Samsung Smart TV không bị ảnh hưởng từ lỗ hổng bảo mật của Tizen

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Nhóm chuyên trách Bảo Mật của Samsung tại Hàn Quốc đã khẳng định rằng những lỗ hổng bảo mật được tìm thấy bởi Amihiai Neiderman – nhà nghiên cứu bảo mật từ Israel không ảnh hưởng đến các dòng sản phẩm của Samsung, bao gồm cả TV thông minh và những màn hình chuyên dụng.

Những lỗi mà nhà nghiên cứu Amihiai Neiderman đưa ra không ảnh hưởng đến các sản phẩm của Samsung, vì những mã này không được dùng trong bất kỳ sản phẩm nào. Cùng với đó khẳng định tất cả các sản phẩm TV, màn hình của Samsung đều được tranh bị giải pháp bảo mật mạnh mẽ.

Mã nguồn mở (bao gồm các lỗi bảo mật được công bố) không được sử dụng trong Samsung Smart TV. Trong quá trình phát triển sản phẩm và thương mại hóa, nhóm chịu trách nhiệm Bảo mật cho sản phẩm đã phân tích tất cả các loại lỗ hổng bảo mật trong mã và áp dụng các giải pháp mạnh mẽ liên quan đến bảo mật để đảm bảo rằng các TV của Samsung không có vấn đề bảo mật.

Một điều nữa là Samsung đang sử dụng một chương trình bảo vệ dữ liệu đẳng cấp thế giới 'Knox', với khả năng bảo mật 3 lớp. Chương trình bảo mật này giúp bảo vệ người tiêu dùng trên toàn bộ hệ sinh thái của Samsung Smart TV, bao gồm bảo mật phần cứng, bảo mật phần mềm và bảo mật dịch vụ.

Samsung Smart TV là TV duy nhất và đầu tiên được chứng nhận bởi Hiệp Hội Tiêu chuẩn An ninh Quốc tế (ISO / IEC15408: Common Criteria). Bên cạnh đó, Samsung cũng là hãng thường xuyên có những bản cập nhật hệ điều hành của mình để có thể mang đến sự bảo mật tốt nhất, cũng như khắc phục những lỗi có thể xảy ra.

Không chỉ tự kiểm tra, Samsung còn khuyến khích tất cả các chuyên gia bảo mật toàn cầu nổi tiếngbên ngoài kiểm tra báo lỗi. Samsung hiện đang điều hành chương trình BugBounty Program (samsungtvbounty.com) kể từ năm 2012, đây là nơi các chuyên gia bảo mật bên ngoài được thách thức tìm kiếm các lỗ hổng bảo mật trong sản phẩm của Samsung để nhận thưởng.

Tất cả các Smart TV của Samsung đều được sản xuất tuân thủ theo Năm Nguyên tắc Bảo vệ Dữ liệu (Five Principles of Samsung Smart TV Data Protection), đảm bảo mang đến sự an toàn cao nhất cho người dùng.

mike ben

Những lỗ hổng bảo mật được tìm thấy bởi Amihiai Neiderman – nhà nghiên cứu bảo mật từ Israel không ảnh hưởng đến các dòng sản phẩm của Samsung, bao gồm cả TV thông minh và những màn hình chuyên dụng.

văn99

Những lỗ hổng bảo mật được tìm thấy bởi Amihiai Neiderman – nhà nghiên cứu bảo mật từ Israel không ảnh hưởng đến các dòng sản phẩm của Samsung, bao gồm cả TV thông minh và những màn hình chuyên dụng.
Vụ lỗi bảo mật này là sao vậy bác?

vuthinh79

Tất cả các Smart TV của Samsung đều được sản xuất tuân thủ theo Năm Nguyên tắc Bảo vệ Dữ liệu (Five Principles of Samsung Smart TV Data Protection), là các nguyên tắc nào vậy các bác

Có lỗ hổng bảo mật là thế nào các bác nhỉ, trước giờ ko có quan tâm lắm đến vụ này

vvbang

Member
Có lỗ hổng bảo mật là thế nào các bác nhỉ, trước giờ ko có quan tâm lắm đến vụ này
Em có đọc qua bài viết đó rồi, nó đc đánh giá là nghiêm trọng bởi cho phép hacker có thể điều khiển thiết bị từ xa cũng như can thiệp vào sâu hệ điều hành để chèn thêm các ứng dụng độc hại vào máy bác ạ

Ssport

Member
Em có đọc qua bài viết đó rồi, nó đc đánh giá là nghiêm trọng bởi cho phép hacker có thể điều khiển thiết bị từ xa cũng như can thiệp vào sâu hệ điều hành để chèn thêm các ứng dụng độc hại vào máy bác ạ
Cũng vì cái bài viết đó mà một số NTD bán tín bán nghi về sp của ss đấy bác, rõ khổ, cạnh tranh gì mà kì

shisha

Member
SS luôn hành động ngay và luôn khi có thông tin ko tốt về sản phẩm của mình mà các, các bác cứ yên tâm đi ạ
Phải đấy ạ, em thấy ss đã điều tra và giải quyết các vấn đề về bảo mật, đảm bảo an toàn dữ liệu cho người dùng mà

vichingo

SS luôn hành động ngay và luôn khi có thông tin ko tốt về sản phẩm của mình mà các, các bác cứ yên tâm đi ạ
Vấn đề là sản phẩm của người ta thật sự đã được quan tâm đến vấn đề bảo mật ngay từ khâu thiết kế sản xuất chứ có phải lúc có thông tin k tốt họ mới đưa vấn đề bảo mật vào sản phẩm đâu, bác lại nhanh tay rồi đấy

biển rạng

Cũng vì cái bài viết đó mà một số NTD bán tín bán nghi về sp của ss đấy bác, rõ khổ, cạnh tranh gì mà kì
Nhà em vẫn dùng SS bao nhiêu năm nay, em chưa có gì phàn nàn về sp hết bác, còn nếu cạnh tranh mà cứ có thông tin gì kg tốt mà nhảy vào dìm thì cạnh tranh kg lành mạnh rồi bác

Bên trên