[Thảo Luận] Amply Jarguar - Nên chọn Full Digital - Semi Digital - hay Analog ?

express_neon

Active Member
Theo đánh giá của các bậc tiền bối và anh em trên HDVietnam thì nên chọn loại nào sẽ cho chất âm hay nhất, xét cả 2 khía cạnh là kok gia đình và cả kok kinh doanh (cần độ bền bỉ) ?
ưu và nhược điểm của các công nghệ trên ?

tiepchelsea

Well-Known Member
mình đang dùng PA 604D Full Digital
thấy rất hài lòng
có điều kiện thì nâng cấp lên PA 506Hi Analog
nói chung hàng Sóng Nhạc thì chất lượng ổn
dòng nào thì tùy túi tiền thôi
:>

express_neon

Active Member
Ðề: Re: [Thảo Luận] Amply Jarguar - Nên chọn Full Digital - Semi Digital - hay Analog ?

mình đang dùng PA 604D Full Digital
thấy rất hài lòng
có điều kiện thì nâng cấp lên PA 506Hi Analog
nói chung hàng Sóng Nhạc thì chất lượng ổn
dòng nào thì tùy túi tiền thôi
:>

Hàng này thì ok rồi, em cũng dùng 604D ở dưới quê cho ông bà kok. 2 năm bảo hành 3 lần. nó cứ cháy 2ch hoài luôn, thấy mà nản.
604D thì phải rành chỉnh chọt 1 tí và có chất giọng 1 tí thì hát mới hay. còn đưa ông bà ở dưới thì chỉnh nó 1 lúc là loạn cào cào.
nhưng giữa 3 loại công nghệ trên phải có sự khác biệt nào đó chứ nhỉ ?

TPL

Member
Con 604D dùng OK, nhưng không có cầu đấu mixer ngoài, thua con 506HI8 ở điểm này.

tyfnmax

Active Member
Ðề: [Thảo Luận] Amply Jarguar - Nên chọn Full Digital - Semi Digital - hay Analog ?

Các bác cứ nghe mấy bác Fan Sóng Nhạc phán thì ... :D. Một cơ số sau khi dùng 604D thấy thất vọng. :D. Một cơ số hài lòng là những người hát tốt hoặc dễ tính.

Ðề: [Thảo Luận] Amply Jarguar - Nên chọn Full Digital - Semi Digital - hay Analog ?

Full Digital : Công suất mạnh do sử dụng công nghệ khuếch đại toàn phần, ít sinh nhiệt, tiêu thu điện ít
Semi Digital : Lai tạp 50-50 giữa Digital và Analog ==> ít người dùng
Analog : Âm thanh sạch và ít tạp âm, công suất vừa phải, echo tái tạo giọng hát tốt, thích hợp cho karaoke chuyên nghiệp

Muốn so sánh thì chạy ra HoangAudio so sánh giữa 506HI Sóng Nhạc - 506N KOMI - 506N Nhật Hoàng - 506E...trên cùng 1 bài nhạc, cùng 1 cặp loa ==> sau đó tự rút ra kết luận

express_neon

Active Member

Full Digital : Công suất mạnh do sử dụng công nghệ khuếch đại toàn phần, ít sinh nhiệt, tiêu thu điện ít
Semi Digital : Lai tạp 50-50 giữa Digital và Analog ==> ít người dùng
Analog : Âm thanh sạch và ít tạp âm, công suất vừa phải, echo tái tạo giọng hát tốt, thích hợp cho karaoke chuyên nghiệp

Muốn so sánh thì chạy ra HoangAudio so sánh giữa 506HI Sóng Nhạc - 506N KOMI - 506N Nhật Hoàng - 506E...trên cùng 1 bài nhạc, cùng 1 cặp loa ==> sau đó tự rút ra kết luận

những con 506 bác nói ở trên đều là Analog cả, bác đã thử so sánh chưa và có thể cho em chút ít nhận xét được không ạ ?

những con 506 bác nói ở trên đều là Analog cả, bác đã thử so sánh chưa và có thể cho em chút ít nhận xét được không ạ ?

