Theo bạn, phim Việt Nam nào hay nhất, dở nhất ?

xuan23

Member
Ðề: Theo bạn, phim Việt Nam nào hay nhất, dở nhất ?

mình thich nhất mấy phim có anh thái hòa đóng như long ruồi,để mai tính,cưới ngay kẻo lỡ

antony_hg

Active Member

hay nhất thì chắc là Đất phương nam,dở nhất thì khó đây...vì phim bây giờ chiếu trên tv như shjt như nhau.

leesang

Well-Known Member

Có 1 phim VN được xếp vào hàng kinh điển là phim cánh đồng hoang Thời đó mượn được 2 chiếc trực thăng là vô cùng khó khăn. Phải cam kết nhiều thứ vì sợ lấy máy bay vượt biên. Xem Lâm Tới và Thúy An diễn xuất trong thời kỳ nghèo khổ kg có nhiều kỹ xảo mà đc 1 phim như vậy mói thấy nó tuyệt. Ngày nay có đầy đủ phương tiện nhưng về diễn xuất, kịch bản, đạo diễn phải xếp hàng đứng sau phim này

dulogic

Việt Nam có cái kiểu là Phim tạo ra chỉ để chiếu cho liên hoan. rồi sau đó ủ mền. chả lợi dụng sức nóng ra đĩa. Thế thì dân đen sao biết đường mà xem. đừng nói tới kinh phí nhen. Phim nhà nước có bao giờ sợ thiệt hại chứ

AmThanhDep

thích mấy bộ phim ngày xưa như Đất rừng phương Nam.

iLeo

Mấy phim Việt Nam hiện đại bây giờ mình thấy hay và đáng xem có thể kể đến như: Dòng máu anh hùng (mình kết phim này nhất), Cánh đồng bất tận, Áo lụa Hà Đông cũng khá tuyệt. Mấy phim giải trí thì có Bẫy rồng, Để mai tính, Long ruồi …
Phim tệ thì chắc mình ko nêu ra đây, đánh giá phim Việt thì có thể bớt khắt khe một chút vì nền điện ảnh nước nhà như thế đã khá rồi.
Ngoài phim Mỹ ra thì mình cũng rất ưu tiên phim Việt, bây giờ thà xem phim Việt còn thấy dễ chịu hơn xem phim TQ. Phim TQ đợt trước xem thấy có Anh hùng là hay chứ phim TQ bây giờ cũng nhảm shit rồi, đọc giới thiệu thì thấy một đống sao, khen này nọ nhưng xem thì chả thấy ra gì. Xem phim TQ mà chỉ để xem mỗi đánh đấm thì thà mình xem Bẫy rồng còn thích hơn.

uphang_4k

Phim Việt Nam mình chỉ thấy những bộ phim thời xưa là hay: Cánh đồng hoang, Mùa gió chướng, Đất phương nam.. hay gần đây thì có Yêu từ thuở nào( Nguyễn Phi Hùng, Diễm Châu và Hải âu)tình tiết hay, diễn viên diễn nhập vai, thể hiện được tính cách nhân vật khá tốt, đối thoại cũng tự nhiên, còn đa phần những bộ phim khác mình thấy diễn viên diễn cứng đơ, nói chuyện mà cứ như trả bài, lại còn có chi tiết này nữa: ăn cơm quá nhiều trong bộ phim, cứ quay qua quay lại là ăn cơm, thấy hơi bị thừa, nhiều cái vô lý nữa

GalaxyFilm

Thích nhất và xem gần đây nhất là: Ngọc Viễn Đông, còn dở nhất thì mỗi năm danh hiệu này đều về tay Phước Sang

xuan23

Member

Tây sơn hào kiệt chỉ được cái đầu tư khủng nội dung chả khác gì một bộ phim tài liệu

nhocseno

nói thật là ngoài phim Đất Phương Nam với một số phim về chiến tranh thì phim của VN toàn phim dở...dở thậm tệ,nhất là những phim từ năm 2009 trở đi...diễn viên diễn đã dở rồi,chỉ đc cái ăn diện là giỏi...xem phim VN chán bỏ bố

-[Y]2[K]-

Active Member
Mình ủng hộ phim VN (gần đây :D) 90% coi rạp là phim VN. Nếu so phim VN với phim nước ngoài thì rõ ngớ ngẫn =)) dù kịch bản và diễn xuất có hay đến đâu (cái này thì chưa có, giả sử thôi) thì đạo diễn cũng thể hiện ko hết - và ngược lại =))

Các phim VN xem mà thấy ok là: Dòng máu anh hùng, Bẫy rồng (đc mỗi cái đanh đấm xem giải trí, màu mè hợp nhãn mình, cốt truyện thì thường khỏi phải bàn :D), Hót bôy nổi loạn, Thiên mệnh anh hùng (mặc dù khúc cuối có 1 cái bựa duy nhất) Cưới ngay kẻo lỡ (cái này thấy hay nhất dù đc nhắc đến ít nhất)

Vì ko coi hết tất cả film điện ảnh Vn nên ko bít cái nào dở nhất. Lời nguyền huyết ngải nghe thằng anh đánh giá khá là bựa, nếu cũng cốt truyện đó mà đưa đạo diễn khác "có vẻ" hay hơn, cảnh ma thì ít ỏi mà film thì như bị cắt :D. Mình thì ko đánh giá phim truyền hình vì sự đầu tư kém cũng như ít xem, ngoại trừ 2 phim Ngoi nhà hạnh phúc và Bỗng dưng muốn khóc của Vũ Ngọc Đãng \:D/

duybjbj

Member

Hot boy nổi loạn, gái ngoan dạy chồng, cô dâu đại chiến rất ok :D

do_long_khach

Well-Known Member

Ơ thế nhiều bác đánh đồng cả phim điện ảnh và phim truyền hình à? Ko nên so chúng với nhau chứ, thế giới chắc chưa ai so sánh kiểu "Nô tỳ Isaura" hay hơn "Transformers" cả.

ruby3000

em cũng thây Đẹp từng centimet xem nhạt quá ko có nội dung gì hấp dẫn, chẳng qua có TTH nên em mới thích coi thôi

Bên trên