Thành phần quan trọng nhất của hệ thống Home Theater

duongbaba

Active Member
Trước đến giờ trong forum toàn nói HTPC là về màn hình, máy chiếu, loa, receiver, dây cắm....

Nhưng mọi người lại quên cái quan trọng không kém...

Đó chính là cái ghế ngồi!

Thiếu cái này, hoặc có nhưng không tiện nghi (quá cứng, quá mềm, không đúng tư thế...v.v...) đều gây ảnh hưởng không nhỏ đến việc thưởng thức các bộ phim HD của anh em nhà ta.

Tớ chưa sắm được bộ ghế như ý nên post vài mẫu mà tớ cảm thấy ưng ý nhất nè:

1. Mẫu này đa số mọi người đều có nhưng khiếm khuyết to nhất là không có chỗ gác tay và gác chân.

2. Mẫu này có gác tay nhưng vẫn thiếu gác chân !!!

3. Mẫu này khá đầy đủ, rất đẹp... nhưng lại không nằm thẳng lưng được.

4. Và cuối cùng: Đây là mẫu lý tưởng nhất, mọi người thử hình dung xem nào!

Tuy nhiên nó quá nhỏ và trông không được sang trọng, tớ nghĩ có lẽ tìm 1 nơi chuyên đóng ghế và đặt họ làm 1 cái tương tự nhưng to hơn, cao hơn, có điều chỉnh và bọc nệm (Da, simili, vải...)

Sau vài ngày tìm kiếm thì phát hiện HAGL có bán ghế xem phim cực đẹp giá 3,8tr nếu mua 2 cái thì mất 7,6tr - Quá chát !!!
Rốt cuộc tớ khiêng em này về để cả nhà cùng ngồi thưởng thức (Mặc dù không đạt tiêu chí đề ra). Em nó có nệm bằng vải nhung bố, ngồi mát phao câu cực kỳ!

Nhân tiện khoe luôn cái dàn máy công chức.

Khuyến mãi thêm tấm hình nữa:

Chi tiết dàn máy có tại đây :)

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=2513

Chỉnh sửa lần cuối:

hasinhat

Member
Ðề: Thành phần quan trọng nhất của hệ thống Home Theater

Đây, vừa xem phim vừa mát xa luôn. Cứ gọi là phê chổng đýt:D

Chỉnh sửa lần cuối:

duongbaba

Active Member

Hê hê ngồi lên chắc phê xuất tynh luôn á :)
Có ai biết chỗ nào chuyên bán ghế cho home theater không nhỉ?

dinhvannam

Lúc trước em ghé thiên hòa xem thấy bộ ghế đạt yêu cầu nhưng mắc quá 49 chai lận

duongbaba

Active Member

Lúc trước em ghé thiên hòa xem thấy bộ ghế đạt yêu cầu nhưng mắc quá 49 chai lận

Nếu ghế chỉ ngồi thư giãn xem phim (không mát xa) chắc tầm 2 chai 1 cái thôi, mai tớ đem hình ra chỗ đóng ghế xem họ bảo nhiêu tiền $-)

thangtb

Member

theo như bác thì hôm nay bác đem cái mẫu nhỏ nhỏ xinh xinh ra đấy ạ? nếu vậy thì ng ta sẽ 1 là lắc đầu, 2 là ghế về sẽ ko đủ độ nhún như ghế nc ngoài sản xuất... ghế càng ít chân càng đòi hỏi cao về nguyên vật liệu cũng như trọng tâm, bác nhớ cẩn thận về độ dài của lưng ghế kẻo ... lật ngửa

hôm coi trên VTC2 thấy họ có nói đến 1 dây chuyền làm ghế, dạng ghế dành riêng cho mấy ông giám đốc suốt ngày ngồi bàn giấy ấy, ngồi rất đã rất tiện nghi, em nghĩ các bác ra hỏi thử họ có ko.