Chỉ mới test qua vài con 506HI - 604D -680D và 506N KOMI.....còn về kết luận hả ==> con nào cũng hay cả, vì đều là hàng ''nhập'', hehehehe

tiepchelsea

Well-Known Member
Re: Ðề: [Thảo Luận] Amply Jarguar - Nên chọn Full Digital - Semi Digital - hay Analog ?

Các bác cứ nghe mấy bác Fan Sóng Nhạc phán thì ... :D. Một cơ số sau khi dùng 604D thấy thất vọng. :D. Một cơ số hài lòng là những người hát tốt hoặc dễ tính.

Bác bán con 604D bao nhiêu
em định mua giùm ông anh

TPL

Member
Re: Ðề: [Thảo Luận] Amply Jarguar - Nên chọn Full Digital - Semi Digital - hay Analog ?

Em chỉ là người tiêu dùng như mọi người,Bán được ít thóc , lận lưng được mấy đồng lên phố mua ....đồ chơi nhưng nghe bán hàng làm em hãi quá ~X(

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận] Amply Jarguar - Nên chọn Full Digital - Semi Digital - hay Analog ?

Em chỉ là người tiêu dùng như mọi người,Bán được ít thóc , lận lưng được mấy đồng lên phố mua ....đồ chơi nhưng nghe bán hàng làm em hãi quá ~X(
Sự lựa chọn tốt nhất là bác ra cửa hàng uy tín tại nơi bác ở, bác nghe từng bộ sẽ có sự chọn lọc tốt nhất.
Điều quan trọng là bác ý định mua loại amly nào? Sử dụng cho mấy cặp loa, mình đang dùng 503A rất dễ chỉnh, từ chỗ xác định được amply mình cần mua ra cửa hàng yêu cầu họ cho nghe thử chính amply đó, tuyệt đối không nghe lời ngon ngọt của người bán hàng mà chọn amply khác, nếu không có đi nơi khác.
Khi mua bác yêu cầu phải có tem nhãn đầy đủ,phiếu bảo hành, chế độ sau bán hàng. Bác mang theo máy ảnh chụp hình rồi mang lên đây anh em xem hàng thật hay giả vì hàng Amply Jarguar dễ dính hàng fake nếu chưa sành.
An toàn hơn nữa yêu cầu phải có hoá đơn bên bán, cái này mua ngay tại Sóng Nhạc, đắt 1 tý nhưng chẳng phải lăn tăn.
Theo em bác nghe ý kiến rồi chuyển tiền qua bên bán họ gửi về cho bác ạ, em toàn mua qua mạng thôi, từ loa, amply, dây tín hiệu, dây loa, micro,.... qua mạng cả bác ạ!

JG303XG

Hiện tại trên tất cả sp của sóng nhạc đều có dán mã số ( giống như thẻ cào của điện thoại) . Mọi người chỉ cần cào mã số và nhắn tin để lấy thông tin. Đó là 1 các chính sác để bít hàng mình mua là thật hay giả.

lechien2112

Góp chúc thóc.

Theo tớ thì hiện nay thi trường đang chuộn con jar 506N hơn vì nó có những tính năng khác hẳn với 506HI8 là có các nút gạt A-B phía sau có thể gọp 4 kênh thành 2 kênh còn 506HI8 thì 4 kênh riêng biệt. Còn nếu chúng ta so sánh trên cùng một cặp loa và 1 tín hiệu vào thì tiếng con 506HI8 có phần sáng tiến hơn nhưng về echo thì 506N cũng tạm ổn. Ngoài ra trên con 506HI8 còn có echo chung nên cân chỉnh cũng dễ hơn. Còn độ bền thì em chưa biết thế nào.

