So sánh các loại HD box

Sales Sonca

Chỉnh sửa lần cuối:

nmt1978

Member
Ðề: So sánh các loại HD box

Cám ơn bạn rất nhiều với những thông tin cụ thể này

hoangtuan_neu

Active Member

popcorn thấy ngon nhất nhỉ

Bác này nói chuẩn không cần chỉnh. <:p
Vì PopcornHour bắn phát súng đầu tiên trong họ hàng nhà NMT mà, FW ra lúc nào cũng đầu tiên, sau đó các em trong họ NMT lần lượt ra theo.
Mỗi tội là em Popcorn này kiểu dáng thì xấu vô đối luôn
:((

thangbom

A100 có trước tiên. Sau đó tới A110, và lần lược đến mấy em-N-T khác. Em A-110 ngon lành lắm có điều là không có Coaxial S/PDIF output như một số các em khác.

hoangtuan_neu

Active Member

A100 có trước tiên. Sau đó tới A110, và lần lược đến mấy em-N-T khác. Em A-110 ngon lành lắm có điều là không có Coaxial S/PDIF output như một số các em khác.
A-110 chỉ ko có Coaxial thôi chứ ngõ SPDIF thì có bác ạ. HD Player mà không có 1 trong 2 ngõ đó thì còn gì là người nữa :))

Minh_bom

Popcorn da ho tro tieng viet .srt (UTF-8) roi ma - sao khong cap nhat nh

thangbom

A-110 chỉ ko có Coaxial thôi chứ ngõ SPDIF thì có bác ạ. HD Player mà không có 1 trong 2 ngõ đó thì còn gì là người nữa :))

Vừa có coaxial và optical thì chắc ăn hơn lỡ khi mấy cái optical input trên receiver đều có chuyện dùng hết rồi. Đọc trên NMT forums thì có có nhiều người càm ràm là optical line làm âm thanh bị trễ, miệng đóng rồi mà tiếng vẫn còn vang !:)

Sales Sonca

Bảng so sánh đã được công ty em update. Các bác góp ý thêm nhé!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

K100 và K200 được bảo hành 36 tháng, lâu nhất so với các sản phẩm cùng chức năng.

HDTAK

Member

Bác này nói chuẩn không cần chỉnh. <:p
Vì PopcornHour bắn phát súng đầu tiên trong họ hàng nhà NMT mà, FW ra lúc nào cũng đầu tiên, sau đó các em trong họ NMT lần lượt ra theo.
Mỗi tội là em Popcorn này kiểu dáng thì xấu vô đối luôn
:((

\:D/ Sau mí cái dzụ so sánh này chắc chắn là sẽ có cuộc chiến giảm giá sản phẩm HD media box đây ha bác hoangtuan-neu nhỉ? Dạo này Bắp rang bán chạy qua hay sao mà bác phán câu xanh rờn dzạ!8-x;))

hoangtuan_neu

Active Member

\:D/ Sau mí cái dzụ so sánh này chắc chắn là sẽ có cuộc chiến giảm giá sản phẩm HD media box đây ha bác hoangtuan-neu nhỉ? Dạo này Bắp rang bán chạy qua hay sao mà bác phán câu xanh rờn dzạ!8-x;))
Thực tế nó là vậy mà bác. Có em nào dòng NMT lại ra FW trước PopcornHour không nhỉ ;)) :)) <:p

anhpham

Chào các bác,

Em mới gọi điện lên Sơn Ca hỏi thăm thì được biết Sơn Ca chuẩn bị release FW mới, hỗ trợ phụ đề unicode UTF-8 như em A110.

Mừng quá sau này em khỏi phải convert font phụ đề nữa rồi hehe

anhpham

Chào các bác,

Em mới gọi điện lên Sơn Ca hỏi thăm thì được biết Sơn Ca chuẩn bị release FW mới, hỗ trợ phụ đề unicode UTF-8 như em A110.

Mừng quá sau này em khỏi phải convert font phụ đề nữa rồi hehe

anhpham

Hehe các bác Sơn Ca cho biết khi nào có FW mới cái, em cũng mong lắm rùi

Sales Sonca

Hihi, bác anhpham này nhanh tin quá, em cũng đang định báo cho mọi người là HDMx của Sơn Ca sắp ra firmware mới, đọc được phụ đề ko phải convert như trước nữa. Độ cuối tháng 3 này là có đó các bác ạ!

cuibap_loingo

Càng lúc càng có nhiều model, thật là khó chọn lựa. HDM3 nghe nói lại rất hấp dẫn nữa chứ. Chắc so sánh cũng mệt nghỉ đây.

Bên trên