Thảo luận Q5 - Q10 pro

eolohd

Active Member
Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Đà Nẵng cũng chiều nay có :D. Nhưng không biết có còn hàng để tối về test thử ko? :(, hạn ngạch himediatech cho đại lý thấp quá, chưa bằng số khách đăng ký lấy.

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

vãi bác thật! 7h tối có mặt ở HN mà 8h rưỡi bác đã có hàng test rồi :(.

Mấy anh bên itv nói là hàng về từ đêm 13. ngày 14 test xong mới đi gửi hàng, chiều 14 em đi làm về qua lấy luôn.
Cơ mà đêm qua em nghịch tới 2h sáng. xong bị lỗi rom rồi. Hay hiện thông báo kiểu ứng dụng bị crash ấy. Anh nào biết trang chủ của nó hoặc rom của nó ở đâu cho em xin link,
Thank all!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Mấy anh bên itv nói là hàng về từ đêm 13. ngày 14 test xong mới đi gửi hàng, chiều 14 em đi làm về qua lấy luôn.
Cơ mà đêm qua em nghịch tới 2h sáng. xong bị lỗi rom rồi. Hay hiện thông báo kiểu ứng dụng bị crash ấy. Anh nào biết trang chủ của nó hoặc rom của nó ở đâu cho em xin link,
Thank all!

chưa có rom đâu, reset lại vẫn bị ah ?

eolohd

Active Member

Thank all!

Không cần up lại đâu, bác cấp nguồn, chọc reset, trong lúc giữ reset thì bấm nút khởi động để nó về reset lại lúc đầu thôi.

lohado2

Active Member

Không cần up lại đâu, bác cấp nguồn, chọc reset, trong lúc giữ reset thì bấm nút khởi động để nó về reset lại lúc đầu thôi.

chưa có rom đâu, reset lại vẫn bị ah ?

Dùng chức năng format factory có giống vậy không? em format factory mà không được.
Sau khi format factory còn mất luôn cả app netflix, facebook kèm theo máy @@

oldfriend

Moderator

Dùng chức năng format factory có giống vậy không? em format factory mà không được.
Sau khi format factory còn mất luôn cả app netflix, facebook kèm theo máy @@

netflix cũng ko xem được full HD đâu, quên đi, facebook cũng làm chậm máy lắm, gỡ ra đi. Chọt lỗ cho sạch :D (giỡn chứ reset factory cũng rứa)

Reset rồi còn bị force ko ?

chon_hoi

Member

Nhận được máy từ 4h chiều mà đi cày tới tận 12h đêm mới về thì còn vọc vạch được gì nữa.:)|:)|:)|. Sáng nay mới bật lên xem qua được 1 chút. Mình mù tịt về công nghệ nên cũng chả biết rì viu thế nào, thôi để anh em hiểu biết về công nghệ review với các bác. Em không dám múa rìu qua mắt thợ. Về hình thức mình cũng thấy bình thường như những đầu phát HD khác. Mình cũng dùng vài đầu HD rồi nên không thấy có gì khác biệt. Cá nhân mình thích kiểu dáng to rộng như đầu CD thì đẹp hơn.

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

netflix cũng ko xem được full HD đâu, quên đi, facebook cũng làm chậm máy lắm, gỡ ra đi. Chọt lỗ cho sạch :D (giỡn chứ reset factory cũng rứa)

Reset rồi còn bị force ko ?

Format factory rồi nhưng vẫn bị.
Ngoài ra lúc em cắm vào cái màn LG 24" fullHD. Lúc đầu thì ngon. chạy bình thường. Lúc test cái video 4k chạy được vài s thì đứng hình. Em tưởng treo box.
Rút phích cắm lại không lên. xuống phòng khách vác cái màn Sony lên thì hóa ra nó bị dính cái lỗi sau : hình ảnh co vào bé tẹo, độ phân giải thực là 1024 x 768. Nhưng khi kích vào cài đặt chỗ " boxsetting" kiểm tra thì nó lại đang hiện thông báo là 2160p 24hz.. Tóm lại là box xuất hình ảnh 1 đằng và thông báo 1 nẻo. Con LG đời cũ bó tay không hiểu được, con Sony đời mới hơn chút thì loại nào cũng cân hết. Chết cái là hình như Q10 pro nó lưu thông tin của con màn LG kia rồi sao ấy. Cứ cắm vào là nó tự động chuyển về phân giải 1024X768 (trong thông báo trên box là 4k) thành ra không lên hình được.
Em nghĩ là do rom kèm theo thỉnh thoảng có cái thông báo crash cái gì đó nên mới format. format rồi vẫn không được
Bác nào có cao kiến trị vụ này không?

