Tâm kính bảo vệ của tivi SONY NX 720

showluo

Member
Ðề: Tâm kính bảo vệ của tivi SONY NX 720

sao em vào siêu thị điện máy, đi qua mấy gian hàng của các hãng khác thì chỉ nhìn lướt qua là chán, mà qua gian hàng của sony thì ko thể cưỡng lại đc nhỉ, nản quá

sao em vào siêu thị điện máy, đi qua mấy gian hàng của các hãng khác thì chỉ nhìn lướt qua là chán, mà qua gian hàng của sony thì ko thể cưỡng lại đc nhỉ, nản quá

Vậy thì cho bác 1 con 40NX720 với 1 lọ keo con voi =))=))=))=))=))=)):)):))

Nếu bác không thích keo con voi , bác có thể đổi qua keo 502 , hoặc keo bẫy chuột ( hàng việt nam chất lượng cao ) ... Để sẵn , nếu chả may gặp trường hợp giống của bác chủ .... thì nhân viên kỹ thuật của SONY-VN các anh ấy tới nhà " dán " lại giùm cho .... Keo 502 tại SONY-VN nhiều lắm đấy , tuy nhiên giá chính hãng khá mắc ... Nên em khuyên bác mua trước 1 lọ =))=))=))=))=))=)):)):))

grassco

Active Member

Nếu bác không thích keo con voi , bác có thể đổi qua keo 502 , hoặc keo bẫy chuột ( hàng việt nam chất lượng cao ) ... Để sẵn , nếu chả may gặp trường hợp giống của bác chủ .... thì nhân viên kỹ thuật của SONY-VN các anh ấy tới nhà " dán " lại giùm cho .... Keo 502 tại SONY-VN nhiều lắm đấy , tuy nhiên giá chính hãng khá mắc ... Nên em khuyên bác mua trước 1 lọ =))=))=))=))=))=)):)):))
Bác ơi, em hỏi mấy đứa bạn ktv sữa chữa đt, lớp kính bảo vệ trên đt gì đó thực chất là nhựa fa thêm cái gì đó, chứ k fải là kính thủy tinh đâu ạ. Nên em hok nghĩ SN nó quảng cáo láo lắm đâu. Thật ra thì quảng cáo thằng nào k láo, nhưng chủ yếu láo ít hay láo nhiều thôi bác ơi. Mà quảng cáo mà fóg đại lên nhất là ông SS ^^!!! đụng cái gì cũng đi hướng lên k. Chắc bác chủ xui rồi, mà gặp chỗ bảo hành nó thế nữa, réo lên tổng đài luôn đi. Chỗ em BH mà thế là em réo 24/24 liền ^^!!!. Mà bác ơi, con Sharp cái Panel của nó em gõ vào âm thanh fát ra y chang việc gõ vào miếng gương bảo vệ của NX720 đó, chả biết Sharp nó ép sẵn trong đó k ^^!!.
Mà em nghĩ bác đừng ác cảm với SN wá, tội nghjệp em nó >"<

showluo

Member

Em mà có đủ đô thì chả phải bàn bác ạ, em đi qua em chỉ ước gì thôi, thèm nhỏ dãi bác ạ

15 ký tự ......

Chỉnh sửa lần cuối:

Caigai

Theo em nghĩ thì tấm kính chắc đấy được gia công từ vật liệu nhựa PC. Sau đây mình trích một số ưu điểm của nhựa PC mà khách hàng giới thiệu bên cty em:

Việt liệu nhựa PC có độ bền cơ học cao, bền ở nhiệt độ cao, chịu lạnh tốt, độ hút ẩm thấp, khó cháy. Sản phẩm từ vật liệu PC có thể làm việc lâu ở nhiệt độ gần với nhiệt độ làm mềm mà không thay đổi kích thước sau khi làm nguội, phần biến dạng phục hồi dùng để làm khớp cầu là 97%.

PC có sợi thuỷ tinh thì chịu được tải trọng động và tải trọng tĩnh khá cao ngay ở nhiệt độ cao, độ chịu mài mòn tăng lên 6 lần, điều đó cho phép PC sử dụng được trong điều kiện khắc nghiệt. Nếu cho thêm một vài phụ gia khác như nitritbor, đioxyl titan thì độ chịu mài mòn của PC càng tăng thêm.

PC bền vững trước axit hữu cơ, vô cơ, bền với muối vô cơ và các chất oxi hoá. Mỡ và các loại cacbua hidro của chất béo không tác dụng với PC, chỉ có các kiềm mạnh mới phá huỷ được PC.

