tập tò HD cũng khoe hàng hic hic

crazy

vừa mới tập tò nhờ ACE đừng chê nhé hì hì hì - dây nhợ như cái chợ ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

Ðề: tập tò HD cũng khoe hàng hic hic

Bác có 1 phòng riêng chỉ bố trí HT là quá ổn rồi. Nhiều anh em cũng chỉ mong có thế

Tuy nhiên bác mắc phải 1 cái lỗi. Mà hầu hết anh em mới bố trí đều mắc phải. Đó là bố trí tòan bộ thiết bị đằng trước mắt. Dẫn đến đập vào mắt bác là 1 không gian rất rối rắm. Bác thử tưởng tượng bác vào 1 cái phòng phim mà màn hình thì bé, thiết bị thì ngổn ngang, bác xem cảm giác có xi-ne chút nào không

Trong phần giới thiệu các hệ thống HT trên thế giới đó. Các dàn bọn Tây ko bao giờ tụi nó phô tòan bộ HTPC, Monitor..vv ra mặt trước cả. Mà lẽ ra, đập vào mắt chỉ là TV, Loa, cùng lắm là Receiver và 1 vài thứ nho nhỏ thôi.

Để giải quyết vấn đề gọn gàng.Những thiết bị chính dùng Remote như Receiver, HDX thì mới cần bố trí ở giữa, đằng trước mặt. Những thiết bị cần phải thao tác bằng tay vào trước mặt như PC, Amply Karaoke, đầu DVD có thể bố trí sang 2 bên cạnh phòng. Nhìn ko gian phía trước của bác sẽ gọn nhẹ đẹp. Khả năng tập trung vào màn hình sẽ tốt hơn. Cảm giác xi-nê hơn

crazy

Bác có 1 phòng riêng chỉ bố trí HT là quá ổn rồi. Nhiều anh em cũng chỉ mong có thế

Tuy nhiên bác mắc phải 1 cái lỗi. Mà hầu hết anh em mới bố trí đều mắc phải. Đó là bố trí tòan bộ thiết bị đằng trước mắt. Dẫn đến đập vào mắt bác là 1 không gian rất rối rắm. Bác thử tưởng tượng bác vào 1 cái phòng phim mà màn hình thì bé, thiết bị thì ngổn ngang, bác xem cảm giác có xi-ne chút nào không

Trong phần giới thiệu các hệ thống HT trên thế giới đó. Các dàn bọn Tây ko bao giờ tụi nó phô tòan bộ HTPC, Monitor..vv ra mặt trước cả. Mà lẽ ra, đập vào mắt chỉ là TV, Loa, cùng lắm là Receiver và 1 vài thứ nho nhỏ thôi.

Để giải quyết vấn đề gọn gàng.Những thiết bị chính dùng Remote như Receiver, HDX thì mới cần bố trí ở giữa, đằng trước mặt. Những thiết bị cần phải thao tác bằng tay vào trước mặt như PC, Amply Karaoke, đầu DVD có thể bố trí sang 2 bên cạnh phòng. Nhìn ko gian phía trước của bác sẽ gọn nhẹ đẹp. Khả năng tập trung vào màn hình sẽ tốt hơn. Cảm giác xi-nê hơn

Thanks Bác góp ý tui sẽ làm như bác nói - như vậy sẽ đẹp lắm đây ! hi hi

Thế Anh

Bác nhớ là ngòai TV và loa Center thì cái gì dùng Remote hồng ngọai thì bác mới để mặt trước (Receiver, DVD)

Còn ngay cả HTPC mà có Keyboard + Mouse thì cũng để sang 2 bên. Thậm chí là cuối phòng cũng OK

Tuy nhiên cách bài trí để đẹp sẽ khá là tốn dây. Ví dụ bác move PC sang 2 bên thì dây Optical và dây VGA/HDMI của bác sẽ phải dài hơn

Nhưng phải làm thì cảm giác mới xine hơn được. Hệ thống nhà em tắt đèn đi còn mỗi cái màn hình và 4 cục màu đen lờ mờ trước mặt (2 Front, 1 Center, 1 Sub)

crazy

không biết cái dây HDMI dai độ 6 7 m thi bao tiền các bác nhỉ ? mình cũng muốn hide hết thiết bị chỉ để lại cái TV,Center, and sub thôi - chơi cái HD này tốn tiền nhỉ ?

thangtb

Member

dây đó bên box mua bán nhiều bác bán kìa, cả 10m cũng có

IZZ

Active Member

Mình thấy nhiều bác đi dây hơi xấu, bỏ ra mấy chục phút là dây gọn gàng lại nhìn sẽ bắt mắt hơn đó.

Bên trên