Mong các bác chia sẽ thêm nếu có gì chưa đúng.

mrpham38

Active Member

Nói chung là đến tết e sẽ có kiếm con 506N hoặc 506Hi thay 604D xem có hay hơn đc không :), chứ giọng Chaien mà anh 604D chẳng chịu nịnh thía này xấu hổ lắm :(

Còn có 1 xu thế mới cho Karaoke là dùng bộ trộn điện tử đánh kèm công suất.
Hệ thống Karaoke sử dụng JBL KX100 với công suất Crown hiện đang thể hiện những ưu điểm vượt trội so với các hệ thống dùng amply kiểu truyền thống. Đối với gia đình, nếu mạnh dạn đầu tư thêm 1 công suất (vd XLi1500) thì âm thanh chắc chắn cũng sẽ hay hơn hệ thống cũ dùng amply rất nhiều.

express_neon

Active Member

Còn có 1 xu thế mới cho Karaoke là dùng bộ trộn điện tử đánh kèm công suất.
Hệ thống Karaoke sử dụng JBL KX100 với công suất Crown hiện đang thể hiện những ưu điểm vượt trội so với các hệ thống dùng amply kiểu truyền thống. Đối với gia đình, nếu mạnh dạn đầu tư thêm 1 công suất (vd XLi1500) thì âm thanh chắc chắn cũng sẽ hay hơn hệ thống cũ dùng amply rất nhiều.

thế thì phải chịu chi rồi ^^ chênh lệch khoảng 10 củ cho 1 phòng.

hom_zui

Member

em mới lụm con Guinness SPA-560D sóng nhạc 3,5tr giá được ko các bác , mà mất phiếu BH ko biết sóng nhạc có BH ko ta ?
Nghe nhạc Loa yamaha ns-1000M cũng tạm dc , đang tính mua đầu arirang & Loa JBL RM10II kok được ko các bac
Ar3600s oki ko ? thnaks all

bonghongtra

Active Member
Ðề: Re: [Thảo Luận] Amply Jarguar - Nên chọn Full Digital - Semi Digital - hay Analog ?

Góp chúc thóc.

Theo tớ thì hiện nay thi trường đang chuộn con jar 506N hơn vì nó có những tính năng khác hẳn với 506HI8 là có các nút gạt A-B phía sau có thể gọp 4 kênh thành 2 kênh còn 506HI8 thì 4 kênh riêng biệt. Còn nếu chúng ta so sánh trên cùng một cặp loa và 1 tín hiệu vào thì tiếng con 506HI8 có phần sáng tiến hơn nhưng về echo thì 506N cũng tạm ổn. Ngoài ra trên con 506HI8 còn có echo chung nên cân chỉnh cũng dễ hơn. Còn độ bền thì em chưa biết thế nào.

Mong các bác chia sẽ thêm nếu có gì chưa đúng.

506Hi có 2 chế độ tín hiệu vào riêng. Ngõ A có 4 đường tín hiệu vào riêng biệt và ra loa cũng 4 đường tiếng hoàn toàn riêng biệt. Ngõ B có 2 đường tín hiệu vào ra loa thành 2 đường LR. Nhạc chỉnh được riêng từng vế loa 1. Mic cũng thế có thể cho ra cả 4 loa hoặc cho ra 2 loa mic 2 loa music riêng :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

mrpham38

Active Member

Trước đây e cứ sợ ông Komi là hàng dựng, nhưng mấy năm qua vẫn cứ thấy Komi với Sóng Nhạc phát trển kiểu nước sông không phạm nước giếng.
Nên cũng có ý định thay 604D vì khó chỉnh quá. Cũng nhắm 506N Komi và 506Hi8 Sóng Nhạc
Mong các bác tư vấn phân thích lên chọn em nào, với e bây h chất lượng chắc không cần so sánh vì nghĩ cả 2 đều hàng mới và có bảo hành.
Chỉ quan trọng là dễ căn chỉnh và hát tốt. Hát điểm 9 nhạc điểm 8 e đánh giá cao hơn hát điểm 8 nhạc điểm 10. :)

Bên trên