tại sao nói khi có thêm sub thì KOK hay hơn?

huybinhxp

Ðề: tại sao nói khi có thêm sub thì KOK hay hơn?

Vậy các bác tư vấn giúp con AMP 604D của Hàn quốc đánh với cặp loa JBL RM 101, phòng 30m2 có cần mua SUB ko anh em ?

Vậy các bác tư vấn giúp con AMP 604D của Hàn quốc đánh với cặp loa JBL RM 101, phòng 30m2 có cần mua SUB ko anh em ?

Phòng của bác em nghĩ là nên mua thêm 1 cặp loa nữa tùy điều kiện của bác mà mua loại tốt hay vừa , con 604D đánh 2 cặp loa tốt . Nếu thấy chưa đã thì chơi sub sau :)>- :)>-

lehoa82

Member

Các bác báo Sub hỗ trợ giong ca mà có bác bão lấy nguồn tứ đầu kok thì hỗ trợ thế nào?

H 9999

Active Member

CÓ sub THÌ TIẾNG TRẦM THÊM MẠNH MẼ...NHỊP PHÁCH MẠNH HƠN ...HÁT SẼ HAY HƠN LÀ CHẮC ! MÌNH CÒN CHƠI 2 SUB LUÔN ẤY CHỨ !

manhbmc

Member

Bạn thử mở mỗi loa sub và hát nghe giọng Sao đi. Hỗ trợ giọng với những loa tiếng trung tốt (full Midle range). Còn loa sub bản thân nó chỉ thể hiện âm Thanh tần số thấp.

thaoprosound

Hix, sao có bác lại bảo tách phần giọng hát ra khỏi đường tín hiệu đưa vào loa sub nhỉ. để cho nó hay hơn chăng? như thế sao mà tối ưu được. Bản chất giọng hát khi hát qua micro gắn vào amply kok chẳng được xử lý kỹ càng nhiều công đoạn như ấn bản CD từ studio, nênkhi ta hát các nốt thấp nó có rất nhiều hài âm nằm ở khu vực tần số < 100Hz.
Những hài âm này làm cho giọng hát dày dặn hơn, ấm áp hơn, ngọt ngào hơn, chắc chắn sẽ hay hơn nhiều so với khi không dùng sub.
Nếu mà nghe ko hay thì chỉ có vài nguyên nhân :
- sub đểu (nhưng nhiều cái sub TQ giá tầm 3tr hát trong phòng nhỏ 15m2 là đã hỗ trợ giọng rất nhiều rồi)
- không biết chỉnh tần số cắt chuẩn xác (làm cho âm thanh bị ù. )

Khi dùng sub cũng làm tiếng bass của nhạc nền thêm chắc chắn. Nên hát kok, muốn hay, chắc chắn phải có sub. Đó là ý kiến của riêng em.
Ai bảo cho thêm sub vào ko cần thiết thì tùy hỉ, quyền của mỗi người
:)

Mình ko dùng cái đầu AR 3600. Tuy nhiên với những đầu thiết kế cho đường ra 5.1 xịn thì đường sub sẽ có tín hiệu. Ko biết nó có ko. Còn nếu không thì cắm vào đường audio out thôi. Có mấy đường Audio out. 2 hai 4.

mấy con airang này đường 5.1 nó chỉ ra tiếng khi coi phim nghe nhạc thôi còn đĩa karaoke 5 số của nó ko ra đâu chỉ ra đường 2 hifi thôi

Các bác chuyên gia cho em hỏi với: Phòng em tầm 10m2 (d4 x r2,5m), em bố trí theo chiều ngang vì dọc vướng cửa sổ không để màn hình được em dùng như sau:
- Amply Jarguar 506 digital sóng nhạc
- 1 đôi JBL RM10II
- 1 đôi bookself Mordaunt short để lấy giọng trung
- Đầu ariang HDD3600, DVD
- Mic shure SM58 sịn

