Tinh chỉnh hình ảnh con q30

Bác nào bik cách chỉnh hình ảnh tren con q30 ko chỉ em vs. Sao e thấy nó ko dep và rõ băng xem usb tren tv zây, thay no tai' tai' sao ấy

REVO Shop

Well-Known Member
Bác nào bik cách chỉnh hình ảnh tren con q30 ko chỉ em vs. Sao e thấy nó ko dep và rõ băng xem usb tren tv zây, thay no tai' tai' sao ấy
Chỉnh làm sao nổi hả bác :D
Bác hiểu nôm na như này. Con Sony X7500F nhà bác nó gắn sẵn 1 con Android TV Box ở trong y như con Q30 rồi
Tuy nhiên cái Android TV Box đó được chính Sony sản xuất và tinh chỉnh để làm sao phát huy hết sức mạnh của tấm nền TV. Gọi là "đo ni đóng giày" ấy ạ.
Trong trường hợp, đơn giản là con chip xử lý hình ảnh (ISP) của Himedia Q30 không tốt bằng chip xử lý hình ảnh của TV Sony.

hdbaoloc

Active Member
Bác bỏ con Q30 vào nồi, nấu bò tái chanh, rồi đi mua 1 con nvidia shield hình ảnh sẽ đẹp hơn nhé

hdbaoloc

Active Member
Nêu hình ảnh ko đẹp như mặc định của tv ng ta sx ai mua chi bác.
bác ko hiểu , khi bác kết nối từ box lên tv , lấy tin hiệu HDMI từ box , tv chỉ hiện thị hình ảnh xuất ra từ box thôi. vì thế nên nó phụ thuộc vào chất lượng hình ảnh của box , bác có thiết bị , dùng bài test sẽ rõ

bác ko hiểu , khi bác kết nối từ box lên tv , lấy tin hiệu HDMI từ box , tv chỉ hiện thị hình ảnh xuất ra từ box thôi. vì thế nên nó phụ thuộc vào chất lượng hình ảnh của box , bác có thiết bị , dùng bài test sẽ rõ
Ai ko bik z. Ý là nếu sx ra cái anroid box 1 là hình ảnh bằng hay đẹp hơn cái tv chứ sao lại ko đẹp bằng.

trangchodom

Well-Known Member
Ai ko bik z. Ý là nếu sx ra cái anroid box 1 là hình ảnh bằng hay đẹp hơn cái tv chứ sao lại ko đẹp bằng.
một ví dụ minh họa: nhà mình xài tv LG không có android nên phải mua box. Sản phẩm họ làm ra sẽ phù hợp 1 số đối tượng có nhu cầu.

Bên trên