Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Đúng là Nguyễn Kim có trưng bày e 55LA6910 nhưng nhớ lại 47LA6910 thì bác đòi những 32 củ nên e cũng thôi khỏi test, e có test LN5710 thì thấy có lúc hơi thoáng bóng mờ nhưng cải thiện nhiều so với LM6200, bác quen thử hỏi giúp em xem LN5710 với LA6200 tần số quét có khác nhau ko ?
5710 và 5400 cùng tần số đó bác, khac ngau 5710 la smart, 5400 là thường. còn la6200 là 3d bác, bác noi 47la6910 32 củ, oan em wá, cty đưa giá ra thì e phải theo giá đo mà bác, cty đò 40 mấy củ, giảm giá va chiết khấu đại lý nên còn 32 củ đó bác

Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Hôm nay hăm hở xách đầu PS3 đi test mà vô Nguyễn Kim THĐ với Index Living Mall Quận 4 đều ko có LA6200.
DMCL ở crescent mall và đệ nhất phan khang đều đã có 47LA6200 rồi đó bác. Giá là > 29 chai

simboy

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

5710 và 5400 cùng tần số đó bác, khac ngau 5710 la smart, 5400 là thường. còn la6200 là 3d bác, bác noi 47la6910 32 củ, oan em wá, cty đưa giá ra thì e phải theo giá đo mà bác, cty đò 40 mấy củ, giảm giá va chiết khấu đại lý nên còn 32 củ đó bác

Ko bác ơi, ý e là LA6200 với LN5710 có khác nhau tần số quét ko bác hỏi hãng dùm e thử, chứ LN5710 e thấy vẫn có bóng mờ, chút thôi nhưng vẫn có.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

DMCL ở crescent mall và đệ nhất phan khang đều đã có 47LA6200 rồi đó bác. Giá là > 29 chai

42LA6200 em cũng có mà bác, giá có 25tr600, rẻ hơn mấy tr và em này sẽ dc thêm nón bảo hiểm + 1 thẻ Soha xem phim 1 năm + 4 kính 3D + 1 magic remote. các bac thấy sao ^^

Ko bác ơi, ý e là LA6200 với LN5710 có khác nhau tần số quét ko bác hỏi hãng dùm e thử, chứ LN5710 e thấy vẫn có bóng mờ, chút thôi nhưng vẫn có.
oki để em hỏi, rồi báo cao bác ^^

khongthenaoquen

Well-Known Member
@dienmaytoanlinh : Bác là shop vậy bác có thể liên lạc giúp mình rồi báo giá đc ko ? Nội dung :
Các bác cho mình hỏi hiện sony đã công bố các dòng 2013 . Mình quan tân dòng w của Sony . Lúc đầu mẫu w900 là cao nhất trong dòng w mà sao giờ mình thấy có w904a và w954a , vậy cái nào mới là cao nhất trong dòng w ở thị trường Việt Nam vậy các bác . Và giá cả của w900 , W904a và w954a là bao nhiu vậy các bác . Thân .

42LA6200 em cũng có mà bác, giá có 25tr600, rẻ hơn mấy tr và em này sẽ dc thêm nón bảo hiểm + 1 thẻ Soha xem phim 1 năm + 4 kính 3D + 1 magic remote. các bac thấy sao ^^

Em cũng biết là bên bác có và giá tốt hơn stdm nhiều. Tại bác kia đang muốn test PS3 nên em chỉ showroom có hàng trưng bày thôi bác. Chứ mua thì em nghĩ chắc bác kia cũng tìm bác à

dienmaytoanlinh

Active Member

@dienmaytoanlinh : Bác là shop vậy bác có thể liên lạc giúp mình rồi báo giá đc ko ? Nội dung :

chào bác, bữa giờ em hơi bận tí, nên chưa cập nhật lai sony và Ss nhiều, sry các bác ^^
Em cũng biết là bên bác có và giá tốt hơn stdm nhiều. Tại bác kia đang muốn test PS3 nên em chỉ showroom có hàng trưng bày thôi bác. Chứ mua thì em nghĩ chắc bác kia cũng tìm bác à
đúng rồi đó bác ^^, ra các stđm thì cao hơn thị trường nhiều rồi, em cũng đang muốn test các em này lắm, mà bên em chỉ bán hàng trong thùng, nên ko dc test, bữa nào ra các stdm test nữa ^^, bữa giờ các bác chú y dòng LN5400 cũng nhiều, vì hôm qua giờ đã bán dc 3 em 42LN5400 cho các bác sử dụng tivi HD, và có 1 bác đã mua dc 1 em giá khuyến mãi ^^