oldfriend

Moderator
hoang mang style rồi nha ^^, lưu thông tin độ phân giải 4K luôn hả, giờ máy chiếu mình có full HD thì làm thế nào =))

lohado2

Active Member

hoang mang style rồi nha ^^, lưu thông tin độ phân giải 4K luôn hả, giờ máy chiếu mình có full HD thì làm thế nào =))

Chắc không sao đâu vì hàng của bác đời cao. Con màn LG của em từ năm 2012. @@
Con Sony tuy chỉ là màn full HD nhưng để phân giải kiểu gì nó vẫn lên hình mà @@

tienlequoc

Well-Known Member

Format factory rồi nhưng vẫn bị.
Ngoài ra lúc em cắm vào cái màn LG 24" fullHD. Lúc đầu thì ngon. chạy bình thường. Lúc test cái video 4k chạy được vài s thì đứng hình. Em tưởng treo box.
Rút phích cắm lại không lên. xuống phòng khách vác cái màn Sony lên thì hóa ra nó bị dính cái lỗi sau : hình ảnh co vào bé tẹo, độ phân giải thực là 1024 x 768. Nhưng khi kích vào cài đặt chỗ " boxsetting" kiểm tra thì nó lại đang hiện thông báo là 2160p 24hz.. Tóm lại là box xuất hình ảnh 1 đằng và thông báo 1 nẻo. Con LG đời cũ bó tay không hiểu được, con Sony đời mới hơn chút thì loại nào cũng cân hết. Chết cái là hình như Q10 pro nó lưu thông tin của con màn LG kia rồi sao ấy. Cứ cắm vào là nó tự động chuyển về phân giải 1024X768 (trong thông báo trên box là 4k) thành ra không lên hình được.
Em nghĩ là do rom kèm theo thỉnh thoảng có cái thông báo crash cái gì đó nên mới format. format rồi vẫn không được
Bác nào có cao kiến trị vụ này không?

Quá nhọ cho đội chuột bạch. :))
Bác nào có hàng rồi kiểm tra giúp. Em Q10 pro này có dùng kodi chơi được 3D iso bluray từ Xshare không nhé? Flagship phải làm được việc khó chứ? Nhà có mạng mạnh thì phải tận dụng chứ nhỉ?
bvQf57sVq_b6AE9hbIDTIMMbPaxGyIGf8PBh5dQhEukqknhPKVtzI0cOv-PmFW136Mdx1CACN0LdeADo4uwwIO6MdVnnnw5HHEbimhFzlqS7JX-wPXCpx9ji14eWxWLXLwcmCmOUtRxgvm-w1YBTgEfnWIK-m9mLJfeUEkNTGyw2z_KgKCOV8zvm32LuF9zOHSAOEdF6sIXLyY2XDVGtzvykv1rG4z32-R634HonSMNUor4ao9upgy8n-W2c59TiKJcSK9f2jeQ3cV2PpiYHeTx8Lzg7iGmE2vqTP54-Xxi2hN1h9_HHcOXDEGlBZ1a7kyVq-9CLmHuozYIaYsUiNVyFIpkHqiUvzHFTkWT6A5Ch1xVzdQeNQ9VGXug2FnF7H6nwZFl-fqXZV3j9tsikkduk9yiUt27SkB2ilJDcTiewyEMIY_TPpiHTvB-gU8Rvv3dVNqsN97xA_ihetVamFW69rdNHF-SMXaKi5UhJ9WPcgtmsid-kAoltJDDT8CAO6DmprsU-5LEwqilNr7uDn6u-EBTc-nj6eq34cMba9VGozJLJMed5Ll0zCtM-uE3bsAl-0A=w1129-h635-no

oldfriend

Moderator

Chắc không sao đâu vì hàng của bác đời cao. Con màn LG của em từ năm 2012. @@
Con Sony tuy chỉ là màn full HD nhưng để phân giải kiểu gì nó vẫn lên hình mà @@

ah, em có con tivi 720p, để test vụ của bác xem thế nào :)

