[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

hungphutho

Active Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Con A1 của mình đã :"botay.com" sau khi tiêu diệt một tá thẻ nhớ, ngày mai gửi bác Hùng Phú Thọ up giúp bản Linux OpenELEC nhé. Xin cảm ơn trước

Hôm qua mình không để ý , chạy lại thấy nó boot 1 phát lên luôn , tưởng được rồi , hóa ra sáng nay thử lại để đi gửi thì treo ở logo , thì ra là nó chập chờn lúc được lúc không được

Giai pháp mình post ở đây :)
http://www.hdvietnam.com/diendan/22...elec-linux-xbmc-ztv-class-11.html#post8191351

dtuanbien

Bác hungphutho cho mình hỏi tí,mình cài room xmio và kodi 14.2 sao máy kênh sd ko full dù đã chỉnh vidio 16.9,trước kia room v4 đều full cả.

trunguyen

Member

Hôm qua mình không để ý , chạy lại thấy nó boot 1 phát lên luôn , tưởng được rồi , hóa ra sáng nay thử lại để đi gửi thì treo ở logo , thì ra là nó chập chờn lúc được lúc không được

Giai pháp mình post ở đây :)
http://www.hdvietnam.com/diendan/22...elec-linux-xbmc-ztv-class-11.html#post8191351
Bác cho hỏi ứng dụng nào xem tivi miễn phí cho ZTV C1 ạh?

hoangbinhkg

các bác cho em xin file chạy miracast của a1 cái.. ứng dụng aml miracast..... thanks các bâc.

hungphutho

Active Member

Bác hungphutho có chỉnh sửa cái cloudTV.apk này lại để nó khỏi thu phí được không? Vì theo tôi thấy apk này xem TV rất mượt, có cả K+.
https://mega.co.nz/#!rQkyQZrL!c-5ta6O3lOD2SwnoxU_Y0GxwpqYdf-PDuhAz-RutS1Y
Khoản cra ck thì em không thạo , vừa thử cái app đó thấy các kênh free vẫn dùng dạng file .m3u . nhưng các kệnh có phí thì dùng giao thức UDP và server đặt ở USA

vuthecong78

Well-Known Member

Khoản cra ck thì em không thạo , vừa thử cái app đó thấy các kênh free vẫn dùng dạng file .m3u . nhưng các kệnh có phí thì dùng giao thức UDP và server đặt ở USA

Bạn Đại gửi cho mình xin địa chỉ kênh có phí giao thức udp nhé.

taxtuan

Member

Đã cài 2 ROM của bác hungphutho. ROM Viettel chơi Truyền Hình thì loading... liên tục. Chuyển qua ROM Cook ZTV thì mượt hơn ROM gốc...........

Chỉnh sửa lần cuối:

duytanltl

Member

Bác Đại có thể xuất rom Vietel thành ứng dụng apk để anh em cài vào rom ZTV được không ạ???

hungphutho

Active Member

Bác Đại có thể xuất rom Vietel thành ứng dụng apk để anh em cài vào rom ZTV được không ạ???
Bạn download rom XMIO về giải nến file zip ra , Lấy cái apk xMIOBox.apk trong /system

cài vào rom ZTV

kimdungchung

room của Viettel ko thấy Miracast bác nhỉ

camhoi

Member

Có bác nào hỗ trợ mình chạy KODI trên ZTV E1-1 với. Hic chạy giả lập ok, chạy với Minix5 ok, gặp ZTV E1 thì pó chiếu toàn tập vì màn hình đen thui, hoặc chạy là văng ra.

Bên trên