So sánh chất lượng hình ảnh TV Sony Bravia OLED A1 và Samsung QLED Q8: Cuộc đấu không cân sức

dingding

Member
cái cục này năm nay to đùng vì thế tivi Qled ngon càng gọn đẹp hơn nếu treo tường

deadline

Member
xem review QLED trên Rtings thấy lúc nào điểm HDR Movie và Gamning cũng cao ngất

COD

Member
Năm sau có khi nào Samsung nâng cấp lên 2500nits của QLED ko ?

buivien

Member
cứ đợi nếu cần thiết thì hãng sẽ làm còn không thì chắc cải thiện thêm về local dimming cho đen hơn, chuẩn xác hơn nữa

LêQuân ArT

Well-Known Member
do cảm quan từng người thôi bác nhé :v , em xem mấy cái HDR trên OLED nó tối lắm không rõ ràng như QLED đâu.
Oled mới lên đc 1000 nits.Còn Qled lên tận 1500 nits thậm chí đã quảng cáo 2000 nits.Thì làm gì xem Qled chả sáng hơn ? Xem trong nhà nó có ngưỡng độ sáng nhất định chứ k phải càng sáng càng tốt.So sánh Side by Side lù lù thế r mà vẫn bênh đc.K nhẽ mắt của Seeder Samsung hơn cả mắt người Review bài này

nexus9x

Well-Known Member
do cảm quan từng người thôi bác nhé :v , em xem mấy cái HDR trên OLED nó tối lắm không rõ ràng như QLED đâu.
Nó tối cũng không đến mức "tối lắm" như bác chém gió, hay là bác giảm hết độ sáng của đèn rồi xem và phát biểu =)))..Nó chỉ thấp hơn khi SO SÁNH với Seeder của a Sam thôi :p
Hay là phải sáng quắc như Qled để rồi bị mất chi tiết khi xem HDR :p, hay đấy là chức năng khử nhiễu HDR mới của anh em Seeder =)))

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
ai đã và đang dùng SS QLED thì mới thấy được sự tiện lợi của cái hộp này, muốn cắm hay đổi thiết bị chẳng cần mò mẫm đâu xa, có hư thì cũng dể thay thế nữa.Best sáng tạo.:D
Cái hộp media cổng kết nối hdmi, optical, lan, usb, tai nghe này Sony có từ năm 2009 kèm theo tivi lcd 40XZ1, có gì mới đâu.:D

Chỉnh sửa lần cuối:

Quangthai2012

Nó tối cũng không đến mức "tối lắm" như bác chém gió, hay là bác giảm hết độ sáng của đèn rồi xem và phát biểu =)))..Nó chỉ thấp hơn khi SO SÁNH với Seeder của a Sam thôi :p
Hay là phải sáng quắc như Qled để rồi bị mất chi tiết khi xem HDR :p, hay đấy là chức năng khử nhiễu HDR mới của anh em Seeder =)))
Vừa xem youtube giữa c8 và q9fn.kl cảnh tối q9 thua.

LeXuanTam

Member
bác cmt làm em không nhịn được cười luôn :v .Nhưng thực tình là QLED sáng hơn thật mà, thêm HDR10+ sắp tới đây nữa thì quá tuyệt.Video so sánh này không công bằng lắm nhưng vẫn thấy Qled hiện hdr ổn hơn

Yamaha S501

Member
xem HDR thì tắt hết mọi tính năng khữ nhiễu, làm nét, tăng khung hình này nọ mới ngon được, em không ham mấy cái này làm giảm chất lượng hình ảnh xuống.Nếu biết tinh chỉnh thì SS LED thôi cũng rất ấn tượng rồi

tấm nền VA trên SS và IPS trên LG mấy bác chọn bên nào ?

COD

Member
có bác nào đang dùng QLED Q8 cho em hỏi là chất lượng nó so với Q7 2018 thì thế nào ?

hd6850

Member
người dùng SS chuộng kiểu độ tương phản cao nên SS TV nào cũng kéo độ tương phản lên rất cao

khanhlyfan

Member
tương phản càng cao xem ban đêm càng rõ, giảm độ sáng xuống 40% là xem phim kinh dị rất phê

Bên trên