lohado2

Active Member

Quá nhọ cho đội chuột bạch. :))
Bác nào có hàng rồi kiểm tra giúp. Em Q10 pro này có dùng kodi chơi được 3D iso bluray từ Xshare không nhé? Flagship phải làm được việc khó chứ? Nhà có mạng mạnh thì phải tận dụng chứ nhỉ?
bvQf57sVq_b6AE9hbIDTIMMbPaxGyIGf8PBh5dQhEukqknhPKVtzI0cOv-PmFW136Mdx1CACN0LdeADo4uwwIO6MdVnnnw5HHEbimhFzlqS7JX-wPXCpx9ji14eWxWLXLwcmCmOUtRxgvm-w1YBTgEfnWIK-m9mLJfeUEkNTGyw2z_KgKCOV8zvm32LuF9zOHSAOEdF6sIXLyY2XDVGtzvykv1rG4z32-R634HonSMNUor4ao9upgy8n-W2c59TiKJcSK9f2jeQ3cV2PpiYHeTx8Lzg7iGmE2vqTP54-Xxi2hN1h9_HHcOXDEGlBZ1a7kyVq-9CLmHuozYIaYsUiNVyFIpkHqiUvzHFTkWT6A5Ch1xVzdQeNQ9VGXug2FnF7H6nwZFl-fqXZV3j9tsikkduk9yiUt27SkB2ilJDcTiewyEMIY_TPpiHTvB-gU8Rvv3dVNqsN97xA_ihetVamFW69rdNHF-SMXaKi5UhJ9WPcgtmsid-kAoltJDDT8CAO6DmprsU-5LEwqilNr7uDn6u-EBTc-nj6eq34cMba9VGozJLJMed5Ll0zCtM-uE3bsAl-0A=w1129-h635-no

Em đang ở công ty rồi, 5h mới được về. Mạng chỉ có 20mbs chắc cũng không cõng được. Tầm đấy chắc bác Âu có hàng test rồi :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Em đang ở công ty rồi, 5h mới được về. Tầm đấy chắc bác Âu có hàng test rồi :D

mạng nhà mình cũng ko kéo được Bluray online.

Thiết bị chơi tốt các thể loại Bluray offline và 4K thì chuyện chơi online chỉ dựa vào đường truyền mạng thôi.

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang ở công ty rồi, 5h mới được về. Mạng chỉ có 20mbs chắc cũng không cõng được. Tầm đấy chắc bác Âu có hàng test rồi :D

Em chỉ cần bác bấm vào phim, chờ vài phút cho nó load, chỉ cần nó load ra menu cho chọn xem chế độ 3D và khi bấm vào mục này thì tivi tự báo chuyển qua chế độ 3D là ok.

oldfriend

Moderator
chưa có sản phẩm trên tay, chỉ đọc update mới nhất từ diễn đàn Kodi

Halfway through my tests... Q10 Pro is a winner! Only real issue so far? Left/right eye-swap for 3D not working.

4K is awesome. 3D is very good. Plays even 300Mbps bitrate clip w/o a sweat! (No real-world 4K will ever go that high!) PQ is an 'A'. HiMedia has (almost) hit it out of the park w/this box!

Nguồn: http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=265888&page=7

lohado2

Active Member

Crash thì lúc nó crash bluetooth, lúc thì nó crash google service, đặc biệt lúc ở itvplus. Dùng chuột bay có bàn phím vào google play tìm ứng dụng CPU-Z để test cấu hình, chỉ cần ghõ chữ CP liền nhau là crash google play. Mang 2 con máy ra đều bị. khắc phục bằng cách ghõ : C "dấu cách" P "dấu cách" U thì được. :)).
Lúc về nhà em dùng chuột thường cắm vào và nhấn bàn phím ảo của máy thì không bị crash.
Điều này cho thấy rom bản đầu tiên này chưa ngon.
Himedia này có diễn đàn không ạ, để em lên theo dõi và có thể report lỗi luôn

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Crash thì lúc nó crash bluetooth, lúc thì nó crash google service, đặc biệt lúc ở itvplus. Dùng chuột bay có bàn phím vào google play tìm ứng dụng CPU-Z để test cấu hình, chỉ cần ghõ chữ CP liền nhau là crash google play. Mang 2 con máy ra đều bị. khắc phục bằng cách ghõ : C "dấu cách" P "dấu cách" U thì được. :)).
Lúc về nhà em dùng chuột thường cắm vào và nhấn bàn phím ảo của máy thì không bị crash.
Điều này cho thấy rom bản đầu tiên này chưa ngon.
Himedia này có diễn đàn không ạ, để em lên theo dõi và có thể report lỗi luôn

có diễn đàn futeko, bác lên report ngay và luôn đi
http://www.futeko.com/newforum/index.php?board=14.0

bên đó người dùng bản thương mại vẫn đang khen lắm ^^

Bên trên