Tin vui cho các bác xài TVIX 6500/7000

conf

Ðề: Tin vui cho các bác xài TVIX 6500/7000

Các bác test rồi cho biết kết quả nhé.

vietnamhd

Member

M-7010A: up lên firmware này thì máy nó cứ boot->loading->boot. Đành phải dùng safemode trở lại firmware cũ hơn.

tdhvn

Active Member

M-7010A: up lên firmware này thì máy nó cứ boot->loading->boot. Đành phải dùng safemode trở lại firmware cũ hơn.

Yeah... M-7010A thì bác phải sang site tiếng Hàn rồi up firmware ở đó thì chắc là OK.

trungkho

Member

Chắc chưa được đâu bác ơi, vì Việt Nam mình dùng đến unicode UTF-16.

Hì hì, UTF-16 hay UTF-8 cũng chỉ là chuẩn lưu dữ liệu thôi mà, giờ bà con mình cần UTF-8 thì cứ xài Unikey mà convert từ UTF-16 -> UTF-8 là mấy con TViX 6500/7000 hiện được ráo.

Em đã test xong với con TViX 6500 ở nhà, lên tiếng Việt rõ đẹp, không bị hiện tượng có mấy điểm vàng bị lưu lại ở dưới cuối màn hình.
--> Đính chính: vẫn bị lỗi tiếng Việt, đang tìm cách thử lại.

Chỉnh sửa lần cuối:

vietnamhd

Member

Yeah... M-7010A thì bác phải sang site tiếng Hàn rồi up firmware ở đó thì chắc là OK.
Site tiếng Hàn cùng 1 file thôi bác, chắc bên em bị gì đó nên cứ bị lỗi booting. Sẽ test lại 1 lần nữa, vì downgrade xuống version 1.3.55 beta vẫn chạy tốt, menu English bình thường.

trungkho

Member

Em xin lỗi cả nhà vì tội nói xàm, External UTF8 subtitle được tuyên bố là có hỗ trợ, nhưng em chịu, chẳng làm thế nào cho nó lên đúng và đủ (nghĩa là không bỏ qua dòng subtitle nào cả).

Đây là quá trình em làm:
1. Chuyển subtitle sang UTF8, lưu cả dạng có và không có BOM (Byte Order Mark)
2. Thử xem phim bằng font chuẩn -> Subtitle lên dòng có dòng không.
3. Thử cài luôn font chuẩn của Win XP vào (times.ttf, arial.ttf và tahoma.ttf), nhưng kết quả vẫn như ở 2 -> cáu
4. Viết câu hỏi cho BadEIP và bọn DVICO, BadEIP bảo là nó chịu, nó chẳng sửa đến phần này. Bọn DVICO thì vẫn giữ truyền thống, chả thèm quan tâm đến câu hỏi của ai, nó muốn gì chỉ cần bỏ lên Press Release của nó là xong. Ai đọc được thì coi như hên, còn lại thì ... (thông báo về vụ recall 6500 kém chất lượng chẳng hạn)
5. Chờ ...

duongtrung

Bác nào đã update cái FW offcial này rùi cho tý ý kiến. Có ổn định hơn con 1.2.52 cũ không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

TuRau

Member

Em đã up firmware rồi, làm đủ mọi cách : cài font Vni Unicode,nhét Subviet vào trong file Mkv ..., nhưng vẫn không xem được sub srt tiếng Việt. Hix Hix

tdhvn

Active Member

Em đã up firmware rồi, làm đủ mọi cách : cài font Vni Unicode,nhét Subviet vào trong file Mkv ..., nhưng vẫn không xem được sub srt tiếng Việt. Hix Hix

Chưa cần up firmware, cài font VNI để xem phụ đề .srt VNI code đã được rồi mà bác.

hoangtuan_neu

Active Member

Không có font vni unicode bác ơi, vni và unicode là 2 chuẩn font khác hẳn nhau mà bác, muốn xem được phụ đề Việt .srt thì bác có thể làm theo hướng dẫn ở topic này nè http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=2045 <:p<:p<:p<:p

Cheers !!!

tigervn

Member

Từ firmware 1.3.65 trở lên sub không cần đặt trùng tên, đặt thư mục lung tung vẫn load lên thoải mái. Trong khi play ấn vào nút Title trên điều khiển, nó cho phép chọn file và thư mục chứa phụ đề.

khoalinh

Không ổn định ở chỗ nào thế bác. Em thấy FW 1.3.74 này chạy quá ok <:p

Khong on dinh ty nao ca,neu de am thanh sang digitan thi khi off box di bat len ,tat ca cac film deu mat tieng.Load lai tuy dinh ban dau thi co tieng nhung khi muon chay digital de co 5.1 lai bi nhu cu.Danh phai dowgrade ve 1.2.52 f.^:)^^:)^

hoangtuan_neu

Active Member

Khong on dinh ty nao ca,neu de am thanh sang digitan thi khi off box di bat len ,tat ca cac film deu mat tieng.Load lai tuy dinh ban dau thi co tieng nhung khi muon chay digital de co 5.1 lai bi nhu cu.Danh phai dowgrade ve 1.2.52 f.^:)^^:)^

Mất tiếng ở đâu nhỉ? Bác nối dây dợ loa liếc thế nào nhỉ? HDMI Audio on off thế nào ạ ?

Bên trên