Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

anhhai1325

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình sẽ inbox cho bạn địa chỉ, bạn gửi hàng vào phải không. Bây giờ kích hoạt cho bạn luôn, sau này kích hoạt luôn thêm cái nữa cứ thoải mái dùng.

Phần bấm số như bạn nói mình nghĩ phím Space cũng ok, phím Backspace, delete sẽ hợp hơn nhỉ.

Vậy thì còn gì bằng. Thanks bạn. Có gì bạn cứ inbox địa chỉ. Nên dùng phím Backspace hoặc Delete thì hợp lý hơn, vì người dùng quen thao tác trên các phím này rồi.
Tương lai hy vọng sẽ có thay đổi thêm phần chọn bài trên màn hình rời và trên remote nữa thì mình nghĩ không ứng dụng nào qua skplayer. Vì mình nghĩ tác giả sẽ luôn ưu tiên phần hình ảnh và âm thanh rồi, thêm nữa việc cải thiện giao diện sử dụng sẽ nâng cao tính tiện lợi và chuyên nghiệp của ứng dụng này. Chúc tác giả thành công.

unchainmedoly

Active Member
Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Chúc mừng bác tác giả đã có thêm sản phẩm mới, bản cho Androi mình cũng theo dõi từ những ngày đầu, cũng có ủng hộ và androi box mình cũng cho đi ở rồi. mình cũng từng có ý tưởng phát triển sản phẩm như này của bác, tiếc là mình không phải dân IT nên đành ngồi chờ để hưởng thụ vậy. Đã đọc hết 29 trang diễn đàn, đã tải về dùng thử đc mấy bài DVD thấy răng cưa thật. máy mình laptop Dell i5 và cad hình rời, ram 4gb. màn tv 60'' cap hdmi 1.4 . không sao vì phần mềm vẫn đang phát triển.
nói chung phần mềm này rất hợp lý cho các bác chơi karaoke đòi hỏi chất lượng cao cả về hình ảnh lẫn âm thanh và sự tiện dụng.

thaygiaomu03

Well-Known Member

Trong tương lại mình sẽ ra bản remote riêng cho PC, chức năng hoàn thiện hơn, có thumnail trực quan.
Khoảng bao lâu nữa thì có sản phẩm bác skplayer

skplayer

Well-Known Member

Còn bản update nào nữa không bạn ?

Chạy ngon rồi thì cứ thế mà dùng thôi bạn ơi, khi nào có lỗi, sự cố gì đó hoặc có tính năng gì cần thiết mình mới cập nhật thôi.

taunguyen90

Well-Known Member

Chạy ngon rồi thì cứ thế mà dùng thôi bạn ơi, khi nào có lỗi, sự cố gì đó hoặc có tính năng gì cần thiết mình mới cập nhật thôi.

Chắc em hi sinh mấy cái Video HD1080 mấy bác kia làm rồi, bác biết app nào Convert nhanh sang 720p mà ko giảm chất lượng ko ? Tks bác !

johngo33

Mới xài SKP nên không biết version khác thì sao. Tui đang xài 1.10, máy Dell laptop, i7. cắm vào TV qua ngỏ HDMI. Khi chạy một hồi thì video bị cà giựt, giông như framerate bị chậm vậy. Đóng và mở lại thì cái SKP logo bị nhòe nhẹt và nếu chạy bản đó lại thì vẫn bị cà giụt. Nếu reboot máy thì cũng bài đó chạy ngon lành, cái SKP logo cũng không bị gì hết. Không biết các bạn bị gì không?

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mới xài SKP nên không biết version khác thì sao. Tui đang xài 1.10, máy Dell laptop, i7. cắm vào TV qua ngỏ HDMI. Khi chạy một hồi thì video bị cà giựt, giông như framerate bị chậm vậy. Đóng và mở lại thì cái SKP logo bị nhòe nhẹt và nếu chạy bản đó lại thì vẫn bị cà giụt. Nếu reboot máy thì cũng bài đó chạy ngon lành, cái SKP logo cũng không bị gì hết. Không biết các bạn bị gì không?

Bạn chạy khoảng bao lâu thì bị? và định dạng video Karaoke của bạn là loại nào Full HD 1080p hay 720 hay DVD? Bạn thử chỉnh Refrest Rate của màn hình lên 60Hz thử nha.

thong61uk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình sẽ inbox cho bạn địa chỉ, bạn gửi hàng vào phải không. Bây giờ kích hoạt cho bạn luôn, sau này kích hoạt luôn thêm cái nữa cứ thoải mái dùng.

