bãi nhỉ. Chỉ có hàng thải. ;)

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

50w800 khéo mua thì h tầm trên dưới 18 củ chứ mấy. Giá quá hữu nghị rồi. ;)

Bác xem ở đâu mà có giá 18 thế ạ, em xem trên website mấy bác thương gia ở hà nội toàn dao động quanh 20 củ... có mỗi bác điện máy gia khang là 18tr9 nhưng mà bác ấy ở hồ chí minh hix :D

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

HN có thương gia rao 18.7 rồi nhé.

Bác cập nhật tình hình thời sự Thế giới thế là hơi chậm. ;)

ndchieu22

Well-Known Member

Bác xem ở đâu mà có giá 18 thế ạ, em xem trên website mấy bác thương gia ở hà nội toàn dao động quanh 20 củ... có mỗi bác điện máy gia khang là 18tr9 nhưng mà bác ấy ở hồ chí minh hix :D

giá HN hôm nay xuống rồi bác nhé bác có nhu cầu alo em

trung1984

Member

giá HN hôm nay xuống rồi bác nhé bác có nhu cầu alo em

Lời nói chẳng mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng...thương gia

thì chắc chắn sẽ đc thương gia chiết khấu cho thêm mấy lít thế chả thành ngót nghét 18 là gì. ;)

skd

Member

Chịu thua bác luôn. Hãng nó đưa tính năng này vào là để có gì trên điện thoại muốn khoe ra thì show lên màn hình cho gia đình, bạn bè xem. Chứ đâu phải nó đưa tính năng này vào để xem phim. Xem phim thì đã có HDP, AB, Android TV (Kodi, Videos...). Mỗi cái có tác dụng riêng của nó chứ. Copy phim vào điện thoại, hoặc mở phim trên mạng bằng điện thoại, rối chiếu lên tivi á, chỉ có dân xem phim nghiệp dư mới làm vậy.

Có smtv rồi mà phải mua thêm mấy đầu phát nữa thì thường thui or bác chưa hỉu hết tính năng của smtv. Nói thật với bác nhé, mình còn thường xem phim, ca nhạc của kho phim fshare ngay trên e smtv đời LG 2013(không bit có nghiệp dư không hay cứ phải dùng các loại đầu như bác nói để cũng xem kho phim fshare or ổ cứng thì mới hết nghiêp dư?), chứ còn trên tv giờ thì cũng thế nhưng còn thêm nữa là chọn đc trình media nào mình thích nữa đấy(đương nhiên trên các web phim khác, mà nhất là đc chọn trình media nữa mói hay)

trung1984

Member

Có smtv rồi mà phải mua thêm mấy đầu phát nữa thì thường thui or bác chưa hỉu hết tính năng của smtv. Nói thật với bác nhé, mình còn thường xem phim, ca nhạc của kho phim fshare ngay trên e smtv đời LG 2013(không bit có nghiệp dư không hay cứ phải dùng các loại đầu như bác nói để cũng xem kho phim fshare or ổ cứng thì mới hết nghiêp dư?), chứ còn trên tv giờ thì cũng thế nhưng còn thêm nữa là chọn đc trình media nào mình thích nữa đấy(đương nhiên trên các web phim khác, mà nhất là đc chọn trình media nữa mói hay)

