(REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

davidhand

Moderator
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Con 1185 với con 118ehdda có gì khác nhau k các bác, em đang lăn tăn mấy con này với hd26 mà chưa có review so sánh.

Khác nhau cái tên thôi bác ạ. HD26 ko cùng đằng cấp với 2 e này đâu nên ko cần phải so ạ. E nói thế có thể bi quăng gạch, nhưng vì các bác hay lăn tăn vụ này nên e cứ phải nói thẳng ra như vậy kẻo mua về lại thất vọng. E có thể tự tin là bác nào muốn quăng gạch vào e thì cứ việc vác HD26 tới so luôn với 1180 của e, nếu hình ảnh mà được như 1180 thì e xin giải nghệ HD và tặng luôn cho bộ thiết bị e đang dùng! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

winterfell101

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

e thích bác rồi đấy :D,

e cũng đang dình bắn tỉa e 1185 mà chưa có giá thật tốt như e mong đợi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hongdo123

Member

Nhìn chất lượng ảnh như xem tivi vậy. Cho em này 1 vote.hihi

Chào bác Davidhand,

Bên CBS đang có khuyến mại combo: "Máy chiếu Vivitek 1185HD + màn chiếu DigiStorm siêu sáng 140 inch: trọn bộ giá 29.900.000 VND"

Bác Davidhand có nhận xét gì về màn hình siêu sáng Digistorm so với White Max chỗ bác Phúc 3D không???

Cảm ơn Bác.

davidhand

Moderator

Chào bác Davidhand,

Bên CBS đang có khuyến mại combo: "Máy chiếu Vivitek 1185HD + màn chiếu DigiStorm siêu sáng 140 inch: trọn bộ giá 29.900.000 VND"

Bác Davidhand có nhận xét gì về màn hình siêu sáng Digistorm so với White Max chỗ bác Phúc 3D không???

Cảm ơn Bác.
Vụ này bác làm khó e ở đây rồi, nhạy cảm lắm bác ạ! :)

winterfell101

Well-Known Member

vậy bác pm cho em đi :))

Vietfastfood

Active Member
Bác Khôi cho e hỏi con Vivitek này so với Benq w1070 thì sao ah? E mới được bạn mang về cho con Benq không biết nên xài con nào. Mà mở ra thử thì mất zin e nó. Hehe

davidhand

Moderator
Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Bác Khôi cho e hỏi con Vivitek này so với Benq w1070 thì sao ah? E mới được bạn mang về cho con Benq không biết nên xài con nào. Mà mở ra thử thì mất zin e nó. Hehe
Nếu bác hài lòng với hình ảnh của Dune thì bác nên chơi 1070, nếu thấy hình ảnh của Oppo hợp với mắt mình hơn thì nên chơi E này. Sở dĩ e phải nói vậy vì ko phải ai cũng cho là Oppo hình ảnh đẹp hơn Dune bác ạ. Nếu e nhớ ko nhầm thì bác đang chơi Vivitek - Oppo, bác cắm thử con 1070 là bác nhận ngay ra sự khác nhau thôi

khuctrinh

Active Member

Không hiểu sao em xài màn white max + 118E ở chế độ Movie mà xem cả 2D và 3D vẫn thấy thiếu sáng mặc dù coi ban đêm không bị hở sáng tý nào. Có bác nào bị giống em không, em nghe bác davidhand nói màn whitemax lên như TV mà em chưa cảm nhận được.

quyhiem

Member
Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Không hiểu sao em xài màn white max + 118E ở chế độ Movie mà xem cả 2D và 3D vẫn thấy thiếu sáng mặc dù coi ban đêm không bị hở sáng tý nào. Có bác nào bị giống em không, em nghe bác davidhand nói màn whitemax lên như TV mà em chưa cảm nhận được.
Tường nhà bác sơn mầu gì vậy. Nếu sơn màu sáng quá thì bị hiện tượng phản sáng cũng rất khó chịu bác ạ.

khuctrinh

Active Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Tường nhà bác sơn mầu gì vậy. Nếu sơn màu sáng quá thì bị hiện tượng phản sáng cũng rất khó chịu bác ạ.

Tường màu xanh, có phun gai to nên không bị phản sáng bác ạ.

khuctrinh

Active Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

davidhand

Moderator

Có thể bác đã quen xem qua TV LED or trước đây dùng máy chiếu có độ sáng quá cao nên khi xem qua bộ này sẽ thấy nó hơi tối. Bác cứ xem 1 thời gian là sẽ thấy độ sáng của nó sáng bt thôi, những máy chiếu dành cho HT thì tầm 2000 lumen là thuốc hàng có độ sáng cao rồi. Màn white max cũng tăng độ sáng lên đáng kể so với màn xám or trắng reference đấy bác. E chơi máy chiếu qua vài đời nên bây giờ e vẫn thấy còn nó hơi sáng, khi xem phim 2D vẫn phải giảm brighness từ 43 -> 41 thì mới thấy vừa mắt mặc dù máy e dùng đã gần 1000hrs rồi.
Chúc bác năm mới mọi sự tốt lành. :)

khuctrinh

Active Member

Có thể bác đã quen xem qua TV LED or trước đây dùng máy chiếu có độ sáng quá cao nên khi xem qua bộ này sẽ thấy nó hơi tối. Bác cứ xem 1 thời gian là sẽ thấy độ sáng của nó sáng bt thôi, những máy chiếu dành cho HT thì tầm 2000 lumen là thuốc hàng có độ sáng cao rồi. Màn white max cũng tăng độ sáng lên đáng kể so với màn xám or trắng reference đấy bác. E chơi máy chiếu qua vài đời nên bây giờ e vẫn thấy còn nó hơi sáng, khi xem phim 2D vẫn phải giảm brighness từ 43 -> 41 thì mới thấy vừa mắt mặc dù máy e dùng đã gần 1000hrs rồi.
Chúc bác năm mới mọi sự tốt lành. :)

Cám ơn bác Khôi, chúc bác và gia đình năm mới vạn sự tốt lành và bác luôn có những ý kiến bổ ích giúp anh em. Bữa nào đi công tác Vũng tàu em sẽ ghé thăm bác để tham khảo giàn home theather của bác để học hỏi thêm.

davidhand

Moderator

Cám ơn bác Khôi, chúc bác và gia đình năm mới vạn sự tốt lành và bác luôn có những ý kiến bổ ích giúp anh em. Bữa nào đi công tác Vũng tàu em sẽ ghé thăm bác để tham khảo giàn home theather của bác để học hỏi thêm.

Thanks & welcome bác! :) Nhà e AE trên này cũng hay ghé chơi giao lưu, rất vui được giao lưu với các bác.

khuctrinh

Active Member

Con Panasonic PT8000U có đáng chơi không bác Khôi ui, giá bữa nay ở Mỹ tốt quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

Con Panasonic PT8000U có đáng chơi không bác Khôi ui, giá bữa nay ở Mỹ tốt quá.

Con này chơi 3D thì ngon nhưng 2D thì ko được nét bác ạ. Con này trước đây bọn e đã test thử rồi. Máy chiếu dùng công nghệ 3LCD thì thời gian chiếu làm hình ảnh xuống theo khá nhanh đấy bác, ko bền được như DLP đâu.

Bên trên