Tây Ninh quê mình.

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Tây Ninh quê mình.

Em thèm bánh tráng Trảng Bàng của Tây Ninh, bác chủ chụp hộ em 1 đĩa lên cho bõ cơn ghiền :)

vanlang+

Active Member

Lên đó ăn thực tế luôn đi bác, nhìn hình mắc công thèm nhỏ nước miếng lắm

MrC

Member

Núi Bà Đen là núi nằm trong một quần thể di tích văn hóa lịch sử nổi tiếng bởi phong cảnh hữu tình và nhiều huyền thoại tại Tây Ninh.
Núi Bà Đen là biểu tượng cho mảnh đất và con người Tây Ninh.

Núi Bà Đen cao 986 m cao nhất Nam Bộ. Hệ thống chùa Điện Bà ở núi có chùa Hạ, chùa Trung, chùa Thượng, chùa Hang và một số hang động được các tăng ni, phật tử sửa chữa làm nơi thờ tự như động Thanh Long, động Ông Hổ, động Ba Cô, động Ba Tuần, động Thiên Thai, động Ông Tà... Ngọn núi này thu hút khách thập phương vì cảnh núi non hùng vĩ, nhiều hang động, nhiều ngôi chùa nguy nga tráng lệ. Trước đây vốn là nơi ẩn cư của nhiều sư sãi. Đặc biệt, nơi đây còn gắn liền với truyền thuyết nàng Lý Thị Thiên Hương (Bà Đen).

Ps all: Lâu rồi k vào gặp A.C.E. Chúc A.C.E ngày mai (Cá tháng Tư) vui khỏe heng. <:p

Chỉnh sửa lần cuối:

MrC

Member

Lại gặp SONYFC ở đây nữa ta. Hello đồng hương nhé. >:D<

MrC

Member

Những ai sống ở Tây Ninh lâu năm đều biết đến cầu Quan và đã nhiều lần qua lại cây cầu nầy để đến phố chính Gia Long (tên cũ ) và chợ Tây Ninh hoặc vào các cơ quan của tỉnh ....
Cây cầu nầy có 3 nhịp bắc qua sông TN tuy gọi là sông nhưng tại nơi nầy nó chỉ lớn hơn con rạch môt chút...
...
Nói về cầu Quan cũ thì cây cầu nầy xây từ thời Pháp thuộc ,khoãng năm 1924...
...Năm 2012,cầu cũ được chính quyền Tây Ninh phá bỏ, xây lại và chính thức thông xe lúc 7 giờ sáng 20-03-2013.

Cầu song song với cầu Quan.

Chỉnh sửa lần cuối:

MrC

Member

@SONYFC: Rảnh thì PM mình, càfê nhen.

Bên trên