Tóm lại: Vật liệu PC là loại nhựa có tính năng chịu nhiệt cao, độ trong suốt đạt 90%, được vinh dự gọi là kim loại trong, có độ cứng và độ bền, tính năng chịu va đập lớn và được sử dụng rộng rãi trong các ngành như: Sản xuất chao đèn cỡ lớn, kính bảo hộ, kính chống đạn, ống nhìn phải trái của thiết bị quang học, sử dụng rộng rãi cho vật liệu trên máy bay, đồ điện, điện tử, vật liệu cách điện trên 120 độ C, linh kiện cách điện ổ cắm, khung bên ngoài, ổ cắm, ống cách điện, vỏ máy điện thoại và linh kiện, vỏ pin đèn mỏ, đĩa quang, máy vi tính, máy ghi hình, tổng đài điện thoại, máy phá sóng, v v….

Chỉnh sửa lần cuối:

vietdt5

Các bác toàn vào ném đá thế? em đã điện thoại lên SONY yêu cầu họ đổi mới và họ chấp nhận đổi mới rồi.Bây h tivi nhà e là mới tinh sau khi con trước đã mua dc 1 tháng.Con mới đã k còn bị hở nữa, tuy nhiên cái tấm nhựa bảo vệ đó vẫn k dc chắc chắn.

vietdt5

trang web của SONY nó ghi thế này. Tối ưu độ tương phản với tấm nền CORNING's Gorilla Glass Panel Bác nào giải thích hộ em với???

grassco

Active Member

may quá bà bô em tự ý mua con sony Tivi BRAVIA 3D Full HD 55 inch dòng EX720 47t( khuyến mãi giảm 2t) , mà ko bảo em 1 lời;;);;); dòng EX ko có tấm nhựa nên cũng may chán:-?:-?

=))Sao em xài 40NX720 mà có thấy hở cái gì đâu, mà ai nói bác mua EX k có tấm kính lại may hơn mua NX có tấm kính thế, vậy thôi ng ta bán mắc hơn cho bị chửi hả bác, cái gì cũng có xác suất của nó bác ơi, nói thế mắc công bị ng ta nói lắm

vietdt5

=))Sao em xài 40NX720 mà có thấy hở cái gì đâu, mà ai nói bác mua EX k có tấm kính lại may hơn mua NX có tấm kính thế, vậy thôi ng ta bán mắc hơn cho bị chửi hả bác, cái gì cũng có xác suất của nó bác ơi, nói thế mắc công bị ng ta nói lắm
Bác dùng NX720 ha? thế cái tấm kính ấy bác đã thử lấy tay ấn vào các mép o bốn cạnh chưa? có chắc chăn k vây? cái của e nó k chắc chắn.Khi ân vào các mẹp o cạnh thì nó cứ phập phồng nuhw kiểu sắp bung ra ấy chứ k phải là đàn hồi do là nhựa.

vietdt5

Bác dùng NX720 ha? thế cái tấm kính ấy bác đã thử lấy tay ấn vào các mép o bốn cạnh chưa? có chắc chăn k vây? cái của e nó k chắc chắn.Khi ân vào các mẹp o cạnh thì nó cứ phập phồng nuhw kiểu sắp bung ra ấy chứ k phải là đàn hồi do là nhựa.

grassco

Active Member

Ấn mạnh thì em k ấn thử, chỉ gõ vào thôi, gõ cũng hơi mạnh, để mai em ấn thử xem. Nói chung hên xui cũng nhiều, nếu lỡ em ấn mạnh mà "xui" nó bung ra em bắt đền bác đó nha, hehe:D

grassco

Active Member

bác grassco hiểu sai ý em rùi, ai chả muốn dòng NX đời mới, em lỡ mua đời cũ EX lại hóa ra may vì ko phải bực vì tấm nhựa =))

^^!!! Thì ý em là hên xui mà, vì em k bị như bác chủ thôi, chứ dù sao con NX k fải chỉ hơn con EX cái tấm nhựa k, mà hơn cái trình chjếu nữa. Sự thật thì em xem con 40EX720 này mới chỉ xem cáp thôi thì bt lắm, chắc tại chưa chỉnh.:D

vietdt5

bác grassco hiểu sai ý em rùi, ai chả muốn dòng NX đời mới, em lỡ mua đời cũ EX lại hóa ra may vì ko phải bực vì tấm nhựa =))

Bác test lại giúp e để e còn ý kiện lại với hãng SONY.Tức là bác xem cái mép của tấm kính ấy nó có dc dính chắc chắn k? các mép o 4 cạnh màn hình ấy.

vietdt5

Ấn mạnh thì em k ấn thử, chỉ gõ vào thôi, gõ cũng hơi mạnh, để mai em ấn thử xem. Nói chung hên xui cũng nhiều, nếu lỡ em ấn mạnh mà "xui" nó bung ra em bắt đền bác đó nha, hehe:D
Bác test lại giúp e để e còn ý kiện lại với hãng SONY.Tức là bác xem cái mép của tấm kính ấy nó có dc dính chắc chắn k? các mép o 4 cạnh màn hình ấy.