Tự câu trả lời của bác nó đã thể hiện bác xem phim chuyên nghiệp đến đâu. Đây là nói phạm vi xem phim gia đình, thông qua hiển thị trên tivi. Bác đọc kỹ lại giùm, tôi viết HDP, AB, rồi mới đến AndroidTV (Kodi, Videos...). Đó là sắp xếp giảm dần. AndroidTV là nói tượng trưng cho trường hợp cụ thể này, của tivi Sony mà ta đề cập trong thớt này, còn nói rộng ra chính là smart tivi. Đây là những hình thức xuất hiện sau HDP, AB. Và bản chất của nó là sự tích hợp HDP, AB vào tivi. HDP, AB cũng có cả trăm loại và nói ở đây là tượng trưng, loại tốt. Bác hiểu vì sao smart tivi ra đời vài năm rồi mà HDP, AB vẫn sống khỏe chứ? Và tương lai cũng vẫn thế. Cái tích hợp nó có cái hay, nhưng cũng có những hạn chế của nó. Một là hạn chế do bản thân phần cứng là tích hợp, được sản xuất bởi các hãng chuyên về tivi. Hai là bản thân nguồn phát trên mạng là nguồn đã cải biên, nén các kiểu để giảm bớt dung lượng và phù hợp đường truyền. Mỗi hình thức được phát minh ra để phục vụ nhu cầu ở mức độ nhất định. Mình cần đến mức độ nào thì dùng mức độ đó thôi, cho nó kinh tế. Giống như chuyện hàng ngày dùng điện thoại để chụp ảnh vậy, với mình thế là ổn rồi thì cũng đừng chê những người dùng máy ảnh du lịch và những người dùng máy Canon, Nikon cục mịch đen sì, to đùng đeo trước ngực như các nhà báo, phóng viên vậy.

Và nói gì thì nói chứ việc lưu phim trên điện thoại, hoặc dùng điện thoại chạy phim (trên các trang phim như hdviet chẳng hạn) rồi phản chiếu lên tivi, thực sự là nghiệp dư đấy bác à. Và bác nên nói vào vấn đề này chứ đứng đánh lạc hướng sang smart tivi để tôi phải mất công giải thích dài dòng như trên.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác thử nghía mấy em 4K giá rẻ của LG xem... em nhớ có chiếc 50UF830 giá hơn 13tr thì phải... còn Sony và Samsung chắc chắn là ko có :D Tầm 12-13tr chỉ mua được 48J5500 (samsung) và 48w700c (sony)... 2 em này thì chán chết tần số quét thấp, build quality lởm...

cảm ơn bác, thấy trên lazada bán 43w800c giá tầm 12tr, không biết có nên mua ?? của chính LAZADA phân phối

ika1987

nhờ các bác tư vấn mua tivi 48-50 inch, e có khoảng 15 củ, e đang định lấy em LG 49LF 632T?

cảm ơn bác, thấy trên lazada bán 43w800c giá tầm 12tr, không biết có nên mua ?? của chính LAZADA phân phối

Giờ này mà hơn 12tr cho 43w800c của lazada là đắt, bác hỏi luôn mấy bác thương gia trên này 43w800c giờ chỉ dao động quanh 11tr8-11tr9.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

HN có thương gia rao 18.7 rồi nhé.

Bác cập nhật tình hình thời sự Thế giới thế là hơi chậm. ;)

18 củ + cho 50w800c kể ra cũng khá là ngon bác Trung nhỉ? Đúng là em nắm bắt tình hình hơi chậm thật, tks bác...

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

18 củ + cho 50w800c kể ra cũng khá là ngon bác Trung nhỉ? Đúng là em nắm bắt tình hình hơi chậm thật, tks bác...

Quá ngon. Năm ngoái 50W800B ko rớt đc nổi xuống con số đầu 18. Thảm nhất là giữa năm nay hàng tồn mà giá vẫn bị hét cao vì model 50W800c bị rtings nó đánh giá thấp hơn 50W800b.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Quá ngon. Năm ngoái 50W800B ko rớt đc nổi xuống con số đầu 18. Thảm nhất là giữa năm nay hàng tồn mà giá vẫn bị hét cao vì model 50W800c bị rtings nó đánh giá thấp hơn 50W800b.

50w800c chắc vẫn kém hơn 50w800b về màu sắc, hình ảnh ... hiện tại rtings nó chấm 50w800c có 7.3 point còn thấp hơn hồi tháng 7. Nhưng mức giá hiện tại thật sự vẫn là ngon cho 1 chiếc 50 inch trung cấp dù nó kém hơn chút so với model tiền nhiệm.

gacon_vn

Active Member

Cái 43w780, cấu hình tương tự như 43w800c nhưng ko có 3D. Đây là model mới của Sony chăng ?

Bên trên