Khi em ngồi tựa lưng ghế (sát tường ngang) hát đôi lúc bị ù, em đã chăng rèm + treo mút bức tường đối diện loa, chỉnh bass của music trên amply về 8h. Tiếng ù bớt đi nhưng em nghe tiengs bass không chắc. Dùng nhạc nền của đầu Ariang thì tiếng bass mạnh (chỉ đưa nhạc vào 2 loa JBL vì nếu đưa vào cả 4 loa thì rất hay hú và nghe không hay lắm vì nhạc át tiếng hát). Dùng nhac DVD thì bass yếu và phải đưa nhạc ra cả 4 loa, tăng bass ở music lên 10h. Tuy nhiên nếu bật 2 mic cũng hay bị rú. Trong trường hợp như vậy em có cần thêm Sub nữa không ? Thêm Sub rồi giảm bass trên nút chỉnh music để các loa đảm nhận phần trung và cao. Như vậy có hay hơn không. Nếu có thì dùng sub của hãng nào ạ, công suất bao nhiêu thì vừa ? Sub Yiden của tàu như các phong Karaoke hay dùng có được không ? Các bác ném gạch giúp em nhé.

Re: Ðề: tại sao nói khi có thêm sub thì KOK hay hơn?

Các bác chuyên gia cho em hỏi với: Phòng em tầm 10m2 (d4 x r2,5m), em bố trí theo chiều ngang vì dọc vướng cửa sổ không để màn hình được em dùng như sau:
- Amply Jarguar 506 digital sóng nhạc
- 1 đôi JBL RM10II
- 1 đôi bookself Mordaunt short để lấy giọng trung
- Đầu ariang HDD3600, DVD
- Mic shure SM58 sịn

Khi em ngồi tựa lưng ghế (sát tường ngang) hát đôi lúc bị ù, em đã chăng rèm + treo mút bức tường đối diện loa, chỉnh bass của music trên amply về 8h. Tiếng ù bớt đi nhưng em nghe tiengs bass không chắc. Dùng nhạc nền của đầu Ariang thì tiếng bass mạnh (chỉ đưa nhạc vào 2 loa JBL vì nếu đưa vào cả 4 loa thì rất hay hú và nghe không hay lắm vì nhạc át tiếng hát). Dùng nhac DVD thì bass yếu và phải đưa nhạc ra cả 4 loa, tăng bass ở music lên 10h. Tuy nhiên nếu bật 2 mic cũng hay bị rú. Trong trường hợp như vậy em có cần thêm Sub nữa không ? Thêm Sub rồi giảm bass trên nút chỉnh music để các loa đảm nhận phần trung và cao. Như vậy có hay hơn không. Nếu có thì dùng sub của hãng nào ạ, công suất bao nhiêu thì vừa ? Sub Yiden của tàu như các phong Karaoke hay dùng có được không ? Các bác ném gạch giúp em nhé.
Diện tích phòng bác nhỏ quá , theo em với diện tích như thế xài 1 đôi JBL10II là dư lực rồi , không cần thêm sub ......... :D

Ðề: Re: Ðề: tại sao nói khi có thêm sub thì KOK hay hơn?

Diện tích phòng bác nhỏ quá , theo em với diện tích như thế xài 1 đôi JBL10II là dư lực rồi , không cần thêm sub ......... :D
Hát 1 đôi JBL thiếu trung âm lắm bác ạ. Đưa bass lên thì bị ù. Không biết sub có giải quyết được không vì Amply của em có đường ra cho sub. Em sẽ chỉnh bass trên núm music xuông minimum, còn đâu để Sub đảm nhận bass. Đấy là ý em thế thôi, ko biết có ăn thua không hay là lại tốn tiền mua sub rồi lại phải rao bán

Re: Ðề: Re: Ðề: tại sao nói khi có thêm sub thì KOK hay hơn?

