(REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Tống Công minh

Active Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Đang chờ nhận hàng nhưng mình vẫn tò mò không biết phía sau cái màn mặt mũi như thế nào, treo lên tường bằng cách chi!

davidhand

Moderator
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Đang chờ nhận hàng nhưng mình vẫn tò mò không biết phía sau cái màn mặt mũi như thế nào, treo lên tường bằng cách chi!

Màn ở chỗ khác thì e ko biết thế nào, chứ màn của bác Phúc 3D thì bác cứ dùng 2 cái móc như hình dưới (loại treo khung ảnh bt) bắt vào cạnh trên phía sau màn, khoan tường vắt vít rồi bác móc cái màn vào như treo 1 bức tranh, e treo đơn giản vậy thôi vì cái màn khung nhôm nên khá nhẹ.

luuducnam

Member

Lụi hụi mãi cũng lắp xong xuôi. Bác phúc có đây cho e hỏi sao máy chiếu ra có 2 vòng tròn loang bên mép, e nghe mấy bác trên bảo có thể bụi, cũng lấy bút lau lens máy ảnh ra lau, nhưng nó hok hết, hok lẽ máy mới mà có bụi bên trong lens, vệ sinh thế nào vậy a?

lienthao

Member

Topic dài quá, em ko đọc hết nên mạo muội hỏi các bác so sánh hộ chất lượng hình ảnh của em vivitek này với epson 8100 hoặc epson 8350 ạ ?

minhjp

Well-Known Member

Topic dài quá, em ko đọc hết nên mạo muội hỏi các bác so sánh hộ chất lượng hình ảnh của em vivitek này với epson 8100 hoặc epson 8350 ạ ?

8100 e chưa bít chứ 8350 bỏ của chạy so với 1180 :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Lụi hụi mãi cũng lắp xong xuôi. Bác phúc có đây cho e hỏi sao máy chiếu ra có 2 vòng tròn loang bên mép, e nghe mấy bác trên bảo có thể bụi, cũng lấy bút lau lens máy ảnh ra lau, nhưng nó hok hết, hok lẽ máy mới mà có bụi bên trong lens, vệ sinh thế nào vậy a?

máy mới có bụi cũng là bình thường thôi bác. Có 2 cách, đó là nếu chấp nhận được thì để xài một thời gian, đến khi thay bóng đèn hoặc đến khi bụi nhìu quá thì vệ sinh luôn 1 lần. Còn không thì mang ra thay ngay lập tức, nhưng máy mới mua chưa xài mà tháo ra thì hơi xót :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Như vậy thì chắc không còn nguyên tem, có lẽ ảnh hưởng đến điều kiệm bảo hành bác oldfriend nhỉ!

nếu bác mua của bác Phúc dân chơi thì có thể bác ấy đổi cho bác con khác hoặc lau ngay cho bác mà vẫn giữ nguyên điều kiện bảo hành. Còn nếu mua trực tiếp của Anh Kiệt thì họ vẫn tháo ra lau cho bác và dán con tem bảo hành khác, new 100% thôi. Vấn đề là con mình thì mình xót ^^

Em bạo miệng nói thế bác Phúc với bên Anh Kiệt đừng gạch em :D

lienthao

Member

8100 e chưa bít chứ 8350 bỏ của chạy so với 1180 :)

Ghê zậy sao ? Rẻ hơn cả chục củ mà ngon hơn luôn á ?! Mà dường như như trên các bác bảo em nó không có bộ phận lọc bụi ? Thế thì mau dơ ống kính phải biết

Tống Công minh

Active Member

Ghê zậy sao ? Rẻ hơn cả chục củ mà ngon hơn luôn á ?! Mà dường như như trên các bác bảo em nó không có bộ phận lọc bụi ? Thế thì mau dơ ống kính phải biết
Chà chà... nhà mềnh là hàng xóm của nhà máy... xi măng mới gay chứ!

davidhand

Moderator

Thực tế là HDVT đã kiểm tra hình ảnh rồi bác ạ, chủ nhân bán ngay 8350 mua Vivitek rồi. Thực ra thì 8350 nó là hàng khá tốt trong tầm tiền trước đây, nhưng giờ công nghệ thay đổi, mấy con máy chiếu xài chip đời cũ ko so với mấy con đời mới được đâu ạ.
Con này nó làm tản nhiệt thoáng quá nên dễ nhiễm bụi. Nếu phòng bị bụi nhiều thì tốt nhất là tự chế cái lọc bụi lắp vào phía cái quạt là OK. Phòng e cũng có bụi nhưng vẫn để ko vậy, cũng chẳng thấy sao cả. Tuy nhiên, nếu cẩn thận thì vẫn hơn, có lẽ e cũng chế cái tấm lọc cho yên tâm.

cafe3dvietnam

Well-Known Member

Màn ở chỗ khác thì e ko biết thế nào, chứ màn của bác Phúc 3D thì bác cứ dùng 2 cái móc như hình dưới (loại treo khung ảnh bt) bắt vào cạnh trên phía sau màn, khoan tường vắt vít rồi bác móc cái màn vào như treo 1 bức tranh, e treo đơn giản vậy thôi vì cái màn khung nhôm nên khá nhẹ.