Hai Scm

Active Member

42LA6200 = giá 55LM6200 hả bác ....

aliviss

Ðề: Re: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Các bác cho mình hỏi hiện sony đã công bố các dòng 2013 . Mình quan tân dòng w của Sony . Lúc đầu mẫu w900 là cao nhất trong dòng w mà sao giờ mình thấy có w904a và w954a , vậy cái nào mới là cao nhất trong dòng w ở thị trường Việt Nam vậy các bác . Và giá cả của w900 , W904a và w954a là bao nhiu vậy các bác . Thân .

w904a và w954a 2 cái này thông số giống nhau # nhau ở công nghệ loa thôi nhé. Con w954a loa cao cấp hơn

ceoitdang

Member
Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

cập nhật giá sony2013 đi pác toàn linh

datqtm07

Member
Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

Bác linh hôm rồi bảo em là LN5120 khác cái LN 5110 là 5120 có Smart , mà em ra siêu thị thấy 5120 có cổng LAN với Smart gì đâu :)|

dienmaytoanlinh

Active Member

Bác linh hôm rồi bảo em là LN5120 khác cái LN 5110 là 5120 có Smart , mà em ra siêu thị thấy 5120 có cổng LAN với Smart gì đâu :)|

chào bác,

bạn phụ trách của công ty LG xem bên em báo như vậy, nhưng để em kiểm tra kỹ lại với kỹ thuật LG nha bác ^^

ceoitdang

Member

Tối nay, em vừa đi test thử dòng LA6910 của LG thì hiện tại nó có vấn đề với việc đọc sub rời y như dòng LN5710 :)) còn LN5400 cắm vào là nhận sub tất tần tật cao cấp đó. Bên hãng LG nói đang xem xử lý....
Dòng Sony em chỉ có dịp test thử W674 cùng 1file như trên LG la6910 thì nó nhận lẫn file và sub nhưng em có tội hơi kén file nha mấy pác cũng là .mkv nhưng lúc dc lúc không >.< và em nó không chơi dc file FLV. LG làm việc này tốt :d
Túm lại, mấy pác thik hình ảnh thì sony chuẩn, còn thik vọc phá thì lg

dienmaytoanlinh

Active Member

Tối nay, em vừa đi test thử dòng LA6910 của LG thì hiện tại nó có vấn đề với việc đọc sub rời y như dòng LN5710 :)) còn LN5400 cắm vào là nhận sub tất tần tật cao cấp đó. Bên hãng LG nói đang xem xử lý....
Dòng Sony em chỉ có dịp test thử W674 cùng 1file như trên LG la6910 thì nó nhận lẫn file và sub nhưng em có tội hơi kén file nha mấy pác cũng là .mkv nhưng lúc dc lúc không >.< và em nó không chơi dc file FLV. LG làm việc này tốt :d
Túm lại, mấy pác thik hình ảnh thì sony chuẩn, còn thik vọc phá thì lg
hình ảnh, chất lượng các em nó như thế nào bác ^^

ceoitdang

Member
Ðề: Re: Ðề: Thảo luận về các model 2013 của Sony, Samsung, LG, Panasonic và Toshiba nào các bác

hình ảnh, chất lượng các em nó như thế nào bác ^^
LG có gam màu sáng hơn Sony, đổi lại Sony theo mình cảm nhận tông màu sáng nhưng ở độ không làm nhức mắt & nách ^^"
Giờ mình không biết chọn thằng nào ...ngồi hóng các pác rì viu

bryan

Đang tính mua em Samsung 55f8000 nhưng mà sao giá bên mykim và dienmayso8 chệnh lệch giá nhiều vậy mấy bác ? mykim bán 59tr còn dienmayso8 bán có 54tr à ? có ai mua hàng bên dienmayso8 chưa ?

Bên trên