So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Ðề: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Công nghệ của NOSTA tên là gì anh KAILA ơi. Nó dùng làm gì nhỉ. Nếu mình ko nhầm thì nó đang cạnh tranh với công nghệ của Cali và Ariang đã bắt đầu từ 8 năm trước. Nói thiết bị tốt có vẻ chính xác hơn.
Đó là công nghệ Acoustic Real Sound,nghe MIDI gần với nhạc sống hownmboor sung những nhạc cụ mà các đầu như Cali,Ariang,Sonca không có như đàn guitar gỗ,trumpet,Saxophone...đàn bầu.Sound bank 64MB-256MB maximum,

Ðề: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Công nghệ ghê gớm đó mang lại lợi ích gì cho người sử dụng mới là điều quan trọng để họ rút hầu bao.
Một cái đầu Karaoke muốn được người ta lựa chọn thì nó phải đáp ứng được nhu cầu của người dùng, vốn rất đa dạng và nhiều yếu tố, chứ ko phải chỉ có dùng công nghệ cao không thôi đâu.
Dù sao thì không thể phủ nhận là nó hay nhất trong các loại đầu MIDI trên thị trường,,mặc dù nó đã bị chết yểu vì không có chế độ hậu mãi tốt với khách hàng.

Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Hàng Việt mà chất lượng cao thì từ từ sẽ khẳng định được vị trí trên thị trường mà. Mỗi loại đầu có 1 chức năng tùy thích cho từng người. Nhưng đầu KARAOKE VODVIETKTV được sử dụng nhiều hơn những loại khác :)>-:)>-:)>-:)>-
Viet KTV là Gấu thời xưa,gặp anh hùng thời nay như Hanet,Vinaktv v6++ thì sao nhỉ??

janacek

Re: Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Ko hẳn thế đâu ạ,mình thấy trên thị trường thì Hanet và Vinaktv đang vượt mặt Vietktv rất xa rồi đây ạ.MÌnh thấy họ làm file vob thừ chính đĩa dvd sau đó đư vào ổ cứng,Âm thanh bài mới gần đây rất ổn,bài cũ ko bình luận,họ đang fix dần dần.Âm thanh của file vob hay hơn midi nhiều chứ.MÌnh chỉ thấy Midi của Nosta 304V là chắc tiếng thôi.Nên dùng 1 đầu (Hanet hoặc Vinaktv) kết hopwj với Nosta 304V thì ko sợ thiếu bài.Đáp ứng cả về chất lẫn lượng.Thân!

làm từ đĩa dvd à bác? như vậy có đảm bảo bản quyền ko, ko thì lại đc 1 thời gian rồi lại đem con bỏ chợ mất. mà bác ở Bắc nhỉ? tại em thấy trong Nam chủ yếu là hàng Arirang với sonca

Cách đây khoảng 10 ngày,tôi có gửi thư góp ý về sản phẩm Arirang 3600 hdmi,nhưng chẳng thấy quí vị hồi đáp gì cả.
Thấy quí vị giới thiệu sản phẩm trên đúng như tôi mong muốn(Bỡi tôi kinh doanh karaoke từ năm 1993,lúc bấy giờ chưa có Arirang).Sản phẩm 3600 hdmi,chạy không ổn định ở phần cập nhật bài hát từ máy tính(trong addsong internal).Tôi mua 3600 hdmi đã một tháng nay,nhưng chưa thể đưa vào kinh doanh được.Thời gian ấy chủ yếu ở trạm bảo hành.Riêng trạm bảo hành ở Dalat chẳng hiểu gì cả về sản phẩm này,tôi phải chỉ cho họ cách test nữa là khác.Các bạn nên lường hết các sự cố,có máy tính update được,có máy không được,có máy thì chậm chạp tiến trình cập nhật.Trên trang web của bạn có bản update,nhưng chẳng có hiệu quả vá lỗi phần mềm và hệ thống gì cả.Chúng tôi là nguoi dùng chuyên nghiệp,chúng tôi cần phải biết khắc phục sự cố,chứ mang đi bảo hành thì chúng tôi chắc húp cháo quá.
Hiện tôi đang dùng computer su dụng phan mềm karaoke để phát nhạc các file video karaoke và dùng arirang dh 3600 deluxe để phát nhạc midi(tùy sở thích của khách).Thấy có Arirang 3600 hdmi,tôi thích quá nên mua về để hòng đơn giản hóa biến 2 thành một .Ai ngờ...

vmtruong

Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Cách đây khoảng 10 ngày,tôi có gửi thư góp ý về sản phẩm Arirang 3600 hdmi,nhưng chẳng thấy quí vị hồi đáp gì cả.
Thấy quí vị giới thiệu sản phẩm trên đúng như tôi mong muốn(Bỡi tôi kinh doanh karaoke từ năm 1993,lúc bấy giờ chưa có Arirang).Sản phẩm 3600 hdmi,chạy không ổn định ở phần cập nhật bài hát từ máy tính(trong addsong internal).Tôi mua 3600 hdmi đã một tháng nay,nhưng chưa thể đưa vào kinh doanh được.Thời gian ấy chủ yếu ở trạm bảo hành.Riêng trạm bảo hành ở Dalat chẳng hiểu gì cả về sản phẩm này,tôi phải chỉ cho họ cách test nữa là khác.Các bạn nên lường hết các sự cố,có máy tính update được,có máy không được,có máy thì chậm chạp tiến trình cập nhật.Trên trang web của bạn có bản update,nhưng chẳng có hiệu quả vá lỗi phần mềm và hệ thống gì cả.Chúng tôi là nguoi dùng chuyên nghiệp,chúng tôi cần phải biết khắc phục sự cố,chứ mang đi bảo hành thì chúng tôi chắc húp cháo quá.
Hiện tôi đang dùng computer su dụng phan mềm karaoke để phát nhạc các file video karaoke và dùng arirang dh 3600 deluxe để phát nhạc midi(tùy sở thích của khách).Thấy có Arirang 3600 hdmi,tôi thích quá nên mua về để hòng đơn giản hóa biến 2 thành một .Ai ngờ...