Phần bấm số như bạn nói mình nghĩ phím Space cũng ok, phím Backspace, delete sẽ hợp hơn nhỉ.

bạn cho hỏi mình mua key cho android box thì làm sao bạn, vô chổ nào để mua và có mua bằng thẻ điện thoại đc không?

tieulong_001

Active Member

Hát KOK thấy chữ rõ nét là dc rồi, 1080p với 720p mắt thường cũng có so sánh dc đâu mà mấy bác cứ đòi 1080p làm gì, hơn nữa cứ táng MP4 cho nó nhẹ, chứa dc nhiều bài có phải hơn không? Chạy không bị giật nữa...

Vũ Mạnh Hà

Well-Known Member

Hát KOK thấy chữ rõ nét là dc rồi, 1080p với 720p mắt thường cũng có so sánh dc đâu mà mấy bác cứ đòi 1080p làm gì, hơn nữa cứ táng MP4 cho nó nhẹ, chứa dc nhiều bài có phải hơn không? Chạy không bị giật nữa...

Karaoke 1080 với 720 mà ko phân biệt đc bằng mắt thường
Bác mang tất cả bài 720 này của bác đc cho là đẹp nhất ra so sánh với mấy bài 1080 này của e, nếu bác nói ko phân biệt được thì e bó tay luôn

https://www.youtube.com/channel/UCNMNZfmr6LDyBFJxqUEPElw

Với lại ko hiểu bác nói MP4 nhẹ là so sánh với định dạng gì vậy, chắc chỉ nhẹ hơn VOB thôi

Lucky76

Well-Known Member

Bác mang tất cả bài 720 này của bác đc cho là đẹp nhất ra so sánh với mấy bài 1080 này của e, nếu bác nói ko phân biệt được thì e bó tay luôn

Với lại ko hiểu bác nói MP4 nhẹ là so sánh với định dạng gì vậy, chắc chỉ nhẹ hơn VOB thôi
Cái này còn phải xem trên màn hình bao nhiêu và khoảng cách xem bao xa nữa, nếu tầm 3m, TV < 40" thì cũng khó phân biệt thật.

Banh thi

Well-Known Member

1080 lấy trên youtube hay mạng xuống làm kok full HD thôi để 720 cho nó khỏe , còn full hd và 720 làm từ bluray gốc nó khác nhau chứ .

tieulong_001

Active Member

Đây, 720p thôi, bác tự xem đi: https://www.youtube.com/channel/UCVXbwooYo3vWrjInVN8wUEw/videos

Với màn hình tầm 40'' đổ lại mà mắt thường bác phân biệt được 720p với 1080p thì em cũng phục bác...Em phục thật sự đấy chứ chả có cạnh khóe gì đâu...

Vũ Mạnh Hà

Well-Known Member

Cái này còn phải xem trên màn hình bao nhiêu và khoảng cách xem bao xa nữa, nếu tầm 3m, TV < 40" thì cũng khó phân biệt thật.
Bác nói như thế này thì hợp lý nè
1080 lấy trên youtube hay mạng xuống làm kok full HD thôi để 720 cho nó khỏe , còn full hd và 720 làm từ bluray gốc nó khác nhau chứ .
Kể cả video nền 1080 youtube nó cũng đẹp hơn 720 đấy, chưa nói đến việc chữ của 1 bài video 1080 cũng sẽ đẹp hơn 720

Vấn đề ở đây là chấp nhận được thế nào thôi, chứ đừng nghĩ chỉ cần 720 là đủ, 1080 hay 4K cũng chẳng làm gì.

Vũ Mạnh Hà

Well-Known Member

Đây, 720p thôi, bác tự xem đi: https://www.youtube.com/channel/UCVXbwooYo3vWrjInVN8wUEw/videos

Với màn hình tầm 40'' đổ lại mà mắt thường bác phân biệt được 720p với 1080p thì em cũng phục bác...Em phục thật sự đấy chứ chả có cạnh khóe gì đâu...

Nói như bác lucky76 còn có lý, còn như bác thì vẫn phân biệt bình thường với khoảng cách gần đấy. Bác nói dưới 40 thì nó cũng chung chung lắm, nếu 720 mà ngon như 1080 thì 1080 nó cũng ko ra đời rồi bác ạ. Như e đã nói ở trên, vấn đề là người chơi chấp nhận chơi ở với chất lượng thế nào, bác nói "1080 thì làm gì" e mới nói thôi

Banh thi

Well-Known Member

Vấn đề ở đây là chấp nhận được thế nào thôi, chứ đừng nghĩ chỉ cần 720 là đủ, 1080 hay 4K cũng chẳng làm gì.
Nói chung tùy vào thiết bị phần cứng mình có mà chọn nguồn phát phù hợp , đầu vào tốt mà thiết bị xử lý đầu ra cùi bắp quá

Bên trên