tập 2 theo các bác!!!!

vantuananh

tình hình là sau tập 1 em thấy con center của em hơi nhỏ và cũng vì mê em B&W nên em quyết định bê em center B&W HTM61 về,sau khi nghe các bác tư vấn em lên luôn con dune H1 thay cho con Egreat R200 và em nhận thấy con center rất tuyệt và con đầu Dune H1 âm thanh và hình ảnh rất đẹp,các bác chém nhé!!
đây là tập 1:
http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/203423-men-moi-xin-chao-ca-nha.html
đây là tập 2:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: tập 2 theo các bác!!!!

Dàn tập hai của bác gọn gàn, con Center mới quá đẹp nhưng có lẻ bác để hơi thấp, nếu bác treo TV lên tường và để Center lên chổ TV thì tuyệt. Con Dunne H1 bác để trên con Denon hông sợ bị nóng hả bác. Vài hàng góp ý, chúc bác vui, enjpy!

vtlam

Active Member

Dune H1 bác để trên 2311 thế thì đun thật rồi.

center hơi thấp bác à..nên treo lên thì ok..dàn nhà bác gọn quá..bác đổi cái tủ khác cho hoành tráng =))

leepham

Well-Known Member

Dàn tập hai của bác gọn gàn, con Center mới quá đẹp nhưng có lẻ bác để hơi thấp, nếu bác treo TV lên tường và để Center lên chổ TV thì tuyệt. Con Dunne H1 bác để trên con Denon hông sợ bị nóng hả bác. Vài hàng góp ý, chúc bác vui, enjpy!

Em cùng ý kiến với bác Nghĩa , quả Dune để vậy ko ổn , đồ điện tử thì e quan niệm là nên để cách nó ra ko nên để lên nhau thế này .

vantuananh

em cũng đang muốn tìm chõ để con Dune nhưng không biết nên để ở chỗ nào cho đẹp,bây giờ em cho 1 cái quạt tản nhiệt của laptop lên trên con denon để nó có khoảng cách dược không các bác?

em cũng đang muốn tìm chõ để con Dune nhưng không biết nên để ở chỗ nào cho đẹp,bây giờ em cho 1 cái quạt tản nhiệt của laptop lên trên con denon để nó có khoảng cách dược không các bác?
Center ngon quá rồi ^^ . Góp ý chút Tuyền ơi : Nếu có thể em nên thay cái giá đang dùng đi , nó cổ quá trông ko phú hợp với đồ công nghệ với lại nó che hết cả con center mất rồi . Làm cái giá thấp thôi , treo TV lên tường nhìn đẹp hơn là em để chân . Nhiên cứu kỹ chút về bày biện thì mới thể hiện đúng " chất " B&W và Polk của em .

vtlam

Active Member

Bác để lên trên cục sub cũng đẹp mà. Để như này hại cả 2 thằng.

leepham

Well-Known Member

Cái để tản nhiệt của lap hả bác thế thì càng ko đc nó hút khí nóng phà thằng vào mông em Dune thế kia bỏng đít e nó mất :D e thấy tìm cái kệ gỗ xinh xắn nào thay đi là ổn nhất
TV thì bác bắn lên tường cho đúng bài bản :D hehe

vantuananh

Center ngon quá rồi ^^ . Góp ý chút Tuyền ơi : Nếu có thể em nên thay cái giá đang dùng đi , nó cổ quá trông ko phú hợp với đồ công nghệ với lại nó che hết cả con center mất rồi . Làm cái giá thấp thôi , treo TV lên tường nhìn đẹp hơn là em để chân . Nhiên cứu kỹ chút về bày biện thì mới thể hiện đúng " chất " B&W và Polk của em .

em cũng nghĩ vậy anh ạ.để em nghiên cứu thêm rồi làm 1 thể,con này nhìn đã thật,công nhận B&W chất âm nó ấm hơn và sướng hơn polk

vantuananh

Cái để tản nhiệt của lap hả bác thế thì càng ko đc nó hút khí nóng phà thằng vào mông em Dune thế kia bỏng đít e nó mất :D e thấy tìm cái kệ gỗ xinh xắn nào thay đi là ổn nhất
TV thì bác bắn lên tường cho đúng bài bản :D hehe
em cám ơn bác,có khi em bắn lên tường cho đẹp bác ạ,còn kệ thì em đang nghiên cứu xem có cái nào hợp lý và dệp thì em múc về!!

leepham

Well-Known Member

em thấy chỗ đó hợp lý phết!!em định đặt dưới TV nhưng không đủ chỗ bác ạ,em đặt tạm lên cục sup rùi,em cám ơn bác

Không phải e dèm pha chứ e có ý kiến thế này , Sub khi đánh mạnh nó rung bần bật bác để con Dune lên có khi nó bị shock ổ cứng gắn trong , xem film sẽ bị giựt giựt cũng có thể đứng mấy ạ :D thôi tạm thởi bác để như thế trước đi đã rồi tìm phương án tốt nhất

Dorillin

Member

dễ mà bác, lấy 2 cái quạt laptop or quạt của case pc 120mm or 80mm để 2 bên, con Dune để ở giữa k sao cả, nó hút hết hơi nóng ra hướng khác rồi, chạy mát mẻ lại bền avr, k nên để trên sub bác ơi

vantuananh

vâng,em cũng đang nghĩ như 2 bác,em cũng đang nghĩ xem cách opition nào cho đẹp và hay,liệu em mua thêm 1 quạt tản nhiệt dán vào chỗ thông gió bêb trên đầu dune được không bác?vì trên đầu dune co 1 chỗ khoang 40mm và 60mm

Chỉnh sửa lần cuối:

new_baby

Member

Con HTM61 bác mua bi nhiu thế ? mình muốn mua mà giá giờ cao quá, hic hic

vantuananh

tình hình là em thấy con Dune để trên con Sub có vẻ bị rung nên em đặt lại đằng trước con TV rồi,các bác thấy có ổn không?

training

Well-Known Member

thay cái kệ trông nó hí èn tí đi bác ơi, treo cái TV lên tường nhé
đồ của bác thế này là ngon rồi

anbinhdo

Well-Known Member

Vậy là ngon và chiến rồi! Chúc mừng Bác nhé.
p/s: đồng ý kiến với các Bác , treo tivi lên đưa cen lên, thay luôn kệ :))

Bên trên