Thảo luận truyền hình số VTVcab tại TP.HCM

Ðề: Thảo luận truyền hình số VTVcab tại TP.HCM

Nhà Bè có không ta? Có thì bao ký cho cả khu dân cư.

mario80vn

Member

Thấy ở Gò Vấp mấy bác VTVCab này đi kéo rầm rộ lắm, mà giờ có vài cái đầu thu KTS rồi để xem ổn ko thì loại bác AVG đi sắm e này!

Thao tran

khi nào quận Tân Phú bắt đầu triển khai vậy bạn .

Vui lòng cho hỏi khu vực phường Bình Trị Đông B quận Bình Tân khi nào triển khai vậy?

quangcaovtvcab

nexus9x

Well-Known Member

vtvcab lâu mở rộng địa bàn qua bác :D mà nhu cầu thì nhiều

thegioi05

Active Member

Nhìn theo khoảng cách địa lí thì giờ mới Gò Vấp thì chắc qua 2016 mới tới quận 8 quá.

Thao tran

khi nào q Tân Phú có là vào liền . Chán K+ quá rồi . Mấy năm trời chỉ có mấy kênh HD . Đã vậy cứ trời chuyển mưa là ngồi ngó .

thebluez

Active Member

Mình có thắc mắc nhỏ là nếu lắp 3TV sẽ là 210k/tháng, vậy đến khi số hóa truyền hình rồi thì có tăng giá không? Không tăng thì miền Bắc họ kêu ca sao?
Và quangcaoVTVcab tính tổng chi phí lắp đặt lần lượt 1, 2, 3 TV cho mình là bao nhiêu luôn nhé? Miễn phí gì tính luôn :D

Mình có thắc mắc nhỏ là nếu lắp 3TV sẽ là 210k/tháng, vậy đến khi số hóa truyền hình rồi thì có tăng giá không? Không tăng thì miền Bắc họ kêu ca sao?
Và quangcaoVTVcab tính tổng chi phí lắp đặt lần lượt 1, 2, 3 TV cho mình là bao nhiêu luôn nhé? Miễn phí gì tính luôn :D
Họ kêu ca thì họ tự động chuyển sang K+.

duyhaiphong

Active Member

Mình vẫn nghĩ e Điêu là antifan của K+ chứ ko phải nhân viên hay đại lý gì gì của K+ đâu .

Số hóa truyền hình có liên quan gì tới cable chỉ số hóa sóng mặt đất thôi bạn cáp analog vẫn phát bình thường nha bạn

Mình vẫn nghĩ e Điêu là antifan của K+ chứ ko phải nhân viên hay đại lý gì gì của K+ đâu .

Điêu là người trung thực , cái gì tốt thì nói tốt, còn dở thì nói dở.
Do đó K+ số 1 thì nói số 1 thôi. ;))

budapest

Số hóa truyền hình có liên quan gì tới cable chỉ số hóa sóng mặt đất thôi bạn cáp analog vẫn phát bình thường nha bạn

Bạn nhầm rồi, số hóa truyền hình đang triển khai rầm rộ đối với mặt đất, nhưng nó cũng đã có lộ trình cho TH cab rồi nhé. Theo đó, đến năm 2020 thì analog sẽ tuyệt chủng. Sở dĩ số hóa không triển khai rầm rộ đối với TH cab là bởi vì TH cab chủ yếu là phương thức truyền dẫn của các nhà dịch vụ có thu phí. Và với họ, thử hỏi, nếu họ không nâng cấp, thì ai sẽ muốn dùng dịch vụ của họ nữa? Cho nên NN chỉ đặt ra lộ trình, còn triển khai thực hiện thì chắc chắn nhà đài sẽ tích cực hơn khi họ buộc phải nâng cấp chất lượng dịch vụ nếu muốn tồn tại.

Bạn thử tưởng tượng xem, khi mặt đất tắt hết analog, các kênh của các đài lớn như VTV, VTC, AVG chủ yếu phát HD, thì cab analog có còn tồn tại được hay không?

Bên trên