Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

cobra4eye

Active Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Hèn chi, thank bác nhiều. Cái nền đen đó khó chịu quá, chịu khó sống chung với lũ vậy.

HVTXXTVH

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Hèn chi, thank bác nhiều. Cái nền đen đó khó chịu quá, chịu khó sống chung với lũ vậy.

Cứ yên tâm. Khi nào Windows 8 chính thức phát hành thì Splash cũng sẽ hỗ trợ hoàn toàn thôi.

hoanvu9000

Nếu máy yếu thì sẽ hay gặp TH này, đặc biệt là với chip 2 nhân mà đang dùng boost. Còn máy xịn thì bạn cứ update driver Splash, VGA và DirectX mới nhất là dc

Không phải do máy yếu pác ơi, mình sài i5 2500, ram 8gb, SSD 60gb, chạy mà pause vẫn bị mất tiếng như thường. Gặp nhằm phim không tua được thì ...zzz...

HVTXXTVH

Không phải do máy yếu pác ơi, mình sài i5 2500, ram 8gb, SSD 60gb, chạy mà pause vẫn bị mất tiếng như thường. Gặp nhằm phim không tua được thì ...zzz...

Phim mà không tua được thì chắc chắn là do encode hoặc capture lỗi. Mà Pause rồi Play bị mất tiếng với mọi phim và mọi lúc hả bạn, hay chỉ khi thoảng?

hoanvu9000

Phim mà không tua được thì chắc chắn là do encode hoặc capture lỗi. Mà Pause rồi Play bị mất tiếng với mọi phim và mọi lúc hả bạn, hay chỉ khi thoảng?

Mọi lúc mọi nơi bác à, mở lên xem hoài không sao, pause lại rồi coi tiếp thì mất tiếng, muốn có tiếng thì tắt mở AVR hoặc nhấn vào phím HDP (remote AVR) một lần nữa để AVR nhận tín hiệu lại thì mới có tiếng :(

HVTXXTVH

Mọi lúc mọi nơi bác à, mở lên xem hoài không sao, pause lại rồi coi tiếp thì mất tiếng, muốn có tiếng thì tắt mở AVR hoặc nhấn vào phím HDP (remote AVR) một lần nữa để AVR nhận tín hiệu lại thì mới có tiếng :(

Vậy à. Lạ nhỉ. Bạn dùng Hardware Acceleration chứ? Hay là dùng Software Decode?

hoanvu9000

Vậy à. Lạ nhỉ. Bạn dùng Hardware Acceleration chứ? Hay là dùng Software Decode?

Lỗi này mình đã tìm ra nguyên nhân rồi. Do táy máy chỉnh AVR chế độ tự động tắt mở theo tivi nên nó bị thế này. Reset lại AVR rồi thay luôn cọng HDMI thì không còn nữa, mừng húm. Giờ lại gặp vấn đề với file M2TS, nhiều file mở lên cứng đơ vậy mà WMP chạy lại ngọt như mía lùi, móa @(*&^%$ :-L

HVTXXTVH

Lỗi này mình đã tìm ra nguyên nhân rồi. Do táy máy chỉnh AVR chế độ tự động tắt mở theo tivi nên nó bị thế này. Reset lại AVR rồi thay luôn cọng HDMI thì không còn nữa, mừng húm. Giờ lại gặp vấn đề với file M2TS, nhiều file mở lên cứng đơ vậy mà WMP chạy lại ngọt như mía lùi, móa @(*&^%$ :-L

Thế thì tốt rồi. Nhưng vừa tốt đc tí thì lại gặp xui à >:) M2TS Splash đọc tốt mà. WMP thì nó ko dùng GPU như Splash đc, bạn thử chuyển qua CPU xem có khá hơn không nhé.

weneedyou

Member

Cái này nó ngốn CPU kinh quá các bác ơi.

Em dùng Core 2 duo E8400, bật motion2 lên thì cpu toàn full load. Thay Core 2 Quad Q9550 vào thì cũng cỡ trên dưới 60% (cả 4 nhân).

b chạy con Q9550 có bị giật hình k? mình đang định nâng cấp CPU mà k bik chỗ mua con Q9550, giá thành bao nhiu?
hiện tại thì đang chạy Dual Core E5300 2.6Ghz, ở motion thì full load, :((

sunny77

Well-Known Member

Cái này nó ngốn CPU kinh quá các bác ơi.

