[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

vinhdo

Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

vậy để mai mình gửi ra cho bạn up ROM dùm mình nha .thanks nhiều

A class của em đã được hồi sinh vẫn rom ZTV nguyên bản ngày 25/11/2014. Sau khi cài mỗi Kodi14.2, chạy 4 repoviet và cache zero, ổ cứng trong còn khoảng 500M (Sao ít thế nhỉ) Em xem vô tư các phim 720p trên tất cả các addons. Như thế đối với A class là hợp với khả năng của em nó. Nếu có bắt em nó làm hơn, có thể sẽ nhập viện bác Hungphutho.
Cám ơn bác Hungphutho giúp đỡ.

hungphutho

Active Member

Bác chơi luôn ROM Tây đi bác, em còn 1 con đang chạy bản V4, Chiều nay em úp cho em nó rom Xmio luôn à
Ok bạn , chơi rom tây , tiện thể mình up cho bạn xem dung lượng ổ cứng có là 1.8GB như đầu mình không

Đôrêmi

Moderator

Chiều nay khi tải xong bản ROM Xmio cho E và C Class em up cho con E đang dùng kết quả không khả quan lắm, dịch vụ của Xmio em chạy bằng cái tài khoản cũ thấy cứ có quảng cáo, tức mình thoát ra nhắn tin tạo tài khoản mới mà vẫn bị quảng cáo, tạm thời chấp nhận quảng cáo vậy nhưng xem load rất chậm cứ quay tròn, tưởng Wifi kém bê cái đầu gần ngay wifi vẫn thế, xem được 1 lúc tự động thoát ra.
Kết luận lại giờ chạy ROM ZTV mới của bác xem sao (ROM này chắc là ngon) bác bỏ hết cái linh tinh đi nên rất nhẹ máy.

thiendnvc

Member

Em vừa mới úp xong XMIO trên con AClass, tình hình chạy các kênh rất OK, không có quảng cáo nào cả, bi giờ em đang cài kodi 14.2 cho em nó

dtuanbien

Em vừa mới úp xong XMIO trên con AClass, tình hình chạy các kênh rất OK, không có quảng cáo nào cả, bi giờ em đang cài kodi 14.2 cho em nó

Trưa nay mình cũng đã úp con AClass,dịch vụ TV chạy ngon như bác ko thấy quảng cáo gì,e chưa cài kodi.Cảm nhận chạy ngon

ngonphi_bg

Member

Từ lúc 5h chiều nay mình 3 lần up rom cho con C của mình. Đầu tiên là Xmio, cũng bị quảng cáo, xem 1 lúc thấy tự thoát.

thiendnvc

Member

Rom XMIO Viettel này chạy kodi không được, sau khi cài bản kodi 14.2 vào rồi mở ra nó lên màn hình đen thui, thoát ra cũng không được đành phải rút nguồn rùi cắm lại, rồi vào kodi tiếp thì vẫn là cái màn hình đen xì, thui giờ phải gỡ bản kodi chạy XBMC thử như thế nào

Trưa nay mình cũng đã úp con AClass,dịch vụ TV chạy ngon như bác ko thấy quảng cáo gì,e chưa cài kodi.Cảm nhận chạy ngon
s
các bác vài phần tài khoản mục dịch vụ nó để Vip Khuyến mãi 3 tháng nên ko thấy quảng cáo sau 3 tháng sẽ hiện quảng cáo thôi

Rom XMIO Viettel này chạy kodi không được, sau khi cài bản kodi 14.2 vào rồi mở ra nó lên màn hình đen thui, thoát ra cũng không được đành phải rút nguồn rùi cắm lại, rồi vào kodi tiếp thì vẫn là cái màn hình đen xì, thui giờ phải gỡ bản kodi chạy XBMC thử như thế nào

mình chạy bản 14.0 ổn hơn bản 14.2 ko bị đen màn hình

lohado2

Active Member

Bác cài trên A-class hả.
Bác vào mục ứng dụng trong setting, xóa data , cache của kodi đi rồi vào bật lại là được

Ðề: Re: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Riêng A-1 các bác đừng ham cài kodi. bản nuột nhất cho em nó là xbmc 13.2 hoặc spmc 13.2.0

em cài kodi chủ yếu vì cái iptv service của bác Quỷ Lệ trên 13.2 nó ko chạy được cài 14.2 thì cảm giác nó lag lag cài 14.0 thì ok hơn với lại 1 số add-on ko chạy được trên xbmc cũ

Ðề: Re: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Riêng A-1 các bác đừng ham cài kodi. bản nuột nhất cho em nó là xbmc 13.2 hoặc spmc 13.2.0
Bác hungphutho up cho em bản rom ZTV nào mà em chạy Kodi14.2 ngon lành. Em luôn để bộ nhớ trong trống 500M và cài đặt mỗi ứng dụng Kodi và 4 vietrepo. Chạy từ chiều, nóng như hòn than mà khong bị treo.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

em cài kodi chủ yếu vì cái iptv service của bác Quỷ Lệ trên 13.2 nó ko chạy được cài 14.2 thì cảm giác nó lag lag cài 14.0 thì ok hơn với lại 1 số add-on ko chạy được trên xbmc cũ

lạ vậy,. đã thử biết bao nhiêu addon mà có thấy cái nào ko chạy trên xbmc hoặc spmc bản 13.xx đâu bác

tienlequoc

Well-Known Member

Ơ mình cài Kodi 14.2 trên A-class, Xmio đều chạy tốt suốt ngày mà. :D

hungphutho

Active Member

Đã tìm ra phương án chạy OpenElec ok mà không cần đến điều khiển :D

Dùng cái này có hay hơn cả điều khiển , bây giờ mình dùng OpenElec ok rồi :D

\

Hôm nào download video nào tầm 30GB để review , hiện tại chỉ có video tầm 10GB thì không bõ với nó

lucton

UPDATE NGÀY 22-05-15 ROM CHO ĐẦU E/C CLASS GỒM 2 BẢN .

DOWNLOAD ĐẦU E/C CLASS ROOT + GIAO DIỆN ZTV + CH PLAY + RỌN APP THỪA .

hidden content may not be quoted

DOWNLOAD ĐẦU E/C CLASS ROOT + GIAO DIỆN VIETTEL XMIO + CH PLAY + RỌN APP THỪA .

hidden content may not be quoted

Cài đặt download về giải nén được 3 file , copy tất cả vào thư mục gôc của thẻ nhớ , Gắn thẻ nhớ vào đầu E/C . sau đó giữ chặt nút nguồn rồi cắm điện . đợi vài giây khi thấy con android chạy thì bỏ tay nút nguồn ra . đợi 1 lúc là xong nó tự khởi động lại .

Chờ mải mới có bản root của bác.

dungtoandung

Well-Known Member

Từ rom Tay co sang OpenElec dược không bác Hùng?

hungphutho

Active Member

Từ rom Tay co sang OpenElec dược không bác Hùng?
Bạn đang ở ROM tây à ? có wifi hay không ? Mình không rõ là có được hay không , để tối nay hoặc mai mình upload sau đó bạn thử

À bạn hay thử thế này xem có vào được recovery không nhé , bạn nhấn vào biểu tượng nút nguồn trên giao diện main của launcher , sau đó chọn vào đó , chọn reboot > recovery , xem nó vào đc ko nhé ,

Bên trên