Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

Minhsur

Banned
Ðề: Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

Mình cũng rất đồng quan điểm với bác, vậy thì chất lượng hình ảnh led xem 2d của pana củng đẹp quá rồi, mình không nghĩ rằng hình ảnh samsung hay lg là nhất đâu, mình sẽ ghi nhận ý kiến của bác về plasma để tham khảo .

Về hình thức Led của Panasonic cũng rất đẹp bác nhé.

do_long_khach

Well-Known Member

Tôi đã pm cho bác chủ nội dung email bằng tiếng Anh. Chúc bác thành công

phuongtv_76

Well-Known Member

Tớ đã từng đi bảo hành của sony, thấy cũng okie

tungbung

Active Member

Các STDM mời chào tivi Panasonic sau cả TCL. Hình như chẳng bao giờ bác đọc hết cmt của người khác.
Khách quan mà nói, chỉ có Plasma của Pana là cho hình ảnh tuyệt vời. Còn Led Panasonic thì cũng chỉ ngang tầm sony hiện nay.

Nhà mình đã từng xài qua Pannasonic rồi nhé, chất lượng hình ảnh 2D của panna thì rất trung thực và chi tiết nhé. Sony chỉ có mà xách dép chạy theo phía sau Panna mà thôi, đừng kết luận vội "Led Panasonic thì cũng chỉ ngang tầm sony hiện nay"

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Thảo luận về vấn đề BH của Sony.

Nhà mình đã từng xài qua Pannasonic rồi nhé, chất lượng hình ảnh 2D của panna thì rất trung thực và chi tiết nhé. Sony chỉ có mà xách dép chạy theo phía sau Panna mà thôi, đừng kết luận vội "Led Panasonic thì cũng chỉ ngang tầm sony hiện nay"

ôi, đừng so sánh kiểu "sony chỉ xách dép theo...", fan Sony đông lắm bác ơi ^^

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

LED Panasonic dùng IPS alpha mầu sắc cũng đẹp nhưng ít model ở VN, bác đang dùng mẫu led Panasonic nào đấy ạ, mà led Sony phải xách dép chạy theo. Cái mẫu tivi 46HX929 2011 vẫn dùng panel của SamSung lên bị lỗi, Sony chỉ làm main, bo mạch, chíp xử lý, hình ảnh, âm thanh.

cmkazan1

Banned

Tớ đã từng đi bảo hành của sony, thấy cũng okie
bạn thấy nó ok là tại vì hãng nó có đồ thay thế cho bạn, còn nếu như nó không còn đồ thay thế, thì lúc đó bắt đầu có sự rắc rối, mà lại gặp phải dòng cao cấp nhất năm nữa chứ, vậy thì còn rắc rối hơn nữa, bạn thử dính vào đi rồi xem có ok hay không nha

Chỉnh sửa lần cuối:

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

bạn thấy nó ok là tại vì hãng nó có đồ thay thế cho bạn, còn nếu như nó không còn đồ thay thế, thì lúc đó bắt đầu có sự rắc rối, mà lại gặp phải dòng cao cấp nhất năm nữa chứ, vậy thì còn rắc rối hơn nữa, bạn thử dính vào đi rồi xem có ok hay không nha

Bác đây đúng là đen tivi bị lỗi ko được đổi sang cái tivi cao cấp tương đương, gặp phải quản lý nhân viên nữ của Sony làm việc ko xuông sẻ, nếu đồng ý đổi sang hẳn dòng cao cấp 46W954A cho người tiêu dùng, có phải danh tiếng về chế độ bảo hành của hãng tốt. Mình thấy mấy trường hợp trên diễn đàn mua tivi Sony bị lỗi đều được hãng đổi mới sản phẩm mới giá tương đương, vụ này của bác lằng nhằng thật.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác chủ gửi thư chưa, có gì update cho anh em nhé.

pioneer700

Cũng đang hóng tiếp xem vụ bác gửi mail cho TGĐ Sony thế nào rồi? báo kết quả cho anh em biết để rút kinh nghiệm với?

nvcu55

Member

Cảnh báo nguy hiểm: Nói Sony xách dép chạy theo... hoặc LG xách quần chạy theo... tức là bạn đang cần gạch xây chung cư rồi đó nha!

renhat1

Banned

mỗi hãng có 1 cái hay riêng! các bác ưng hãng nào thì dùng hãng đó chứ nói như bác " tungbung"......e thấy buồn quá!

nokin

Member

Cái panel nó cũng như là nguyên liệu thôi, để có bữa ăn ngon cần gia vị và tài nấu nướng nữa. Sony có thể k gia công panel nhưng đầu tư vào xử lí ảnh thì cũng thấy được sự khác biệt rồi.

Cũng như Nikon chả SX cảm biến ảnh làm gì, máy ảnh của họ vẫn nhất nhì thế giới. Canon thì đầu tư cho việc nghiên cứu và chế tạo cảm biến riêng của hãng nhưng dường như việc đó cũng k có gì là đột phá lắm để có thể gọi là vượt trội so với các đối thủ.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác chủ im hơi lặng tiếng nhỉ...............

cmkazan1

Banned

sony hẹn thứ 6 tuần sau, sẽ đt lại cho mình , và cho biết xu hướng giải quyết, bây giờ vẫn chưa có gì, gần 1 tháng rồi !

sony hẹn thứ 6 tuần sau, sẽ đt lại cho mình , và cho biết xu hướng giải quyết, bây giờ vẫn chưa có gì, gần 1 tháng rồi !

Vụ gửi mail cho sếp tổng của Sony sao rồi bác, họ có trả lời lại không? Hy vọng Sony sẽ giải quyết cho bác theo đúng nguyện vọng!

Bác quote nguyên câu trả lời còn gì

Ý em muốn hỏi là họ có trả lời cái mail đó không và họ đưa ra ý kiến gì về vụ này không thôi.
Như vậy là có tác dụng rồi hả bác, ít ra cũng phải vậy chứ! Chờ xem Sony VN giải quyết thế nào.

C_Pham

Well-Known Member

Hy vọng nguyện vọng của bác sẽ được Sony đáp ứng, thứ nhất vì là người ngoài cuộc thì em thấy nguyện vọng của bác hoàn toàn chính đáng. Thứ hai là hãng lớn như Sony họ không bán danh với giá rẻ đâu, em tin là như vậy.

Bên trên