Sức hút mạnh mẽ của Cinemagraph

kyoshjro90

Cinemagraph là một ứng dụng thú vị của Nokia Lumia. Cinemagraph được biết đến là một dạng ảnh động. Đó là một công nghệ xử lý ảnh với những đối tượng được ghi lại trong những khoảng thời gian ngắn; một vài đối tượng trong đó có chuyển động lặp đi lặp lại, còn phần còn lại của bức hình thì vẫn không đổi. Bạn có thể hiểu nó giống như một sự pha trộn đầy ngẫu hứng giữa hình ảnh tĩnh và video vậy.

Thông thường để chụp các bức ảnh này bạn phải cần đến vài ngày để chụp, để chỉnh ….. Nhưng đối với ứng dụng trên các máy Nokia Lumia, quá trình chụp Cinemagraph kéo dài khoảng hơn 5 giây, sau đó máy sẽ xử lý và cho ra ảnh động. Tùy theo số lượng vật thể chuyển động trong khung hình mà bạn có thể tùy ý chọn vùng chuyển động khá là thoải mái.
Đó là lý do vì sao tính năng Cinemagraph lại có sức hút mạnh mẽ đến như vậy, bạn còn chờ gì nữa, hãy thử ngay với Cinemagraph nhé!.

Nếu sau khi đọc mà bạn vẫn chưa hiểu thì bạn có thể xem hướng dẫn tại đây nha!

[video=youtube_share;OvDiSPbPVMY]http://youtu.be/OvDiSPbPVMY?t=3m37s[/video]

Sau các bước trên bạn có thể thử tạo ra những bức ảnh cinemagraph độc đáo cho riêng mình như thế này:

Quá dễ dàng làm! Sáng tạo cũng chẳng khó! Thế thì hãy đóng góp một tay nhằm tạo nên album ảnh động lớn nhất Việt Nam với 20.000 tấm ảnh nào!!!! Gởi ảnh của bạn về: [email protected]

Xem thêm các ảnh động độc đáo tại đây nha các bác! Kho ảnh động

Chỉnh sửa lần cuối:

over9

Em mới mua con lumia 920, ngồi mày mò mãi cả buổi, chụp chụp xong chỉnh, tụi bạn thấy em chụp ảnh công nghệ mới: tạo ảnh động với ứng dụng Cinemagraph cứ hau háu khen đẹp rồi lại khen độc.

チ&#

"ファッションヘルス"ヴァレンの誕生日のお祝い、短い髪、できる、エレガントなドレス、女性の最も貴重で魅力的なサイドの完璧な解釈の13周年,Chan Luu 店舗。com/20120803/333196,ティファニー 店舗.
1バージョンをリリースしました,ミュウミュウ 長財布。ユーザーが消費の意思決定をより速く、より簡単に完全に消費プロセスタンタンがオープンAlipayのアカウントで提供することを助けるために、このプロセスを容易かつ迅速に "7月10日、国内最大のモバイルクーポンプラットフォームは - タンタンは、Android 3,チャンルー.次のページ[1] [2]ソリューション-屋外の夏の半袖シャツのすべてのソフトウェアによる資本過剰t衣類腰スカートスカート?すべてのこれらの特別な夏の相対的に特定の商品、すべて秋の近くのそれらに関連するのを援助することはありませんか?ジェイコブス?不敬な子猫のカップルの抱擁のマークを身につけて一式を軽視、デザインは非常にバーナード,セリーヌ ブギーバッグ?斜めの国民保険国民保険カリーナディオールのドレスタイプの得点鈽?鈽?ミス胡は、その多くの人々を思い出す、特に、彼女はそれは混雑した空間によって引き起こされたと思ったので、私は彼の頭になっていませんでした。
ミス胡はスカートを指摘した、言った:男は40歳くらいはげ大きなパンツを身に着けている。趣味のrepleatなければ、zsblリトルリーグオンラインプレーヤーが彼らに電話をして微細化を用いた可能性があることができます,セリーヌ ネクタイ。このポストの形を取ってレポートを生成することができる:世界の靴の都市システムの残りの部分は、供給元の靴から靴とこの海の最も重要なシステム。あなたが著作権懸念の口座の上にいるとき、アフィリエイトマーケティングを使用した場合と連絡を取るために、あなたはちょうど1ヶ月以内に連絡する必要があります。beiniバニー社の財布の店のウェブページはhttp vip,トリーバーチオンライン
相关的主题文章:

