Sức hút mạnh mẽ của Cinemagraph

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Sức hút mạnh mẽ của Cinemagraph

Không phải Vincom nào cũng vậy đâu. Mình nghe nói đây là một chiến dịch của Nokia và sẽ đi khắp Việt Nam đấy. Mình cũng không rõ lắm, chỉ nghe loáng thoáng thôi. Có ai biết chi tiết thì cung cấp thông tin cho chúng tớ với!

Này thì ảnh dự thi nghệ thuật, up lên chia sẻ cho vui nào! ^^

Không màu, không mùi, không vị =))

over9

Re: Ðề: Sức hút mạnh mẽ của Cinemagraph

Bạn bè mình tham gia chụp ảnh động để dự thi nhiều lắm luôn,mà ảnh mình thi chưa thấy , xem Thi ảnh "Kỷ lục ảnh động" cùng Nokia Lumia – VnExpress thấy ý tưởng nào cũng hay, có ảnh động rất còn hồn, màu sắc tự nhiên, đẹp nữa, thích thật, mình thích nhất tấm ngày mưa này nè

Ariana

Mọi người ơi, hình như người bình chọn cũng có thể rinh một em 520 về đấy. Trên trang web bảo nếu đăng nhập bằng tài khoản Facebook trên trang Thi ảnh "Kỷ lục ảnh động" cùng Nokia Lumia – VnExpress và có lượt share ảnh bình chọn thứ 520 thì sẽ trúng 1 em Lumia 520 đấy.

Nghe ghiền quá mấy bác nhỉ, thế này thì chắc em cũng ngồi canh me để trúng haha. Còn vụ thi ảnh thì chắc em không ham hố nổi quá, nhìn hình các bác dự thi là thấy toàn dân pro...

highgau

Nhìn đẹp quá nhỉ, cứ như thật ấy. Mình cũng đang nghía em Nokia 520 đây, để rủ tụi bạn cùng tham gia, nâng cao cơ hội trúng. Vào thư viện xem, tham khảo được quá trời ý tưởng hình độc,và đẹp nửa chứ, phải sớm tiến hành để có sản phẩm gửi tham dự mới được

cocosin1

Ðề: Sức hút mạnh mẽ của Cinemagraph

Ảnh dự thi của các bạn đẹp ghê, mình có lên kylucanhdong.vnexpress.net xem mà nhìn thấy tấm nào cũng thích, có tấm nhìn như ảo thuật nữa, màu sắc cũng đẹp , sắc nét, thích quá, mình cũng phải tham gia để giật giải thôi hihi, Lumia 520 <3

tizzit

Chụp hình động không phải dễ đâu á, phải có một cái kịch bản từ trước, giữ tay không được rung nè thì mới có được ảnh đẹp. Ôi khó qué :D

Sendyn2012

Chụp hình động không phải dễ đâu á, phải có một cái kịch bản từ trước, giữ tay không được rung nè thì mới có được ảnh đẹp. Ôi khó qué :D

Mình la mình đồng ý với bạn ở điểm này. Nhưng để giật giải thì chủ yếu là tính sáng tạo thì sẽ có cơ hội nhiều hơn. Còn tay rung gì ah có thể khắc phục được mà. Như mình chỉ cần nghịch 1 tuần thì tay sẽ quen và nghỉ ra đủ chiêu đủ trò! :))

Ariana

Hôm qua em cũng lên trên trang web xem cuộc thi ảnh, thấy mấy ảnh dự thi sáng tạo cực kì, mà tấm nào cũng vui hết. Hy vọng mọi người cố lên để rinh em 520 về nhé! Còn em thì...đi bình chọn thôi he he he...

Mà bác Sendyn2012 nói đúng đấy, tay rung thì điều chỉnh được, quan trọng sáng tạo tới đâu thôi. Mà em thấy chụp ảnh động là thiên đường của sáng tạo luôn ấy! Em có con bạn cũng có 1 cái Lumia 720, mỗi lần đi cafe vs nó là 2 đứa làm đủ trò, ai cũng nhìn hết (ngượng chết được). Mấy tấm đó mà không có mặt em chắc em cũng mang đi tham dự cuộc thi ảnh rồi :D

dmpt

Ðề: Sức hút mạnh mẽ của Cinemagraph

Lướt qua trang dự thi của các bác trên kỷ lục ảnh động, thấy hình này có vẻ vui vui nên up lên mọi người cùng thư giãn :D. Ứng dụng Cinemagraph này thú vị quá, khi rảnh mình cứ ngồi nghịch và sáng tạo với nó vui lắm. Không biết có bác nào có sở thích như mình không nhỉ :))

vua-cau-ca-vua-tap-duong-sinh-9d58dbb3-b465-41ad-96eb-da47a0d895a7-1375883338.gif

Sendyn2012

Re: Ðề: Re: Sức hút mạnh mẽ của Cinemagraph

Mình mới sử dụng em 520 thôi, chắc sắp tới cũng góp lúa đi rinh em 920 về quá, thấy máy cũng đẹp, nhưng không nhiều màu sắc bằng mấy dùng cùng loại nhỉ?

Lumia 920 màu vàng đẹp mà Bác! Nổi bật, cá tính và đầy sang trọng! Tóm lại Đẹp! Không thì case Lumia 920 cũng nhiều mà bác. Bây giờ Lumia đang hot nên tha hồ cho bác lựa từ 20k đến > 400k. :D Chủ yếu là Bác thích thôi! :D

highgau

Tui...tui..đã tham gia....định giành giải thưởng làm quà tặng con em, thấy nó mê lắm, mỗi lần về chơi, nó cứ mượn điện thoại mình "tự sướng" trong thư viện máy toàn hình nó, tui hứa lễ tới tặng nó 1 cái làm quà. mà công nhận anh chị em tha gia nồng nhiệt quá, nhiều ảnh độc đẹp quá trời, làm mình cũng lo lo...

Bên trên