vietdt5

EM DÙNG EX720 KO CÓ TẤM NHỰA MÀ= KÍNH BÁC Ạ, GÕ THẤY KÊU " COONG COONG":(. NHÂN ĐÂY EM MÚN HỎI, ĐÓ LÀ KHI CHIẾU HD HOẶC 3D THÌ EX KÉM NX NHÌU KO CÁC BÁC, EM CÓ CON 55EX720:(

EX mà còn bằng kính mà NX dòng cao cấp hơn mà lại bằng nhựa? thì ức quá các bác ah

MrRolls

Member

Mình của vừa mua em 40NX720, có thắc mắc là trên trang Sony ghi em này là Dynamic Edge LED: Công nghệ đèn nền Dynamic Edge LED sử dụng khả năng làm tối cục bộ để đạt độ tương phản đỉnh cao. Nhưng trên cái thùng em nó lại in hình Edge LED thôi, Edge LED là công nghệ của dòng EX720 cũ hơn Dynamic Edge LED, ko sao biết sao, ai rãnh xem dùm cái thùng :D

Mình của vừa mua em 40NX720, có thắc mắc là trên trang Sony ghi em này là Dynamic Edge LED: Công nghệ đèn nền Dynamic Edge LED sử dụng khả năng làm tối cục bộ để đạt độ tương phản đỉnh cao. Nhưng trên cái thùng em nó lại in hình Edge LED thôi, Edge LED là công nghệ của dòng EX720 cũ hơn Dynamic Edge LED, ko sao biết sao, ai rãnh xem dùm cái thùng :D

Thông số kỹ thuật của nhà sản suất đưa ra chỉ là nền để các bác tham khảo mà thôi ..... Mọi cái ghi trên đó đều chỉ mang nghĩa PR là nhiều

VD : Plasma của các hãng luôn lấy tần số quét 600 hz ra để PR <<< Thực chất tần số quét gốc chỉ là 100 hz .

Tương tự như các hãng khác cũng vậy .

Độ tương phản 2 triệu / 1 <<< Con số này thực chất ra chỉ làm điểm tựa để chọn mà thôi .

LG trả hạn , tất cả những tivi cùng kích cỡ cùng tầm giá luôn cho thông số kỹ thuật cao hơn các hãng khác

Đặc biệt nhất là Bố SAMSUNG : Độ tương phản " CAO " ( Chắc cao bằng cái tháp đôi bên Mã LAI :D ) .... Độ tương phản MEGA ? ( chắc lấy từ rạp chiếu phim MEGASTAR :D ) <<< SAMSUNG mà ghi thông số kỹ thuật bố bảo em cũng không hiểu nó là gì luôn đấy :D

Cuối cùng : Nói tóm lại , 1 khi đã xem DEMO tại chỗ và quết định " MÚC " về nhà rồi thì cái tivi đó là của mình . Vẫn đề còn lại là đừng quan tâm tới 3 cái chi tiết thông số kỹ thuật nữa , đã múc về rồi thì lúc này quan tâm là quá muôn . Vẫn đề còn lại chỉ là làm sao tối ưu cách chỉnh màu sắc và độ nét của tivi trong THC , HD , GAME và 3D mà thôi <<< Điều này quan trọng hơn rất nhiều so với việc thắc mắc các thông số kỹ thuật của nó ghi ra là đúng hay sai .

Gần giống như :

Thời gian hồi đáp : 2ms/1
Độ tương phản : giờ là 5 triệu trên 1 rồi ......... Sau này nó ghi 1 tỷ / 1 cũng chả quan trọng gì ... Vẫn đề là " Cặp Nhãn lục của mình " xem nó đẹp hay là xấu

Nếu xấu => Phí tiền

Nếu vừa mắt => Hợp lý

Nếu đẹp => Đầu tư xứng đáng

grassco

Active Member

Nếu xấu => Phí tiền

Nếu vừa mắt => Hợp lý

Nếu đẹp => Đầu tư xứng đáng
Bác nói rất đúng ^^!! Nên nếu k muốn bị trường hợp thứ nhất, anh em nên tìm hiểu kĩ, đừng vì thấy nhiều anh em khen con này đẹp, con kia tốt mà k test kĩ thì sẽ "khổ", tất cả góp ý của anh em trong diễn đàn đều là ý tốt, nhưng cũng chỉ mang tính tương đối, vì có khi đối với nhiều ng là nó đẹp, nó tốt nhưng với mình hay 1 vài ng khác nó lại ngc lại vì đồ điện tử...hên xui hơi bị nhiều :|. Em ví dụ như em và nhiều anh em khác dùng LE830 đều khen, đùng 1 cái có 1 bác nào đó mua trúng hàng lỗi, thế là bị chê....:|

Bên trên