Thay đổi một chút với hệ thống xem phim của em.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Thay đổi một chút với hệ thống xem phim của em.

RX A810 nghe nhạc cũng ngon ah b lan...?

phamhongson

Well-Known Member

Loa center bác bố trí quá là không ổn vì thấp quá. bác nên đảo vị trí của nó cho Rec hoặc cho HDP thì hợp lý hơn

lan806

Well-Known Member

RX A810 nghe nhạc cũng ngon ah b lan...?
Ngon chứ bác, cá nhân hóa nó cho phù hợp với phòng ốc của mình là OK ngay bác ạ.
Loa center bác bố trí quá là không ổn vì thấp quá. bác nên đảo vị trí của nó cho Rec hoặc cho HDP thì hợp lý hơn
Cảm ơn bác, em đã thử rồi nhìn to và xấu quá, tối nay em kê lại xem sao.

dkim

Member

Ôi, giá mình được nghe em nó hót thì hay biết mấy.

vinagoh

Well-Known Member

Bộ của bác L sắp xếp gọn gàng, tuy nhiên cần bỏ cái bình trên cục Sub xuống, và cái đầu bluray trên loa center.
Về việc đưa loa center lên vị trí ngang tai các Bác nói hoàn toàn đúng, nhưng Bác phải xem xét vị trí đặt Rec, vì nếu đưa nó xuống hộc dưới thì e rằng Rec sẻ không "thở nổi".

Mộc Li

Về Loa Center của bác vị trí em thấy hợp lý đấy chứ.
Về hình thể tổng quan nhìn rất đẹp. cân bằng không gian và màu sắc.
Về âm thanh, khoảng cách vị trí 2 loa Front đã hơi gần tường, khoảng cách không xa, độ phủ âm thanh nhiều. Nếu đặt Center ngang vị trí loa trung có thể gặp vấn đề giao thoa sóng âm. Âm thanh rối và mờ hơn. Bác cứ đặt thử xem sao là chuẩn nhất. Nhìn qua hình em chỉ đoán vậy thôi.
Center thấp cũng có hệ thống âm thanh thiết kế chuyên nghiệp từng sử dụng.

Minhsur

Banned

Theo em, xét tổng thể không gian, khung cảnh phòng HT thì vị trí loa cen như bác Lan806 sắp xếp là hợp lý. Loa cen đảm nhiệm lời thoại là chính trong bộ xem phim, nếu căn chỉnh tốt thì vị trí này vẫn cho hiệu quả cao.

Chỉnh sửa lần cuối:

toilonroi

Member

:) Phòng ốc đẹp đó bác. Nhưng bác tại sao đang dùng klipsch rf 82 sao lại chuyển qua B&W vậy bác .

lan806

Well-Known Member

Em dùng Klipsch sớm nhất nhưng lại chưa dùng B&W nên muốn thêm trải nhiệm ạ.

hung1307

Member

Bác chủ cho e hỏi, rec Yamaha của bác setup thế nào để ra định dạng DTS-HD MA từ nguồn có DTS-HD MA? Em đang dùng A2010, cám ơn bác. Trước bác ringleader đã hướng dẫn mà e quên mất rồi.

winterfell101

Well-Known Member

Bác chủ cho e hỏi, rec Yamaha của bác setup thế nào để ra định dạng DTS-HD MA từ nguồn có DTS-HD MA? Em đang dùng A2010, cám ơn bác. Trước bác ringleader đã hướng dẫn mà e quên mất rồi.

Em hóng, em cũng đang quan tâm cái này

lan806

Well-Known Member

Em đang đi trên đường, không nhớ nhưng bấm trên remote là được ngay ạ. Tối em về sẽ chi tiết hơn.

hung1307

Member

Em đang đi trên đường, không nhớ nhưng bấm trên remote là được ngay ạ. Tối em về sẽ chi tiết hơn.
Bác tư vấn luôn hộ e dây loa dùng cho front và center luôn nhé. E đang dùng 683 và HTM61.
Em thấy có dây của Đức các bác đang rao bên chợ trời ko biết có hợp ko ạ.
Cám ơn bác.

lan806

Well-Known Member

Để chạy được DTS-HD MA em chỉ bấm 1 lần vào nút sur.Decode trên remote các bác ạ, còn về dây thì hiện tại em vẫn đang dùng dây Monster loại XI thôi, không có gì đặc biệt.

Bin-K

Well-Known Member

Bác Lan806 lại để đầu đĩa lên loa ???????????

Bin-K

Well-Known Member

Hi hi. Em lắp thớt lên trên loa rồi ạ :)

Em thấy bác để thế nguy hiểm quá, loa đập bụp bụp là hình cũng nháy nháy luôn :D . Nhà gọn gàng, màu mè đẹp quá bác.

Chúc bác và gia đình một kỳ nghỉ cuối tuần hạnh phúc.

C_Pham

Well-Known Member

Chúc mừng bác. Bộ này của bác xem phim em thấy quá hay rồi.
Em đã nghe thử bộ Klipsch và BW cùng ghép với A2010 ở Nam Phú. Cá nhân em thích BW như của bác hơn.

winterfell101

Well-Known Member

cái này chưa đúng, có rất nhiều modes thể hiện Dts hd MA, trên remote e ấn vào movie, rồi để scifi cũng thể hiện tốt DTS HD MA mà bác

Bên trên