Tại sao download cứ là phải 1 link?

4736zg

Member
Ðề: Tại sao download cứ là phải 1 link?

Em thì lại thích cứ để như vậy dowload về đỡ phải nối file hoặc nhỡ có 1 file bị lỗi thì dowload về thành công cốc.

laptrinhtinhyeu305

Well-Known Member

upload 1 link là tuyệt vời nhất : kéo rẹc 1 cái xoong quá khỏe , quá tuyệt vời.
bác cứ thử đặt mình vào vị trí người upload rồi hãy nói :
file BD tầm vài chục GB chia nhỏ ra upload có ai rảnh ngồi rename và upload cả đống thế ko , hơn nữa khi 1 file trong đống đó bị fshare cho đi bay một cái là xem như vứt.

nguyenduy_89

Well-Known Member

Down 1 link là nhàn nhất :) ko phải mất công bấm từng link hay lỗi lọ kia , quan trọng giờ mạng cũng đa số cáp quang rồi nên down sẽ giảm thời gian khá nhiều

walking

Well-Known Member

ý kiến cá nhân: torrent là tiện nhất

seven77

Bạn chỉ giùm mình cách nào down 20gb trong 3h. Mạng mình max đc 610kb/s, down 20gb tầm 15h. Thank

vipbkgz

Well-Known Member

Hình như bọn nước ngoài rất hay chia nhỏ file, các bác có thấy thế ko :D

jimmykid

Active Member

Hình như bọn nước ngoài rất hay chia nhỏ file, các bác có thấy thế ko :D

Đó là tại vì server nước ngoài dù up premium thì nó cũng có giới hạn file, đâu phải như host VN muốn up bao nhiêu GB cũng dc

caothudeche

Moderator

Ở Fshare cũng vậy mà qua 4share cũng vậy, em thấy cứ tuyền chỉ là 1 link thôi bất kể là phim có size to hay bé. Tại sao các bác tay to uploader không cắt phim ra làm nhiều mảnh để ace down có phải vừa nhanh vừa tiện hay không.
Em down một phim .mkv ~20GB 1 link ròng rã gần 2 ngày trời mới xong. Trong khi cũng với cái phim đó nếu cắt ra làm 10 phần thì em chỉ tải về chưa đấy 3 h.
Có phải là các uploader muốn làm khó nhau không?
Các bác nào biết xin cho biết ý kiến ợh.
Mình chỉ là dân downloader, theo mình thì 1 link hay multipart thì mỗi thứ có ưu nhược điểm riêng. Nhưng nếu đã chơi HD thì 1 link là hay nhất.
- Thao tác Upload đơn giản, download nhanh chóng. Bạn thử tưởng tượng 40GB chia 0,5GB/part = 80 part. Bắt link bằng tay thì đây gọi là cực hình.
Bắt link = tool thì lỗi 1 part coi như vứt tất cả, đau lòng hơn cả là part 80 bị hỏng, đợi đến lúc nào thì uploader mới sửa đây?
- Dễ quản lý file hơn cho uploader
- Downloader chỉ cần tải về là xong, gần như không phải làm các thủ tục ghép các phần vào với nhau.
- Nhược điểm lớn nhất của 1 link đó là nỗi ám ảnh của anh em mạng dân tộc và không có tài khoản VIP.
Nếu mà mạng kém thì tốt nhất các bác nên kiếm torrent cho lành, đó cũng có thể coi là dạng 1 link an toàn hơn cả.

haipvg

Well-Known Member

Bạn chỉ giùm mình cách nào down 20gb trong 3h. Mạng mình max đc 610kb/s, down 20gb tầm 15h. Thank

Ở cty mình cáp quang gói 1,5tr/tháng down được 5mb/s (fshare). Down nhanh hay chậm là do gói internet quyết định.

ducphu

Well-Known Member

Có một cách đơn giản nhất, là nâng đường truyền mạng lên thôi!
Lúc này gói giá cáp quang cũng khá rẻ rồi bạn à!

Jerrykist

1 link bạn chi cần add vào tool rồi sau đó bỏ đi chơi hoặc đi ngủ, khi thức dậy thì nó đã xong rồi. Còn nhiều link thì bạn phải ngồi canh. Hết link này phải tải link khác. Mình vẫn thích 1 link hơn, mạng nhà mình download 5GB tầm 30p là xong.

youandme_nt2010

Well-Known Member
Ðề: Re: Tại sao download cứ là phải 1 link?