Hát 1 đôi JBL thiếu trung âm lắm bác ạ. Đưa bass lên thì bị ù. Không biết sub có giải quyết được không vì Amply của em có đường ra cho sub. Em sẽ chỉnh bass trên núm music xuông minimum, còn đâu để Sub đảm nhận bass. Đấy là ý em thế thôi, ko biết có ăn thua không hay là lại tốn tiền mua sub rồi lại phải rao bán

Theo em là do cách căn chỉnh thôi , phòng 20m2 chơi 1 đôi JBL còn được , nhưng nếu bác máu thì cứ múc không sao hehe :D:D

HDUNG

Well-Known Member
Tết vừa rồi em lấy 1 kok Jarguar 203 gắn 3 cặp loa : Bose 301 V + Jamo E855 + B&W DM620i mà thấy hát chưa đã liền gắn thêm con sub Denfinitive bass 2.5 tấc vào thì âm thanh thay đổi rỏ rệt ai hát cũng phải khen .

thaoprosound

Hát kok với loa gia dung như Bose, BMB, JBL kok thì phải có sub mới hay được..

Bác nào cần sub thì ới em, đang có dư 1 cục sub Klipsch SW110 gàn như mới 100%, giá tốt.

hayhay

Well-Known Member

Hát kok với loa gia dung như Bose, BMB, JBL kok thì phải có sub mới hay được..

Bác nào cần sub thì ới em, đang có dư 1 cục sub Klipsch SW110 gàn như mới 100%, giá tốt.

sub Klipsch SW110 giá nhiêu mà mắc vậy bác?

thaoprosound

LIST : 10.290.000, hàng Anh Duy phân phối.

Bác nào có nhu cầu SMS sdt em để lấy giá tốt nhé. em mua 2 cục, dùng có 1 cục.

Post thêm ở đây sẽ làm loãng topic. :)
Thanks

ade_hpvn

các bác tư vấn giùm em xem sub thì đấu thế nào nhé ... em đang dùng 2 cặp loa JBL 310 + PA 203N hàng bãi + crown 2500 . em muốn gắn thêm sub JBL 250 thì gắn thế nào ? tín hiệu RCA từ âm ly em cho qua crown chạy 2 cặp 310 rồi còn tín hiệu ra sub thì chạy thế nào ???

các bác tư vấn giùm em xem sub thì đấu thế nào nhé ... em đang dùng 2 cặp loa JBL 310 + PA 203N hàng bãi + crown 2500 . em muốn gắn thêm sub JBL 250 thì gắn thế nào ? tín hiệu RCA từ âm ly em cho qua crown chạy 2 cặp 310 rồi còn tín hiệu ra sub thì chạy thế nào ???

Trước giờ em nối dây tín hiệu của sub vào mixer . Hôm tết , đi nhậu tại nhà bạn thấy giàn kok xài amply tích hợp đấu dây tín hiệu từ bốn cọc loa vô input của sub , em thấy tiếng sub tròn và hay . Nên về nhà chạy đi mua mấy mét dây loa về đấu thử . Em lấy tín hiệu từ 4 cọc loa trên Power đấu vào input của sub , đỏ theo đỏ , đen theo đen . Kết quả thấy hay hơn , chơi được hai bữa em tháo ra đấu lại như cũ . Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi đấu như thế có ảnh hưởng gì không ? Thanks :D:D

nhamdian72

Luôn tien bác cho mình hoi gium mình muốn mua 1 cai sub de hát karaoke trong tầm 3'5 t nhung chưa biết mua loại nào đang bphan van giữa 2 cái SAS-300 & YOOMINH CAI nao hay hon ai biet chỉ bảo gium

ngduycuong1411

Ðề: Re: Ðề: tại sao nói khi có thêm sub thì KOK hay hơn?

Luôn tien bác cho mình hoi gium mình muốn mua 1 cai sub de hát karaoke trong tầm 3'5 t nhung chưa biết mua loại nào đang bphan van giữa 2 cái SAS-300 & YOOMINH CAI nao hay hon ai biet chỉ bảo gium

Yoominh đánh nghe ok hơn nhiều, nói chung 2 thằng này nghe lâu đau đầu gần chết...

thinhkappa

Well-Known Member
Tết vừa rồi em lấy 1 kok Jarguar 203 gắn 3 cặp loa : Bose 301 V + Jamo E855 + B&W DM620i mà thấy hát chưa đã liền gắn thêm con sub Denfinitive bass 2.5 tấc vào thì âm thanh thay đổi rỏ rệt ai hát cũng phải khen .

Bác gắn 2 cặp loa ko sợ tèo amly à bác
?

Bên trên