Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Giọng của bạn Nam so với bác Thảo đúng là 1 trời 1 vực, nhưng bạn Nam ở bên vực. Tai bạn có vấn đề hay sao đó, mình thật sự không muốn chê đâu, bạn hát chỉ đúng trường độ thôi, nhịp thì vững đó nhưng cao độ thì chưa tốt nếu không muốn nói là quá tệ, nhiều từ hát lệch hẳn từ nửa cung tới 1 cung luôn, không biết ngân, luyến láy cũng tệ. Nhạc thì bài nào cũng như bài nấy toàn treble là treble.

Các bác thu âm bằng phần mềm hay thiết bị nào vậy chỉ e với để em thi giọng với bác chủ phát!

Bác dùng thừ Sony Vegas Pro đi, xuất ra file video luôn.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Giọng của bạn Nam so với bác Thảo đúng là 1 trời 1 vực, nhưng bạn Nam ở bên vực. Tai bạn có vấn đề hay sao đó, mình thật sự không muốn chê đâu, bạn hát chỉ đúng trường độ thôi, nhịp thì vững đó nhưng cao độ thì chưa tốt nếu không muốn nói là quá tệ, nhiều từ hát lệch hẳn từ nửa cung tới 1 cung luôn, không biết ngân, luyến láy cũng tệ. Nhạc thì bài nào cũng như bài nấy toàn treble là treble.
Bác chỉ là được cái nói đúng...thật là 1 nhà phê bình âm nhạc xuất sắc mà thẳng thắn!

Bác chỉ là được cái nói đúng...thật là 1 nhà phê bình âm nhạc xuất sắc mà thẳng thắn!
Ghi nhận,bài đó tớ hát không ra gì nhưng tớ song ca với Thanh Trúc ... nên tớ thích bạn gì đó cũng song ca nghe sẽ hay hơn là solo...
Bạn phân tích nghe như giám khảo thật..Phân tích lãng khách (LK thành phó buồn) giúp tớ đi...Mấy hôm nữa tớ sẽ sửa lại cái lỗi cao độ và chỉnh thêm ít revert cho giọng tớ , sẽ khá hơn...

Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Mình thấy bạn hát không hay lắm và nhạc của bạn cũng không hay lắm...mình hát bài đó lâu rồi ,song ca cùng Thanh Trúc luôn,mời bạn so sánh và ném đá :
[video=youtube;RY7OSj7_u3Y]http://www.youtube.com/watch?v=RY7OSj7_u3Y[/video]

Đúng là giọng của bác Karaokecaocap hay hơn của bác Thảo nhiều . Nếu em được làm giám khảo thì em cho bác Karaokecaocap giải nhất cuộc thi tiếng hát thiếu nhi cấp xã . Còn bác Thảo thì em cho giải khuyến khích cuộc thi Tiếng hát truyền hình cấp Thành phố =))=))

Đúng là giọng của bác Karaokecaocap hay hơn của bác Thảo nhiều . Nếu em được làm giám khảo thì em cho bác Karaokecaocap giải nhất cuộc thi tiếng hát thiếu nhi cấp xã . Còn bác Thảo thì em cho giải khuyến khích cuộc thi Tiếng hát truyền hình cấp Thành phố =))=))
Trọc phú có bài nào không,úp lên cho "cao cấp" học tập?
Bạn Thảo có tình yêu nhạc vậy mới thích,bạn ấy cũng rất khiêm tốn và nhã nhặn...Hy vọng được bạn ấy tiếp tục úp lên nhạc vàng để đàm đạo cho vui...