DTH

Đây, vừa xem phim vừa mát xa luôn. Cứ gọi là phê chổng đýt:D

Chủ thớt quảng cáo đấy à? giá nhiêu vậy? Từ khi chưa có HT mình đã sắm cái này, có hai phần riêng cho lưng và chân. Hôm nào không mỏi lưng thì bóp chân riêng thôi cũng được. Dạo này xem HD toàn ngồi đúng cái ghế này, phê cứ gọi là lòi tói $-)

manhthang

Huyền Thoại

Mua ghế dành cho Giám đốc cũng chỉ khoảng 2tr/1 cái, duỗi tay duỗi chân thoải mái, nằm ngủ luôn cũng được.
Do điều kiện phòng nên tôi chỉ mua bộ ghế nỉ là ngồi thoải mái rồi.

dinhvannam

hôm coi trên VTC2 thấy họ có nói đến 1 dây chuyền làm ghế, dạng ghế dành riêng cho mấy ông giám đốc suốt ngày ngồi bàn giấy ấy, ngồi rất đã rất tiện nghi, em nghĩ các bác ra hỏi thử họ có ko.

Vậy ghế này đi toilet tại chỗ luôn á bác, em cũng làm 1 cái khỏi phải nhấn nút pause khi đang xem khúc hay mà phải chạy đi toilet.

Em vui chút cho thoải mái con gà mái bác à

superman

thích nằm nệm coi phim dí bạn gái à,khỏe cái lưng khỏi sợ mỏi cổ nhức lưng

duongbaba

Active Member

Vậy ghế này đi toilet tại chỗ luôn á bác, em cũng làm 1 cái khỏi phải nhấn nút pause khi đang xem khúc hay mà phải chạy đi toilet.

Em vui chút cho thoải mái con gà mái bác à

Hí hí hồi nãy em mới gọi cho tụi đóng ghế, tụi nó đồng ý lắp cái toalet ngay phía dưới nhưng không biết đào nền nhà. Thôi đành đợi qua Tết kêu thợ hồ đến phối hợp thi công vậy.

game_matter

Cái ghế này ở nhà mình còn một cái, không ngờ lại là cái ghế phù hợp nhất để xem HD \:D/

Ghế của em đây, vừa có chỗ gác tay, vừa có chỗ gác chân, lại có thể nằm dài được, mỗi tội nằm ê cả người. Nói đùa chứ, em cũng có dự định mua ghế sofa thư giãn hay ghế massage rồi, mỗi tội phòng thì bé như cái lỗ mủi, loa đài không đã hết chỗ rồi.

Red Water

Theo em thì cái ghế này chắc ngồi đã lắm, kết nối với em Lioa rồi xem action thì cứ gọi là như thật :D

dinhvannam

Hí hí hồi nãy em mới gọi cho tụi đóng ghế, tụi nó đồng ý lắp cái toalet ngay phía dưới nhưng không biết đào nền nhà. Thôi đành đợi qua Tết kêu thợ hồ đến phối hợp thi công vậy.

Lắp thêm 1 bộ home cinema trong WC..hi..hi..

Em thì bị sai lầm bộ ghế đang dùng, cái lưng ghế mặc dù nâng lên được nhưng ko chắc, nên bây giờ ngồi xem mỏi lưng quá => mất cả hay.

duongbaba

Active Member

Theo em thì cái ghế này chắc ngồi đã lắm, kết nối với em Lioa rồi xem action thì cứ gọi là như thật :D

Mẹ ơi, vote cho cái ghế này.
Cảm giác y chang xem phim 4D ở Đầm Sen hoặc Suối Tiên.

Góp ý thế này: Nối Lioa vào thì bác có quyền chỉnh voltage lên khoảng 50,000volt, nhưng chỉnh ampere vào khoảng 0.1 thôi, nếu không là đi theo diện đoàn tụ ông bà ở ... dưới đấy ! 8-x

Các bác chỉnh như em nói rồi nối vào receiver bảo đảm phê vãi :D

Lendz

Nói không phải chứ em thấy giống cái ghế trong mấy phim cương thi của bọn Tàu ý. Ngồi trên đấy chắc cũng ko khác lên nóc tủ bán hoa quả là mấy. :D. Mà lên đấy ngồi chắc cũng đi bán nhang thiệt.

nvmy

Well-Known Member

Xem phim Dặm Xanh mà ngồi cái ghế này nhỉ!8-x8-x8-x

Bên trên