Thế giới macro

duongbaba

Active Member
Ðề: Thế giới macro

tập tạ cho tay khỏe cầm máy cho chắc hay sao bác... Nếu vậy em đi tập lần bi h đi là vừa nhỉ

Vừa tập tạ vừa tập chụp thì tay mới to :D

Súng ống em nặng gần 2kg thì phải, cầm 1 hồi tay rung bần bật hết mần ăn luôn...

duongbaba

Active Member

sao hem nhờ bạn gái cầm dùm
Bạn gái mà đụng vào súng thì còn rung ác hơn... :))

Nhờ bạn gái cầm súng thì cũng không rung lắm. Nhưng có điều chưa canh chỉnh được bố cục thì đã "bắn" mịa nó rùi, với lại vợ oánh chết!

Thôi mai em nhờ con bé ôsin ôm súng của em xem sao, vừa đỡ bắn bậy vừa không bị vợ nghi ngờ :D

tieuthieugia

Well-Known Member

Nhờ bạn gái cầm súng thì cũng không rung lắm. Nhưng có điều chưa canh chỉnh được bố cục thì đã "bắn" mịa nó rùi, với lại vợ oánh chết!

Thôi mai em nhờ con bé ôsin ôm súng của em xem sao, vừa đỡ bắn bậy vừa không bị vợ nghi ngờ :D

cái này là cách làm của cao thủ áh

tommy8288

bác duongbaba ơi, mình có cái Sony cùi bắp H9, hôm nào gặp bác chỉ giáo dùm mình cách chụp marco ĐT , nhiều lúc chụp cái ĐT mà nó xấu quắc ko muốn nhìn luôn, thank's bác trước nhé.

duongbaba

Active Member

bác duongbaba ơi, mình có cái Sony cùi bắp H9, hôm nào gặp bác chỉ giáo dùm mình cách chụp marco ĐT , nhiều lúc chụp cái ĐT mà nó xấu quắc ko muốn nhìn luôn, thank's bác trước nhé.

Chụp macro thì phải có ống macro :D

Giải pháp tạm thời là mua extension tube + Raynox. Có như vậy thì bác muốn chụp xấu cũng khó. Lưu ý là ánh sáng đầy đủ sẽ ra hình rất nét và rực rỡ, đồng nghĩa việc bác phải mua thêm macro ring flash :D, hoặc dùng đèn flash rời + bộ tản sáng.

Tóm lại bác xì ra thêm chừng 300$ nữa là ổn.

yamario

Member

em chỉ có thế lày thôi chứ mác cờ ro chưa dám ước mơ

con ruồi đang tập tạ kìa mấy bác, nó đẩy quả dưa :))

Bên trên