để mà nói thì rất nên khen bác Karaokecaocap ở khoản phát âm rõ ràng đúng chữ " L" với " N " :"> ,chứ chả bù cho người Hải phòng nhà em cứ bị chê là " nói ngọng " , hêc hêc ;))

Nếu bác Nam muốn đưa sản phẩm ra thị trường thì ngoài mảng nhạc Vàng này cần hơn là mảng nhạc trẻ , bởi lượng khách hàng hát hò chủ yếu là giới trẻ .Thế hệ có tuổi yêu nhạc vàng đi hat chủ yếu là hát bằng tay thôi ;))

Nếu bác Nam muốn đưa sản phẩm ra thị trường thì ngoài mảng nhạc Vàng này cần hơn là mảng nhạc trẻ , bởi lượng khách hàng hát hò chủ yếu là giới trẻ .Thế hệ có tuổi yêu nhạc vàng đi hat chủ yếu là hát bằng tay thôi ;))
Biết vậy nhưng đam mê là chính nên thỉnh thoảng mình cũng gặp được bạn hiền...Nhâm nhi "Cô nhắc" ,chém gió và hát nhạc vàng...
Nhạc trẻ thì cũng có khá nhiều beat nhưng chẳng thấy ai thu mấy và mình cũng không thích hát nhạc "sáng hát tối quên", khó vào lắm...

hung_karaoke

Well-Known Member
Nhạc vàng , nhạc trẻ em chơi dc. hết bác nào chỉ e cách thu âm chất lượng tốt cái nhỉ ?

Biết vậy nhưng đam mê là chính nên thỉnh thoảng mình cũng gặp được bạn hiền...Nhâm nhi "Cô nhắc" ,chém gió và hát nhạc vàng...
Nhạc trẻ thì cũng có khá nhiều beat nhưng chẳng thấy ai thu mấy và mình cũng không thích hát nhạc "sáng hát tối quên", khó vào lắm...
đó chính là điểm khác giữa làm kinh tế và thú vui đấy ạ ,làm kinh tế là chiều lòng kẻ bỏ tiền ra chứ ko phải là muốn họ theo cái mình thích ....

đó chính là điểm khác giữa làm kinh tế và thú vui đấy ạ ,làm kinh tế là chiều lòng kẻ bỏ tiền ra chứ ko phải là muốn họ theo cái mình thích ....
Chính xác..Người làm kinh tế thì phải là như vậy...
Cảm ơn lời khuyên của bạn..Mình vẫn nghèo rớt mùng tơi (rơi nước mắt)...
Thu mãi LK nghèo chưa đạt...Nghe tạm Truyện tình nghèo nhé:
[video=youtube;PQp_1W3S9RY]http://www.youtube.com/watch?v=PQp_1W3S9RY[/video]

mình cũng nghèo nên chỉ có cái đầu vitex ghẻ, nếu có cái mt mình sẽ xin mấy bài nhạc vàng của bác karaokecaocap về tập toẹ tí. khơ khơ

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Mình thấy bạn hát không hay lắm và nhạc của bạn cũng không hay lắm...mình hát bài đó lâu rồi ,song ca cùng Thanh Trúc luôn,mời bạn so sánh và ném đá :
[video=youtube;RY7OSj7_u3Y]http://www.youtube.com/watch?v=RY7OSj7_u3Y[/video]

Không ai làm ca sỹ trong trường hợp này:
Bác gtdu1973 thì man mác tiếng ca sỹ nào đó mà em không nhớ, giá như giọng Bác sáng chút nữa, giọng Bác ấm lắm.
Bác karaokecaocap nhạc thì trong nhưng giọng Bác khàn khàn, giọng hát của Bác bị đuối về sau mỗi câu hát, có cái gì đó không thoải mái, Bác giữ giọng quá nên âm thanh từ miệng Bác ra chưa thanh thoát. Vài lời góp ý các Bác.

Không ai làm ca sỹ trong trường hợp này:
Bác gtdu1973 thì man mác tiếng ca sỹ nào đó mà em không nhớ, giá như giọng Bác sáng chút nữa, giọng Bác ấm lắm.
Bác karaokecaocap nhạc thì trong nhưng giọng Bác khàn khàn, giọng hát của Bác bị đuối về sau mỗi câu hát, có cái gì đó không thoải mái, Bác giữ giọng quá nên âm thanh từ miệng Bác ra chưa thanh thoát. Vài lời góp ý các Bác.

Cảm ơn bạn nhiều...Tại bài này mình thích quá nên hát và thu luôn ,không chuẩn bị và khi nghe lại thấy đúng như bạn nói thật...
Các bài về sau thì đỡ hơn mặc dù giọng thuốc lào nhưng bớt ngọng và đúng nhịp nên ít bị ném đá...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên