Sau những ngày đổi trác, HT của em bây giờ...

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Sau những ngày đổi trác, HT của em bây giờ...

Bác trả FH về cái lồng e thấy chưa chuẩn lắm đâu, bác nên mua bát treo sát tường 2 bên màn chiếu cách trần 20-25cm nghiên 45o về fia ngồi xem thì cho hiệu ứng rõ nhất đấy ah.

0986686958

Active Member

Bác trả FH về cái lồng e thấy chưa chuẩn lắm đâu, bác nên mua bát treo sát tường 2 bên màn chiếu cách trần 20-25cm nghiên 45o về fia ngồi xem thì cho hiệu ứng rõ nhất đấy ah.

Cái ''bát'' này mua ở đâu và bn xiền vậy bác?:D em thấy bác cũng đang dùng thì phải

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con A1 thì đâu có bắt đc bát giống của e vì lưng nó đâu cho phép bác, e nghĩ bác nên tìm cái bát giống các quán cafe hay treo loa thì ổn hơn. 1 phần cũng vì lý do này nên e chơi FH là JBL trên lưng nó có 4 con ốc cho phép bắt cái bát áp chặt vào treo lên mới an toàn chứ ko nó rơi vào đầu thì bỏ bu :D

pinkruby

Member

hàng họ quá chất,về thẩm mỷ thì e thấy màu thảm chân,rèm đỏ ,chân tường màu hồng thấy quá tối không làm nổi bật được thiết bị quá gấu,xin hết và cám ơn bác đã show cho ae

0986686958

Active Member

Con A1 thì đâu có bắt đc bát giống của e vì lưng nó đâu cho phép bác, e nghĩ bác nên tìm cái bát giống các quán cafe hay treo loa thì ổn hơn. 1 phần cũng vì lý do này nên e chơi FH là JBL trên lưng nó có 4 con ốc cho phép bắt cái bát áp chặt vào treo lên mới an toàn chứ ko nó rơi vào đầu thì bỏ bu :D
Vậy em sẽ chế riêng cho em nó 1 cái mà có thể gật gù được, hay có thể gọi là đa hướng và có vít để cố định vị trí... cứ cố gắng làm sao cho gần bằng hoặc bằng bác Nghĩa chứ :D thanks bác!

0986686958

Active Member

Vậy em sẽ phải chế 1 cái bát riêng cho em nó, làm sao mà đa hướng luôn ( trái, phải, lên, xuống)...cứ cố gắng cho giống bác Nghĩa chứ:D thanks bác!

0986686958

Active Member

hàng họ quá chất,về thẩm mỷ thì e thấy màu thảm chân,rèm đỏ ,chân tường màu hồng thấy quá tối không làm nổi bật được thiết bị quá gấu,xin hết và cám ơn bác đã show cho ae

thanks bác! em cũng đang định thay cái thảm màu mè sáng sủa hơn bác à...
một lần nữa cám ơn bác đã nhắc nhở.

đẹp đấy bác!thảm của bác giống hệt của em,bác sắp xếp cho gọn nữa là ok đấy!

Đẹp quá bác, bác up thêm mấy tấm hình bộ dàn đang "hành sự" nữa là tuyệt cú mèo, em cũng đang lăn tăn cái vụ máy chiếu đây:D

qhuyqn

Member

Không có rèm thì nhìn trống trải quá, mà có rèm thì hơi ''lên đồng'' với màu đỏ. trước em có treo màu đen nhưng nhìn tối tăm mù mịt quá nên mới đổi sang màu này đấy ạ... chắc phải đổi sang màu xanh hoặc xám quá:D.thanks bác!

Đổi sang màu vàng đó bác. Sáng sủa, dễ coi, sang trọng mà không "văn công". :D

đúng đấy nếu chơi font hight thì ưu tiên jbl vì rễ treo và hiệu ứng rõ hơn vi trung va tep của jbl sáng ma bác

0986686958

Active Member

Mình mạn đàm ngoài lề tí: bác chủ có thể kết hợp luôn dàn karaoke để giải trí cho full load :D
Mặt khác, không thể cứ ngồi xem "chay" suốt được, mà nên có thể vừa nhậu với mẹ con gấu vừa thưởng thức cinema mới tuyệt chứ..cho nên cần thêm cái bàn đẹp nữa cho nó full effect :D

Thanks bác, trước đây F1 còn 2 thùng đồ chơi trong đó, Gấu và F1 cũng thi thoảng ăn uống trong đó. Nhưng thực chất nó là phòng để xem phim và nghe nhạc, xem phim hay nghe nhạc thì cũng đều fải tập chung thì mới biết nội dung bộ phim nói gì hay bài hát hay đến cỡ nào...vì thế nên giờ phòng này chỉ còn duy nhất một công năng là xem phim và nghe nhạc thôi bác ạ! em chia các phòng như sau:
tầng 1(âm): Gara+bếp (ăn)+Cinema
tầng 2: khách+thờ+karaoke+2ngủ
tầng 3: chơi chung+thư viện+4ngủ
Theo em nên dùng đúng công năng các phòng cho đỡ phí:D
vài lời chia sẻ mong bác chém nhẹ cho!

anhtuan3a

Member

Thanks bác, trước đây F1 còn 2 thùng đồ chơi trong đó, Gấu và F1 cũng thi thoảng ăn uống trong đó. Nhưng thực chất nó là phòng để xem phim và nghe nhạc, xem phim hay nghe nhạc thì cũng đều fải tập chung thì mới biết nội dung bộ phim nói gì hay bài hát hay đến cỡ nào...vì thế nên giờ phòng này chỉ còn duy nhất một công năng là xem phim và nghe nhạc thôi bác ạ! em chia các phòng như sau:
tầng 1(âm): Gara+bếp (ăn)+Cinema
tầng 2: khách+thờ+karaoke+2ngủ
tầng 3: chơi chung+thư viện+4ngủ
Theo em nên dùng đúng công năng các phòng cho đỡ phí:D
vài lời chia sẻ mong bác chém nhẹ cho!
Em đã có dịp tham quan nhà bác nói chung không gian quá lý tưởng để nghỉ ngơi và thư giãn. Nơi sống không quá ồn ào, xung quanh cũng không ảnh hưởng đến nhiều hàng xóm. Thiết kế kiểu cách và sang trọng, gu thẩm mỹ của bác nói chung tuyệt vời. Cánh đam mê HD và nghe nhìn nói chung rất muốn có không gian sống như bác. Tui mà có không gian rùi thì không cạn ví mới là lạ :D

Bên trên