Em dùng Core 2 duo E8400, bật motion2 lên thì cpu toàn full load. Thay Core 2 Quad Q9550 vào thì cũng cỡ trên dưới 60% (cả 4 nhân).
Đang tính dùng thử mà đọc tới đây thôi chia tay luôn
Cấu hình cùi bắp ko dám đụng tới :D

HVTXXTVH

Đang tính dùng thử mà đọc tới đây thôi chia tay luôn
Cấu hình cùi bắp ko dám đụng tới :D

Motion2 là tính năng đặc biệt của Splash, nó làm hình ảnh trở nên mịn mượt và rõ nét. Việc ngốn nhiều tài nguyên là chuyện bình thường. Bạn ấy bật Motion2 lên mà không bật GPU decode thì Full Load cũng phải, vì CPU cùng lúc làm cả 2 việc decode và motion! Muốn đẹp thì phải đánh đổi, hơn nữa, bạn không bật Motion2 thì có ai bảo gì đâu. Hãy thử rồi mới đưa ra đánh giá nha bạn!

b chạy con Q9550 có bị giật hình k? mình đang định nâng cấp CPU mà k bik chỗ mua con Q9550, giá thành bao nhiu?
hiện tại thì đang chạy Dual Core E5300 2.6Ghz, ở motion thì full load, :((

Motion2 không bao giờ Full Load nếu như VGA của bạn hỗ trợ decode và Motion2 Ultra 1080p không đc bật khi bạn xem phim 1080p. Như máy mình cùi bắp mà CPU cũng chỉ ngốn có hơn 50% tí thôi mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

ai giúp mình với xem này trên màng hình 42 in truyền từ hdmi qua thì nó ko full màn hình được còn viền đen trên dưới đã chỉnh hết trong phần video zoom stretch hết mà vẫn ko được mạc dù kéo quá xem trên PC thì full :|

help meeeeeeeeeeeeee
mình đã chỉnh độ phân giải cai lên lúc trước để 800x600 thì có 2 viền đen trên dưới rồi làm theo bạn trên chỉnh độ phân giải cao lên thì full thật nhưng nó ko phải kéo full màng hình mà nó zoom vào làm mất phần phần rìa chữ nhật của phim giống như là zoom vào ấy chư ko phải kéo full màng hình =((
mong các anh giúp đỡ em

HVTXXTVH

help meeeeeeeeeeeeee
mình đã chỉnh độ phân giải cai lên lúc trước để 800x600 thì có 2 viền đen trên dưới rồi làm theo bạn trên chỉnh độ phân giải cao lên thì full thật nhưng nó ko phải kéo full màng hình mà nó zoom vào làm mất phần phần rìa chữ nhật của phim giống như là zoom vào ấy chư ko phải kéo full màng hình =((
mong các anh giúp đỡ em

Full Screen của Splash có 3 chế độ, tùy vào video và màn hình của bạn:

1. Normal

- Nếu video và monitor cùng tỉ lệ thì sẽ ko có viền đen.

- Nếu video và monitor khác tỉ lệ thì sẽ có viền đen.

2. Stretch (mới chỉ có chế độ này với video 4:3)

- Nếu video và monitor cùng tỉ lệ thì hình sẽ ko bị kéo giãn

- Nếu video và monitor khác tỉ lệ thì hình sẽ bị kéo giãn ra nhìn rất xấu.

3. Zoom

- Nếu video và monitor cùng tỉ lệ thì hình sẽ không bị mất 2 bên rìa.

- Nếu video và monitor khác tỉ lệ thì tùy màn hình mà có viền đen hay không có viền đen:

%%- Với màn 16:10

+ Nếu video có Aspect Ratio nhỏ hơn hoặc bằng 16:9 (HDTV) thì hình sẽ được phóng lên kịch màn hình theo một chiều, ko có viền đen.

+ Nếu video có Aspect Ratio lớn hơn 16:9 (màn ảnh rộng) thì hình sẽ được phóng lên tới tỉ lệ là 16:9 và vẫn có viền đen.

%%- Với màn 16:9

+ Hình sẽ được phóng lên kịch màn hình theo một chiều, ko có viền đen, với mọi video.

%%- Với màn 4:3

+ Nếu video có Aspect Ratio lớn hơn 4:3 và nhỏ hơn hoặc bằng 16:9 (HDTV) thì hình sẽ được phóng lên tỉ lệ 16:10 và vẫn có viền đen.

+ Nếu video có Aspect Ratio lớn hơn 16:9 (màn ảnh rộng) thì hình sẽ được phóng lên 16:9 và vẫn có viền đen.

Chỉnh sửa lần cuối:

mình sử dụng 2 màng hình nhé bên tv là 800x600 thì có làm thế nào cũng vẫn có 2 viền đen zoom dãn ...v.v. 16:9 16:10 cũng ko xảy ra chuyện gì
chỉnh lên độ phân giải cao hơn thì mất rìa ngoài phim T_T

HVTXXTVH

mình sử dụng 2 màng hình nhé bên tv là 800x600 thì có làm thế nào cũng vẫn có 2 viền đen zoom dãn ...v.v. 16:9 16:10 cũng ko xảy ra chuyện gì

TV gì mà lại 800x600 :-??

Bác để 2 màn hình thì bị thế là đúng rồi. Em ko nói kỹ vấn đề này vì em ko biết lúc kết nối vào TV thì bác để Duplicate hay Extend nên ko thể giải thích kỹ dc. Bây giờ cách khắc phục của bác là như này: Khi bác kết nối với TV thì bác giữ nút Windows + P. Sẽ có 4 lựa chọn cho bác là Computer only, Duplicate, Extend và Projector only. Bác giữ nút Win rồi nhấn P chọn phần Projector only để hình ảnh chỉ phát trên Projector (tức là chỉ phát trên TV). Lúc này bác có thể đặt độ phân giải full của TV là 1920x1080 và xem HD đẹp nhất.

HVTXXTVH

Bác để 2 màn hình thì bị thế là đúng rồi. Em ko nói kỹ vấn đề này vì em ko biết lúc kết nối vào TV thì bác để Duplicate hay Extend nên ko thể giải thích kỹ dc. Bây giờ cách khắc phục của bác là như này: Khi bác kết nối với TV thì bác giữ nút Windows + P. Sẽ có 4 lựa chọn cho bác là Computer only, Duplicate, Extend và Projector only. Bác giữ nút Win rồi nhấn P chọn phần Projector only để hình ảnh chỉ phát trên Projector (tức là chỉ phát trên TV). Lúc này bác có thể đặt độ phân giải full của TV là 1920x1080 và xem HD đẹp nhất.

À àm ra là thế. Nhưng nếu mà laptop hoặc máy tính không ở gần TV thì mình nghĩ bạn nên để chế độ màn hình mở rộng (Extended), khi xem phhim thì kéo Splash sang bên rồi Double Click là xong. Chứ nếu để Projector Only thì không quan sát đc để thao tác :))

À àm ra là thế. Nhưng nếu mà laptop hoặc máy tính không ở gần TV thì mình nghĩ bạn nên để chế độ màn hình mở rộng (Extended), khi xem phhim thì kéo Splash sang bên rồi Double Click là xong. Chứ nếu để Projector Only thì không quan sát đc để thao tác :))

Nếu thế máy sẽ phải chạy 2 màn hình 1 lúc, tốn tài nguyên hơn. TV 42 inch để 1920x1080 thì chữ bị nhỏ đi nhưng mình chỉnh font to nhỏ dc mà. Với cả mình dùng WMC + Media Browser + Splash nên trc khi xem phim mình đã phải chỉnh trc hết rồi nên chả ngại :)

HVTXXTVH

Nếu thế máy sẽ phải chạy 2 màn hình 1 lúc, tốn tài nguyên hơn. TV 42 inch để 1920x1080 thì chữ bị nhỏ đi nhưng mình chỉnh font to nhỏ dc mà. Với cả mình dùng WMC + Media Browser + Splash nên trc khi xem phim mình đã phải chỉnh trc hết rồi nên chả ngại :)

Sao lại tốn:-?? Chỉ khi nào xem thì mình mới bật màn TV lên rồi kéo Splash sang và cho toàn màn hình lên thôi, chứ còn ko thì tắt màn TV đi chứ bộ :D Font chữ thì cũng không nhỏ đâu cậu à, đại loại là nhìn thoải mái, cứ để độ phân giải chuẩn thôi, chẳng tội gì giảm xuống cả. Tốt nhất là, nếu mà khoảng cách gần thì để Projector Only, còn nếu xa thì nên để Extended.

Sao lại tốn:-?? Chỉ khi nào xem thì mình mới bật màn TV lên rồi kéo Splash sang và cho toàn màn hình lên thôi, chứ còn ko thì tắt màn TV đi chứ bộ :D Font chữ thì cũng không nhỏ đâu cậu à, đại loại là nhìn thoải mái, cứ để độ phân giải chuẩn thôi, chẳng tội gì giảm xuống cả. Tốt nhất là, nếu mà khoảng cách gần thì để Projector Only, còn nếu xa thì nên để Extended.

Bạn hiểu nhầm ý mỉnh rồi :D Mình bảo là khi máy phải chạy 2 màn hình 1 lúc thì sẽ tốn tài nguyên. Để khoảng cách xa hay gần thì mình cũng vẫn để Projec only thôi vì nhìn màn hình TV to đùng, thao tác chỉnh sửa dễ hơn chứ :)

Bên trên