Bác không tìm hiểu kỹ, sao lại trách người ta được @@

ngdhieu

Well-Known Member

Chơi với Quận Ủy PN là bác dại rồi.
Tất cả các SP dính đến tính năng HD của Maseco đều rất lởm. Đầu AR-3600 chất đống ở các trạm bảo hành.

Ðề: Re: Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

làm từ đĩa dvd à bác? như vậy có đảm bảo bản quyền ko, ko thì lại đc 1 thời gian rồi lại đem con bỏ chợ mất. mà bác ở Bắc nhỉ? tại em thấy trong Nam chủ yếu là hàng Arirang với sonca
Chào bác janacek.Mình ở ngoài Bắc.Bác ơi,hát karaoke để mà hấp dẫn và hay như ca syc thì ta phải dùng nguồn nhạc chuẩn đệm cho ca sỹ,VD như là đĩa DVD,file vob,rồi cắt và biên tập,lưu vào ổ cứng trong đầu VOD.Đầu VOD là phát triển tuqf PC mà ra cả,nhưng được dân dụng hóa cho mọi người dễ sử dụng,có người ko biết thao tác máy tính mà.2 trường phái nhạc MIDI và VOD thì lại ko so sánh được với nhau.Chỉ là do nhu cầu của người hát thôi.Còn vấn đề bản quyền thì mình ko dám bàn vì ngay cả các hãng SX đầu MIDI cũng vi phảm bản quyền lẫn nhau đấy thôi,nhiều bản nhạc phối MIDI các hãng chơi y chang nhau...

Ðề: Re: Ðề: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Xin chủ thớt cho em hỏi ngoài lề 1 tí. Các mode của MusicCore như TS5, TS8Plus, TS10 thì sao nhỉ....

Thân!=P~

KO thể bước qua tượng đài NOSTA TKR-304V được các bác ạ

gacon_vn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

KO thể bước qua tượng đài NOSTA TKR-304V được các bác ạ

Nên để cái Nosta qua 1 bên đi bác, đã có topic nói nhiều về vấn đề này rồi, nhắc lại thiếu thông tin như thế này làm nhiều người search từ google sẽ mua nó rồi lại khốn khổ.

ksdtcang

Bác cần nghiên cứu kỹ 1 chút nhé. Cai 3600HDMI này ok lắm đó. Tớ đang chơi 2 em. Up bài hát rất ok mà bác. Import bài hát MTV cũng nhanh. Mới đầu mua về cũng run run, sợ KT BH ko rành là mình chết, nhưng mài mò tìm hiểu thấy nó rất hay. Âm thanh cũng được, chức năng thì ok. Hiện đang dùng được 6 tháng thấy chưa có vấn đề gì, chạy 1 ngày bình quân khỏang 6h. Hiện giờ thì KT của AR đang bó tay cài đầu này về lỗi xóa mã số bài hát MTV(lỡ add trùng bài và xóa đi thì chỉ xóa được file bài hát trong o cứng, chứ không xoa được mã số tựa bài hát add nhầm). Nói chung công nghệ mới thì hấp dẫn thật, nhưng khi lỗi thì nhiều lúc KT chưa nắm bắt kịp để xử lý, tớ cũng đang lo đây.

moonsalini

Đầu Samtech thì sao hả các bác. Thấy thằng bán hàng giới thiệu chạy thử cũng ok. Mỗi tội cái vụ cập nhật bài hát mới với thương hiệu thì có vẻ không nổi lắm.

janacek

Re: Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Đầu Samtech thì sao hả các bác. Thấy thằng bán hàng giới thiệu chạy thử cũng ok. Mỗi tội cái vụ cập nhật bài hát mới với thương hiệu thì có vẻ không nổi lắm.

Em chưa thấy lần nào, trong Nam thì em thấy nổi đầu Arirang với Sonca bác ạ

dauga

ngay cả bác cũng nhận diện là nó k nổi lắm. nếu k chắc ăn thì đừng làm chuột bạch bác ợ!

khongbietdau

chạy thử thấy ok nhưng thương hiệu chưa nổi nên hok biết chạy đường trường thì sẽ thế nào. bác nên cân nhắc nhé!

Hana Nguyễn

có vẻ ít người dùng quá nhỉ, em thấy bác cứ kiếm đầu nào thịnh hành. còn ko thì ra tiệm test thử cái đầu bác nói. chứ mới quá anh em cũng ko biết đg nào mà tư vấn

khongbietdau

bác đã chọn được cái đầu nào chưa ợ?

moonsalini

Ðề: Re: Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Mình lấy con Samtech đấy rồi. Thấy dùng cũng được. Đang mò mẫm để update bài hát ở ngoài vào.

Bên trên