ティファニー 指輪 を織ります

ミュウミュウ バ&#1

chan luu 店舗 鈽

トリーバーチ ト&#1

バレンシアガ &

Sendyn2012

Giúp mình với!
Hôm qua mới mua Lumia 920 về, nhưng đang loay hoay với cái chụp hình nè. Không biết sao mình đã tắt flash rùi nhưng mỗi khi chạm vào màn hình hoặc bấm chụp là nó đều nhá đèn lên 1 cái. Như vậy tốn pin lắm :(
Ai chỉ mình cách tắt với?! Tks trước nghen

kyoshjro90

Giúp mình với!
Hôm qua mới mua Lumia 920 về, nhưng đang loay hoay với cái chụp hình nè. Không biết sao mình đã tắt flash rùi nhưng mỗi khi chạm vào màn hình hoặc bấm chụp là nó đều nhá đèn lên 1 cái. Như vậy tốn pin lắm :(
Ai chỉ mình cách tắt với?! Tks trước nghen

Dù có flash hay không vẫn không tốn bao nhiêu pin đâu bác ơi, mà bác phải nói rõ ra thì mình mới biết mà giúp chứ, tắt flash như thế nào mà vẫn bị?

nguyencuong45

Em phụ bác chủ thớt up thêm các bước để chuẩn bị làm cinemagraph

Để chuẩn bị làm cinemagraph cần các dụng cụ sau:
1. Mẫu: có thể là người, tĩnh vật, động vật, bất cứ thứ gì.

2. Máy quay film: có thể sử dụng máy quay film cầm tay, DSLR có chức năng quay film (Nikon là các máy sx sau D90, canon là các máy sau 7D thì phải, mình ko dùng canon nên ko sure lắm), hoặc các máy PnS có chức năng quay film cũng được hết.

Nếu là DSLR thì phải có thêm lens (dĩ nhiên :) )), nhưng mà nên tìm lens fix khẩu lớn góc rộng để chơi DOF mỏng cho vui. Còn không thì lens kit không sao cả.

3. Chân máy: cái này bắt buộc.

4. Địa điểm: một nơi có nguồn sáng ổn định (ngoài trời lúc ít biến động, trong nhà có đèn sáng), ít có người qua lại (để tránh gây phiền nhiễu khi làm việc).

5. Máy tính có cài Photoshop CS3 trở lên, thực ra cài các phiên bản photoshop <CS3 chắc cũng được nhưng mình chưa dùng bao giờ các phiên bản đó nên không dám chắc.

over9

Công phu thế nhỉ, mình cũng phải set up kĩ kĩ mới được . Chứ toàn hứng chụp lên là chụp thôi

Sendyn2012

Tks bác Kyoshjro90 nhìu! Thì mình đóng/mở chế độ flash thui. Tại thấy trời sáng k cần thiết. Tắt rùi mà nó vẫn nhá nên k hiểu do máy hay do mình.

highgau

cái tính năng này hay lắm nha, bửa mình cũng thử chụp cho nhỏ bạn 1 tấm khi nhỏ đang say giấc ngủ trưa. Post ngay và luôn lên youtube, mình chọn vùng động là khuôn mặt nhỏ, ngủ rất say, xung qunh mình cho mọi vật tỉnh, trong ngồ ngộ lắm. khác hẳn những hình ảnh trước đây tụi mình chụp

kyoshjro90

Tks bác Kyoshjro90 nhìu! Thì mình đóng/mở chế độ flash thui. Tại thấy trời sáng k cần thiết. Tắt rùi mà nó vẫn nhá nên k hiểu do máy hay do mình.

À, mình hiểu rồi. Bác vào Máy ảnh > Cài đặt ảnh > Kéo xuống thấy phần "Đèn hỗ trợ lấy nét"
Bác nhấn vào đó và chọn tắt đi thì hết à, nhưng buổi tối phải có đèn đó thì mới lấy nét rõ được. Bác làm thử xem được không?

anniepro

Chụp ảnh buổi tối thì chuẩn quá rồi, chị em bạn gái ưng chụp hình ban đêm tự sướng thì tha hồ nhé. Không còn sợ run hay mờ ảnh nữa.

over9

Hôm rồi em set up kĩ concept chụp ảnh động để tặng người yêu, chụp xong cực kỳ ưng ý . Em chia sẻ để các bác cùng góp ý nhé : mở mục chụp ảnh động, e nhấp vào đối tượng cần chụp , đợi cho máy load hết 1 vòng tròn thế là đã có ngay một tấm ảnh động chỉ mất 5s, chưa hết nhé, các hiệu ứng trong máy còn tạo ra nhiều màu sắc cực kì đẹp hí hí, e đã dùng công cụ có biểu tượng cục tẩy để xóa phần em không muốn động nữa. Thích ơi là thích các bác ạ, mọi người cùng trải nghiệm và chia sẻ nhé.

