Thêm Bộ JBL L Series mới setup show cùng anh em !

n78nokia

Member
Ðề: Thêm Bộ JBL L Series mới setup show cùng anh em !

trông quá tuyệt. ngưỡng mộ bác chủ quá :D

new_baby

Member

Trông ngầu phết, quả này hết B&W, Polk rồi JBL lại đắt đây :D

microbig

Active Member

Bộ dàn đã khủng, bộ Remote còn khủng hơn. Thế này mỗi lần muốn xem phim phải bước qua xác 12 cái Remote chắc em cũng chào thua luôn. Kính đề nghị Bác chủ đầu tư thêm con Remote all in 1 nhé. Tậu được trâu rồi, tiếc gì cái dây thừng.:)

các bác cho em hỏi bộ này cả loa và hình ảnh k kể phòng hết bao đạn vậy

phuongmit

đẹp cả phần nghe và phần nhìn nữa bác ạ, bác cho em hỏi bộ loa jbl này made in TQ đúng k bác ơi

dang_anh_tu

Không còn gì để nói... em vãi hết cả nước miếng ra rùi...hic hic.. đến bao giờ, cho đến bao giờ đây

JBLforever

Nhìn nickname của Tui là biết ngay Tui thích JBL ra sao? Tuy nhiên trước khi mua,tìm đọc thông tin về dòng loa này thì 1 Tay audio có hạng lại chỉ có bài review cho loa đứng thứ 2, tức là L-880, sau loa L-890 của Bác 1 bậc. Mà khi ra phòng showroom,nó cũng chỉ setup loa L-880.Được nghe trực tiếp,thấy hay quá,mà khi đọc các trang của custommers review thấy toàn là 5.0 trên bảng điểm 5, hơn nữa lại tiết kiệm được 400 Obama,thế là mang Em nó về.Chắc loa L-890 của Bác còn ngon hơn nữa nhỉ?
Tuy nhiên Tui setup dàn nghe 7.1 nên surrounds Tôi dùng L810. Riêng việc kiếm loa Sub làm Tui mất nhiều thời gian nhất...hic thử đủ loại..Cuối cùng mới tìm được con Sub PB12-NSD của thằng SVS.Bác nào đọc được tiếng Anh thì vào Svsounds.com hay google SVS Subreview,hay hôm nào rảnh Tui làm thử bài review con Sub đặc biệt này nhá? Đảm bảo với các Bác là đáng đồng tiền-bát gạo nha(Dollar for Dollar).
Mà nhìn phòng của Bbasc thấy kính nể quá.

seabreeze

Nhìn nickname của Tui là biết ngay Tui thích JBL ra sao? Tuy nhiên trước khi mua,tìm đọc thông tin về dòng loa này thì 1 Tay audio có hạng lại chỉ có bài review cho loa đứng thứ 2, tức là L-880, sau loa L-890 của Bác 1 bậc. Mà khi ra phòng showroom,nó cũng chỉ setup loa L-880.Được nghe trực tiếp,thấy hay quá,mà khi đọc các trang của custommers review thấy toàn là 5.0 trên bảng điểm 5, hơn nữa lại tiết kiệm được 400 Obama,thế là mang Em nó về.Chắc loa L-890 của Bác còn ngon hơn nữa nhỉ?
Tuy nhiên Tui setup dàn nghe 7.1 nên surrounds Tôi dùng L810. Riêng việc kiếm loa Sub làm Tui mất nhiều thời gian nhất...hic thử đủ loại..Cuối cùng mới tìm được con Sub PB12-NSD của thằng SVS.Bác nào đọc được tiếng Anh thì vào Svsounds.com hay google SVS Subreview,hay hôm nào rảnh Tui làm thử bài review con Sub đặc biệt này nhá? Đảm bảo với các Bác là đáng đồng tiền-bát gạo nha(Dollar for Dollar).
Mà nhìn phòng của Bbasc thấy kính nể quá.