1 link bạn chi cần add vào tool rồi sau đó bỏ đi chơi hoặc đi ngủ, khi thức dậy thì nó đã xong rồi. Còn nhiều link thì bạn phải ngồi canh. Hết link này phải tải link khác. Mình vẫn thích 1 link hơn, mạng nhà mình download 5GB tầm 30p là xong.

cậu này ko biết tính năng lên lịch tự động download của IDM thì phải, lại còn có thể down xong tự tắt máy nữa cơ :))

còn 1 link down ~ 90% nó báo lỗi hoặc vấp mạng 1 phát, vứt hết, down lại từ đầu nhé :))

thangshooter

Active Member

Down nhiều link làm gì cho mệt ? Nếu có TK vip thì down ở fshare, 4share.... Còn không vip down bằng torrent cho nó nhàn :)|

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Re: Tại sao download cứ là phải 1 link?

cậu này ko biết tính năng lên lịch tự động download của IDM thì phải, lại còn có thể down xong tự tắt máy nữa cơ :))

còn 1 link down ~ 90% nó báo lỗi hoặc vấp mạng 1 phát, vứt hết, down lại từ đầu nhé :))

Vớ vẩn, đấy là đối với IDM.
Các host đều có tool, tối ưu hóa cổng kết nối nên luôn max tốc độ (hoặc là cố gắng cao nhất) và không có chuyện lỗi khi resume hay đứt mạng.
Đừng bảo thủ quan điểm nữa :))
IDM down fshare 1 kết nối cực chậm, nhưng fshare tool 1 kết nối có khi 80->100MB/s (mê bai)

babybluehuy

Down 1 link là thoải mái nhất đó bạn à, cắt ra rồi ráp lại, y như trò xếp hình lười lắm. Chưa kể thi thoảng có file bị lỗi, nối lại không dc, rồi lại phải down lại.

mrdortmuch

Giờ mình nói nhé, không kể cái mất thời gian ngồi bấm từng link, hay là vip thì max băng thông càng nhiều link càng chia nhỏ tốc độ down ra: nếu ổ cứng mình chỉ còn dư 20GB, chỉ đủ cho bộ phim của bạn nói, giờ mà down nhiều phần về nối lại thì không biết lấy đâu ra dung lượng trống mà nối phim 20gb thì ổ cứng của bạn sẽ phải có 40gb để file vừa nối xong với file cũ

dh_viet

Member

Ở Fshare cũng vậy mà qua 4share cũng vậy, em thấy cứ tuyền chỉ là 1 link thôi bất kể là phim có size to hay bé. Tại sao các bác tay to uploader không cắt phim ra làm nhiều mảnh để ace down có phải vừa nhanh vừa tiện hay không.
Em down một phim .mkv ~20GB 1 link ròng rã gần 2 ngày trời mới xong. Trong khi cũng với cái phim đó nếu cắt ra làm 10 phần thì em chỉ tải về chưa đấy 3 h.
Có phải là các uploader muốn làm khó nhau không?
Các bác nào biết xin cho biết ý kiến ợh.

Do bác không dùng tk VIP nên không max nên không down max băng thông thôi :D. Còn nếu dùng VIP thì 1link hay chia nhỏ tốc độ cũng như nhau thôi. Chỉ là 1 link thì gọn hơn. Bác dùng free mà down file 20GB thì nể thật, nếu uploader chia nhỏ ra 1 part 200MB thì 20GB = 100 part down đủ file cũng hơi mệt, thiếu file các kiểu. Nên tải file lớn thì 1 link là tiện nhất rồi bác :D
Và nữa là uploader họ kiếm nguồn về down về rồi lại up ngược lên các host trong nước cho dễ tải. Nên họ có quyền up 1 link hay nhiều link cái nào tiện cho người up thôi, mình chỉ là những người down (ăn ké) nên chịu khó chút .

hợ hợ em down free chạy vài ngày mới được bộ phim. hic. thấy các bác downl mà thèm

rimo

Member

1 link thì tiện lợi nhiều chứ. kiếm vip anh em trên đây share cho , down cho ngon.

bacongcb

tóm lại 1link dùng cho cáp quang tốc độ cao có lợi hơn. Nhiều link dành cho cáp đồng tốc độ chậm sẽ rút ngắn thời gian tải .Nếu load lên cả 2 thứ luôn thì sẽ tốt cho mọi người. thanks.....

Bên trên