THẮC MẮC VỀ DOCK

babyblue

Well-Known Member
Em định mua 1 cái dock hiệu Unitek nên có 1 số thắc mắc,anh nào đã xài qua làm ơn cho em vài lời nhé
1/dock Unitek có nhận được hdd 1.5TB không?
2/Khi kết nối dock với Kaiboer K100 có thể play film được không?
Các anh,chị nào đã xài qua dock Unitek làm ơn trả lời giúp em với.Thanks các anh ,chị

buihung

Administrator
Ðề: THẮC MẮC VỀ DOCK

1. Unitek nhận được ổ 1,5T
2. Mình chưa dùng với K100 nhưng với các thiết bị khác thì không có vấn đề gì nên chắc là cũng sẽ ổn khi dùng với K100.

Em định mua 1 cái dock hiệu Unitek nên có 1 số thắc mắc,anh nào đã xài qua làm ơn cho em vài lời nhé
1/dock Unitek có nhận được hdd 1.5TB không?
2/Khi kết nối dock với Kaiboer K100 có thể play film được không?
Các anh,chị nào đã xài qua dock Unitek làm ơn trả lời giúp em với.Thanks các anh ,chị

Hai điều bạn hỏi Unitek đều giải quyết OK, mình đã test với ổ 2TB cũng OK luôn :))

phuong210876

Minh đang sài ké cái đock bạn nói của Banchainho dùng ổ 1.5t Seagate Hải Hấp bán chạy ok

HDSaiGon

Super Moderators

người bán hàng nói có bán cho khách rồi không nhận được hdd 1.5T là sao anh?

Vẫn nhận bình thường. Chỉ có điều box Unitek hay bị 2 lỗi vặt là: mất nguồn + lâu lâu k nhận hdd.(Theo kinh nghiệm người bán sp này gần 1 năm nay!)

người bán hàng nói có bán cho khách rồi không nhận được hdd 1.5T là sao anh?

Cái đó có thể do: hoặc là dock bị lỗi, hoặc là hàng fake (bro lưu ý Unitek cũng có hàng nhái rồi nhé).
Bên mình có bán hàng này bảo hành luôn cả chuyện có nhận được HDD hay không luôn.
Còn một nguyên nhân nữa là HDD Seagate 1.5TB rất ăn điện nên dù box hoặc dock xịn mà nguồn không đủ dòng thì cũng không nhận được ổ.

babyblue

Well-Known Member

Mình tưởng chuyện này là đương nhiên chứ, chả nhẽ chỗ khác lại không bảo hành việc dock này không nhận HDD à?

đúng rùi anh,chỗ em hỏi mua bảo họ không đảm bảo nhận hdd 1.5T.Giờ lăn tăn quá chẳng biết có nên mua không nữa

hbc

Moderator

Vẫn nhận bình thường. Chỉ có điều box Unitek hay bị 2 lỗi vặt là: mất nguồn + lâu lâu k nhận hdd.(Theo kinh nghiệm người bán sp này gần 1 năm nay!)

Nói chung các đồ điện tử thì cứ cố mà mua loại tốt để dùng, loại rẻ tiền về sau trục trặc đau đầu lắm, recomment thiì cứ Fujitsu của HQ mà giã.(%)

Bên trên