Mình cũng đang xài JBL L880 + Center LC1 thấy cũng ổn. Trước đây đọc bài review của Robert J. Reina trên stereophile thấy có câu "if you have a speaker capable of realistic bottom-octave bass reproduction (such as the L880), who needs a subwoofer?" nên cũng chưa vội sắm subwoofer, một phần cũng vì cái sub nào cũng to để vào thấy có vẻ không hài hòa và mất cân đối.

Nhưng nay để ý thấy con Velodyne MiniVee 8" (MiniVee 8" Subwoofer) này nhỏ gọn mà công suất khủng 1000W RMS (!) nên thấy thích. Không biết ở VN có bác nào bán hay đang xài con này không cho mình xin ý kiến với.

allway

Well-Known Member

Quá hoành tráng, đúng là phong cách đại gia.

Stolenkiss

Mơ ước của bao người là đây B-)

kimbaohong1976

Được trang bị như vậy chỉ mong về nhà sớm thôi.8->

JBLforever

Mình cũng đang xài JBL L880 + Center LC1 thấy cũng ổn. Trước đây đọc bài review của Robert J. Reina trên stereophile thấy có câu "if you have a speaker capable of realistic bottom-octave bass reproduction (such as the L880), who needs a subwoofer?" nên cũng chưa vội sắm subwoofer, một phần cũng vì cái sub nào cũng to để vào thấy có vẻ không hài hòa và mất cân đối.

Nhưng nay để ý thấy con Velodyne MiniVee 8" (MiniVee 8" Subwoofer) này nhỏ gọn mà công suất khủng 1000W RMS (!) nên thấy thích. Không biết ở VN có bác nào bán hay đang xài con này không cho mình xin ý kiến với.
Chúuc mừng Bác,có cùng bộ loa giống Tui,tuy nhiên nếu Bác muốn thêm con Sub cho đủ bộ (.1)Thì phải hết sức cẩn trọng..Đừng bao giờ thêm con Sub 10",cho dù là hãng nào đi chăng nữa,hãy tin Tui đi,vì Tui đã thử rất nhiều rồi,nếu điều kiện $... chưa cho phép thì Bác nên chờ..Khi có thì nên mua Sub cỡ ít nhất là từ 12" trở lên..Hàng thì cứ Sunfirer..HSu...SVS...được con Sub 18" thì nhất,còn không Bác làm hai con12" thì khỏi phải lăn tăn...Xem phim đoạn quay bộ ống xả của oto hay tên lửa,Bác sẽ thấy hơi thổi bay tóc mai..Nghe nhạc,hay hát thì không có lời để tả,chúc Bác được như sở nguyện.

JBLforever

đẹp cả phần nghe và phần nhìn nữa bác ạ, bác cho em hỏi bộ loa jbl này made in TQ đúng k bác ơi

Bạn Phuongmit ơi,Tui nhà ngay gần tổng hành dinh của Thằng JBL, mà khi mua loa JBL phải mua made in Mexico đó,không biết bên Việt Nam thì sao ?

mapit

Member

ặc ặc........trời quá đỉnh..bác desing cái phòng quá good...e cũng đang mơ 1 phòng như bác như không đủ đk nên chới tam từ htpc cho đỡ ghiền

islandvt

Banned

nhíp ảnh chụp mấy cảnh xấu wa :( mà nhìn dàn hD ngon ghê :D

chihuahua

Member

fan của JBL đây mà, HDProjector thì perfect rồi, chỉ tội chạy mỗi vài ngan giờ là dead, đợi thêm tí nữa mua cái LED LCD 70" là ok

Nghia_PMT

Well-Known Member

LCD LED cho dù to mấy cũng sao = projector đc bác, mất đi cảm giác cinema nhiều lắm

ashyir

Cho hỏi bas treo projector của bác là mua hay đặt làm vậy, bác có thể cho em địa chỉ để ra đặt hoặc mua được không?

Bên trên