Thử nghiệm Tizen OS trên TV Samsung 2015

tyloolab

Ðề: Thử nghiệm Tizen OS trên TV Samsung 2015

nhét nhiều cũng bth thôi mà bác, người dùng được hưởng chứ có phải samsung hưởng đâu

đúng đó bác, dù gì thì tizen vẫn còn non trẻ, đâu phải một sớm một chiều mà tốt ngay được đâu, samsung có ý đồ của họ hết đấy chứ, chẳng qua mỗi người một suy nghĩ khác nhau thôi, mà hơn nữa vẫn còn đó sony với lg cạnh tranh mà, kiểu gì người dùng chả được hưởng lợi

codonviem

dạo này samsung đang muốn đoạn tuyệt với android đây, nhưng có lẽ vẫn chưa nổi, hay là muốn tizen phổ biến hơn nữa chăng?

codonviem

mình còn 1 tuần nữa là mua TV nhưng vẫn còn 1 vấn đề nhỏ nhoi mà ko tìm đâu ra được thông tin chính xác: khả năng coi fim qua network share.

lấy ví dụ là XBMC/Kodi của Android - Có cái nào tương tự trên TV Tizen của Samsung hay không.
Hỗ trợ xem 3D, các thể loại file, phụ đề,v.v... như thế nào

Đây là thứ duy nhất mình cần ở 1 cái Smart TV... chả bao giờ cần xem youtube hay browse web trên tv cả.

Hiện tại đang xài Android box, nhưng giờ định mua thêm 1 cái TV nên nếu ko cần Android box vẫn xem đc fim thì quá ngon.

vì lý do này mà đang hướng tới dòng Android TV của Sony

search google hộ bác nè, hình như tụi này support tizen samsung rồi đó

XBMC / Kodi 14 Ported to Tizen 3.0 Wayland

Heugene

Member

nhét nhiều cũng bth thôi mà bác, người dùng được hưởng chứ có phải samsung hưởng đâu

nhét nhiều mà giao diện không đơn giản thì samsung sẽ gây khó khăn cho người dùng ấy chứ

đúng đó bác, dù gì thì tizen vẫn còn non trẻ, đâu phải một sớm một chiều mà tốt ngay được đâu, samsung có ý đồ của họ hết đấy chứ, chẳng qua mỗi người một suy nghĩ khác nhau thôi, mà hơn nữa vẫn còn đó sony với lg cạnh tranh mà, kiểu gì người dùng chả được hưởng lợi

riêng cái SmartTV của sony thì khá là ẹ so với samsung nhá bác... sony kiểu đơn giản vì không có gì =))

gTrung

Member

dạo này samsung đang muốn đoạn tuyệt với android đây, nhưng có lẽ vẫn chưa nổi, hay là muốn tizen phổ biến hơn nữa chăng?

vậy chứ bác nghĩ samsung nó chế ra Tizen OS làm gì mà không đoạn tuyệt Android =))

anhnhan084

Member

em thì lại thấy samsung chả có ý đồ gì hết =)) chỉ là phát triển chưa tới thôi :)) nhưng trước mắt là thấy khá ổn rồi, mong chờ tương lai tươi sáng

jayvoz

Member

search google hộ bác nè, hình như tụi này support tizen samsung rồi đó

XBMC / Kodi 14 Ported to Tizen 3.0 Wayland

bài này từ tháng 8 năm ngoái, mới test alpha, nhưng đến giờ search vẫn chưa ra thông tin gì chính thức, khi mà Kodi ra version 15 rồi.

còn về vấn đề giao diện mình chả thấy nó có gì ko đơn giản cả... và các bạn commend bảo smart TV của Sony ko có gì, vậy cho hỏi cái gì bên Samsung có mà Sony ko có để chút mình về tìm thử.

tyloolab

^
bác nóng quá :D, tất nhiên các hãng đưa dòng tv của mình ra là để cạnh tranh nhau, đơn cử trường hợp này thì tính năng nào samsung có tất nhiên sony cũng phải có

codonviem

bài này từ tháng 8 năm ngoái, mới test alpha, nhưng đến giờ search vẫn chưa ra thông tin gì chính thức, khi mà Kodi ra version 15 rồi.

còn về vấn đề giao diện mình chả thấy nó có gì ko đơn giản cả... và các bạn commend bảo smart TV của Sony ko có gì, vậy cho hỏi cái gì bên Samsung có mà Sony ko có để chút mình về tìm thử.

thật sự thì các dòng tầm trung ko quá nhiều khác biệt, lên các dòng cao thì samsung mới khác nhiều hơn so với sony, điển hình như quantum dot và one connect box

pviethuy

Member

Cho mình hỏi chủ thớt là hệ điều hành tizen có cài được app hay game từ usb không?

Bên trên