Sendyn2012

Em mới khám phá cách sửa ảnh bị tối nè cả nhà!
Vào Tùy chỉnh - chọn Chỉnh sửa - Studio sáng tạo. Trong đó có các ứng dụng với các mảng màu sắc khác nhau. Thích cái nào thì click vào đó là xong 1 pic đẹp! ;))
Cách này em mài mò, thấy đơn giản nên post lên cho cả nhà xem! Ai có cách nào ok hơn chỉ em với nha! :D

nguyencuong45

Ðề: Sức hút mạnh mẽ của Cinemagraph

Thêm một số bí quyết để các bác cho ra lò bức ảnh động đẹp theo ý muốn của mình nhé:
Trước hết, bạn cần phải có ý tưởng ví dụ như bạn muốn ghi lại hình ảnh đó với ai và làm gì. Nếu bạn muốn quay 1 GIF chỉ có 1 phần của khung ảnh được chuyển động, hãy chắc chắn rằng những người di chuyển không đi trước những người đang đứng yên. Sau đó sẵn sàng hướng camera và bấm nút chụp. Để mang lại kết quả tốt nhất có thể, hãy cố gắng giữ điện thoại ổn định nhất bạn có thể. Các hình ảnh động sẽ dài khoảng 5 giây.

dmpt

Thêm một số bí quyết để các bác cho ra lò bức ảnh động đẹp theo ý muốn của mình nhé:
Trước hết, bạn cần phải có ý tưởng ví dụ như bạn muốn ghi lại hình ảnh đó với ai và làm gì. Nếu bạn muốn quay 1 GIF chỉ có 1 phần của khung ảnh được chuyển động, hãy chắc chắn rằng những người di chuyển không đi trước những người đang đứng yên. Sau đó sẵn sàng hướng camera và bấm nút chụp. Để mang lại kết quả tốt nhất có thể, hãy cố gắng giữ điện thoại ổn định nhất bạn có thể. Các hình ảnh động sẽ dài khoảng 5 giây.

Sử dụng thanh giá đỡ này để chống rung thì sẽ cho ra lò 1 bức ảnh tuyệt vời phải biết. Lang thang trên mạng thấy cái này lý tưởng, hợp với topic này nên mình lấy lên đây chia sẻ với mọi người luôn. Có điều không biết mua ở đâu :D. Công nhận Nokia bữa nay đột phá với ứng dụng Cinemagraph này ghê luôn ha, thấy trên facebook bà con đua nhau chơi trò này, thấy hào hứng cool cool thế nào í \m/
[/URL][/IMG]

kyoshjro90

Sử dụng thanh giá đỡ này để chống rung thì sẽ cho ra lò 1 bức ảnh tuyệt vời phải biết. Lang thang trên mạng thấy cái này lý tưởng, hợp với topic này nên mình lấy lên đây chia sẻ với mọi người luôn. Có điều không biết mua ở đâu :D. Công nhận Nokia bữa nay đột phá với ứng dụng Cinemagraph này ghê luôn ha, thấy trên facebook bà con đua nhau chơi trò này, thấy hào hứng cool cool thế nào í \m/
[/URL][/IMG]

Cái này có mắc lắm không nhỉ? Cũng đang tính mua 1 em để sử dụng khi đi du lịch, không biết có bỏ vừa cái túi xách không nữa

Sendyn2012

Ảnh được chụp từ công viên Hoàng Văn Thụ! :)) Cưng không cả nhà! Muốn véo má ghê! Bắt đầu nghiền Lumia rồi! <3

dmpt

Haha nhìn tấm ảnh mắc cười quá, cưng ghê haha. Công nhận cái chức năng này đỉnh của đỉnh, thích dã man. Nokia kì này làm 1 cú phải nói là làm xôn xao cả cộng đồng mạng, nhất là những người đam mê công nghệ như mình. Bữa nào làm 1 shot ảnh về cho ba mẹ xem, bảo đảm mắt chữ A mồm chữ O liền, thời buổi công nghệ giờ tiên tiến quá ha, thích ghê luôn

Bên trên