[Thảo Luận] Các bác đánh giá ra sao về chất lương âm thanh trên Ampli Karaoke Digital và Analog.

express_neon

Active Member
Trong đây hẵn có rất nhiều người từ Gia Đình cho đến Kinh Doanh đều sử dụng Ampli Karaoke...
Hiện tại phổ biến đang có 2 dòng Ampli: Digital và Analog - Cã 2 đều có ưu điểm riêng, Nhưng
Các bác đánh giá ra sao về chất lượng âm thanh ( không tính Vocal ) Trên 2 dòng Ampli Karaoke này?

Ðề: [Thảo Luận] Các bác đánh giá ra sao về chất lương âm thanh trên Ampli Karaoke Digital và Analog.

Theo mình : Người Bắc thích dùng Analog bởi tiếng Vocal tốt hơn của Digital, nhưng về công suất thì Digital lại hơn. Mình cho điểm Analog là 8 điểm, còn Digital 6 điểm.

express_neon

Active Member
Ðề: [Thảo Luận] Các bác đánh giá ra sao về chất lương âm thanh trên Ampli Karaoke Digital và Analog.

Theo mình : Người Bắc thích dùng Analog bởi tiếng Vocal tốt hơn của Digital, nhưng về công suất thì Digital lại hơn. Mình cho điểm Analog là 8 điểm, còn Digital 6 điểm.

Theo bác thì nếu không tính vocal... dùng Amply để phát nhạc nền, hoặc nghe nhạc thì loại nào tốt hơn...
Cá nhân mình thấy Digital chạy bền, mát, ít tốn điện nhưng chất âm khi chỉnh EQ có phần không bằng Analog.
Không rõ là do mình cảm nhận thấy thế hay nó là thế thật. Vậy nên tham khảo thêm ý kiến các bác cho khách quan !

Chỉnh sửa lần cuối:

Nếu so sánh sản phẩm cùng của Jarguar, thì cả 2 đều không EQ, nhạc nền digital mạnh hơn hoặc có thể do mấy bác phân phối yêu cầu. Nhưng về chất âm thì Analog tốt hơn bác àh.
Còn nếu dòng có EQ em nhớ có thằng 203E mới ra và dòng cali 128E ngày xưa hay lắm. Còn mấy dòng chỉnh EQ các hãng khác thì em chịu

khoaphamusa

Ðề: Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

i các bác pro oi , chi giúp cho mình với. MÌnh mới qua My, ông anh thấy mình buồn quá mua mới cho mình cái amply Yamaha - 525W 5.1-Ch. A/V Home Theater Receiver
Model: RX-V471BL SKU: 2053041 - 2 cai loa klipsch (160 w moi cai), 1 cai dau karaoke ariang 3600s nói ở nhà hát karaoke cho đơ buồn.Nhờ các bác tư vấn cho minh nen mua them mixer loại gì ( có người thì nói mua 1 cai mixer vocopro là hát hay rồi , có ngừoi thì noi s mua cai soundcraft voi cai lexicon effect..???? co nguoi thi noi mixer soundcraft ko co ECHO, ma hat karaoke ko co ECHO thi HAT DO LAM... ???gi do) MÌnh ko hiểu mấy cái này lắm. Mong các bác chỉ dân nhiệt tình cho minh biết với . Loai gi có THÊ HÁT HAY hay i ( gia tien tam 300 den 800usd) la duoc. Cac bac pro chi dan nhiet tinh giup cho minh voi nha. Thanks cac bac truoc.

express_neon

Active Member

Ðề: Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

i các bác pro oi , chi giúp cho mình với. MÌnh mới qua My, ông anh thấy mình buồn quá mua mới cho mình cái amply Yamaha - 525W 5.1-Ch. A/V Home Theater Receiver
Model: RX-V471BL SKU: 2053041 - 2 cai loa klipsch (160 w moi cai), 1 cai dau karaoke ariang 3600s nói ở nhà hát karaoke cho đơ buồn.Nhờ các bác tư vấn cho minh nen mua them mixer loại gì ( có người thì nói mua 1 cai mixer vocopro là hát hay rồi , có ngừoi thì noi s mua cai soundcraft voi cai lexicon effect..???? co nguoi thi noi mixer soundcraft ko co ECHO, ma hat karaoke ko co ECHO thi HAT DO LAM... ???gi do) MÌnh ko hiểu mấy cái này lắm. Mong các bác chỉ dân nhiệt tình cho minh biết với . Loai gi có THÊ HÁT HAY hay i ( gia tien tam 300 den 800usd) la duoc. Cac bac pro chi dan nhiet tinh giup cho minh voi nha. Thanks cac bac truoc.

Lộn Tab hả bác?
Mua Mixer Soundcraft loại nhỏ thôi cũng được và 1 Lexicon Effect MX-200.
Còn muốn ít lằng nhằng, tốn kém mà vẫn háy hay thì lấy cái Ampli Karaoke JG PA-300D hoặc BN 1100 II.

phambaduc

giữa digital và analog thì đều có cái hay và cái dở của nó. Tuy nhiên dòng amply karaoke thì bạn sẽ không cảm thấy khác biệt lắm giữa 2 loại vì chủ yếu dòng này chỉ dùng cho những phòng có diện tích nhỏ thôi.

lehoa82

Member

Digital dành cho người không biết hát, vì tiếng rất ảo, hát cứ như Quang Dũng với Cẩm Ly, Còn Analog thì dân biết hát rất thích. Em thì vote cho Analog, tiếng thật hơn.

Bên trên