Nếu bác treo từ tường ra thì tham khảo bài viết này nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/741855-chia-se-va-tu-van-ve.html

luuducnam

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

nếu bác mua của bác Phúc dân chơi thì có thể bác ấy đổi cho bác con khác hoặc lau ngay cho bác mà vẫn giữ nguyên điều kiện bảo hành. Còn nếu mua trực tiếp của Anh Kiệt thì họ vẫn tháo ra lau cho bác và dán con tem bảo hành khác, new 100% thôi. Vấn đề là con mình thì mình xót ^^

Em bạo miệng nói thế bác Phúc với bên Anh Kiệt đừng gạch em :D
Em mua của bác Phúc, mới về đem chiếu đã thấy 2 vết đó rồi, e đặt phòng ngủ cũng hok có bụi gì, giờ hok biết có nên sống chung với nó luôn ko. Em ở Bình thuận nên cũng ngại việc gửi bảo hành. Lúc mua cũng alo nhờ bác Phúc test kỹ xong gửi để khỏi mắc công vụ bảo hành.

minhjp

Well-Known Member

Og làm chung xài 8350+dune base +hdmi valdehul 5m~500us`+ màn grandview ~13tr, xong xuống nhà mình : 1180+oppo 93+hdmi 15m aurum ~1,2tr+ màn trắng xà cừ ( của a Phúc 3D ) >> con ở nhà hok bằng !!! , dù xuống nhà mình chơi ban ngay, fong còn hở sáng 20% :)

Chỉnh sửa lần cuối:

ngandao75

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Em mua của bác Phúc, mới về đem chiếu đã thấy 2 vết đó rồi, e đặt phòng ngủ cũng hok có bụi gì, giờ hok biết có nên sống chung với nó luôn ko. Em ở Bình thuận nên cũng ngại việc gửi bảo hành. Lúc mua cũng alo nhờ bác Phúc test kỹ xong gửi để khỏi mắc công vụ bảo hành.

Sor bác, em đã giao cho anh em test trước khi gởi hàng, thế mà vẫn bị vụ này. Chắc là do anh em không để ý rồi. Theo em đây là một lỗi nhẹ, thật sự chỉ khi máy chiếu màu đen thì mới thấy, nếu bác thấy còn chấp nhận được thì cứ để vậy xem, chờ khi nào có dịp thì vệ sinh lại là xong.
Chào bác.

Em cũng lấy của bác Phúc về xem mà có bị j đâu nhỉ , thâm chí cái lắp đậy cái ống kính nhiều khi e xem xong tắt máy chẳng thèm đậy nó lại . Nhưng nghe các bác nói vậy chắc e cũng phải cẩn thận hơn rồi.

luuducnam

Member

Em cũng lấy của bác Phúc về xem mà có bị j đâu nhỉ , thâm chí cái lắp đậy cái ống kính nhiều khi e xem xong tắt máy chẳng thèm đậy nó lại . Nhưng nghe các bác nói vậy chắc e cũng phải cẩn thận hơn rồi.
Nói chung hàng điện tử hên xui, e xui chịu vậy, nhưng bác cũng nên cẩn thận vấn đề đó. E cũng dễ tính nên ko có gì bác Phúc ah, khi xem cũng bình thường, chỉ khi mở lên hay đến khúc màn hình trắng mới thấy, coi tạm vậy, khi nào có dịp vào SG thì mang máy wa chỗ bác vệ sinh vậy.

Tống Công minh

Active Member

Liệu ở Đà Nẵng có chỗ nào nhận vệ sinh máy không các bác nhỉ? Còn phòng hờ lỡ gặp chuyện tương tự của bác luuducnam!

Chiều nay mình đi nhận hàng anh Phúc gửi, lại gặp chút trục trặc khâu vận chuyển!
Cuối tuần này định rỗi việc bắt tay vào lắp ráp, chắc lại lỡ rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

cafe3dvietnam

Well-Known Member

Liệu ở Đà Nẵng có chỗ nào nhận vệ sinh máy không các bác nhỉ? Còn phòng hờ lỡ gặp chuyện tương tự của bác luuducnam!

Chiều nay mình đi nhận hàng anh Phúc gửi, lại gặp chút trục trặc khâu vận chuyển!
Cuối tuần này định rỗi việc bắt tay vào lắp ráp, chắc lại lỡ rồi.
Chuyện này cực kỳ hy hữu nhưng rất nghiêm trọng, vì nó thể hiện kẻ hở, hoặc thói làm ăn kém chuyên nghiệp của công ty Tín Thành. Hành vi này có dấu hiệu hình sự: lừa đảo, chiếm đoạt tài sản khách hàng tại ngay chính phòng giao dịch HCM (vì đơn hàng gốc cũng bị sửa). Đơn hàng của 3DVN đã bị Tín Thành trắng trợn sửa từ 3 kiện thành 2 kiện từ văn phòng giao dịch HCM. Vụ này em và bác Phúc sẽ làm tới cùng, em nghĩ hàng của bác Tống Công Minh sẽ nhanh chóng được tìm ra. Mong bác Tống Công Minh thông cảm, nếu bác nóng lòng lắp em H1180 quá thì em sẽ dùng dịch vụ khác gởi lại đơn hàng mới cho bác. Nếu Tín Thành có gọi bác đến lấy hàng, bác vui lòng gọi điện thoại xác nhận cho em trước khi đến lấy hàng nhé. Cám ơn bác nhiều.
Hình ảnh đơn hàng được ký nhận tại phòng giao dịch HCM và đơn hàng bị sửa trắng trợn tại chi nhánh Đà Nẵng:

davidhand

Moderator

Trước mình cũng có nghe chuyện khách bị mất đồ khi gửi qua Tín Thành. Tuy nhiên trường hợp sửa hóa đơn thế này thì lần đầu mới thấy. Vụ này có giấy tờ chứng mình thì chắc ko phải lo mất hàng đâu nhưng xem ra phải nuốt cục bực hơi bị to. Ùng hộ các bác vạch mặt bọn này cho ra nhẽ chứ dân chơi HD thì phải ship đồ thường xuyên mà để bọn nó quen tay thì căng lắm!
Chia buồn cùng các bác!

Bên trên