Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

symphony

Well-Known Member
Buffalo giới thiệu SSD 512GB. Thiết kế đẹp, giá không đẹp!

Dường như dung lượng của ổ SATA III (6Gbps) SSD 256GB ra mắt cách đây không lâu vẫn còn quá nhỏ nên Buffalo đã quyết định nâng cấp dòng sản phẩm này lên 512GB. Và dường như cái giá lúc trước vẫn chưa đủ sốc cho người hâm mộ nên hãng tiếp tục bồi thêm một cái giá hết hồn cho N512S: 136.300 Yên.

Vâng, chi 35 triệu đồng để sở hữu một giải pháp lưu trữ 512GB thì chỉ có dân chuyên nghiệp hay mấy tay đại gia mới nổi dám làm mà thôi. Dù sao đi nữa thì N512S/MC400 cũng không "quá đắt" (SSD là thế mà) bởi nó sử dụng công nghệ đa lớp MLC (multi-level cell), bộ nhớ cache DRAM 256M và tốc độ truyền tải 405MB/s đầy sức mạnh. Sản phẩm có thiết kế bắt mắt, siêu mỏng với độ dày chỉ 9,5 mm, trọng lượng 75g và tương thích chuẩn SATA I, II, III cũng như các hệ điều hành phổ biến.

Ngoài phiên bản 512GB, Buffalo cũng đã từng cung cấp phiên bản MC400 256GB (72.200 Yên) và 64GB (20.000 Yên) cách đây hơn một tuần.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ldlbq

Member
Nên mua loại internal hay external

Chào các bạn,

Mình có nhu cầu mua HDD loại 1.5TB hoặc 2TB để lưu trữ phim HD. Xin nhờ các bạn tư vấn giúp nên mua loại nào và vì sao chọn:
1/. Loại external?
2/. Loại internal + box?
Nên mua model nào? của nhãn hiệu nào?
Cám ơn.

hdd-hdp

Ðề: Nên mua loại internal hay external

Sau mấy ngày thấy bác hỏi về các vấn đề của Ổ cứng, mình nghĩ bác chắc chưa nhiều kiến thức về cái món này. :D
Vậy nếu bây giờ mua 1 cái ổ mới, nên lựa chọn sao đây?!
Xin Mạn phép tư vấn cho bác:
1. Loại Gắn Ngoài liền với Box: Gọn, đẹp, đắt, khó hoặc không thể thay ổ bên trong nếu muốn. Luôn phải để ý đến nguồn cấp điện qua USB.
2. Loại Gắn trong và Box rời: To, cồng kềnh, rẻ, thay thế ổ thoải mái nếu thích, di chuyển chỉ việc cho HDD vào cái Box nhựa đem đi khắp nơi.

Kết luận: Lựa chọn cuối cùng thuộc về Người Sử dụng. Chúc bác có lựa chọn riêng cho mình :D

megabear

Ðề: Buffalo giới thiệu SSD 512GB. Thiết kế đẹp, giá không đẹp!

nghe cái giá cắm đầu xuống đất lun....

bslt24

Thôi vái. Với giá này chịu không có tiền mua. Mỏng thì mỏng thật, nhưng nhìn chung thiết kế ko bắt mắt lắm...

hunghuyen288

Active Member

100% là quảng cáo mà.........................

oldfriend

Moderator
Re: Buffalo giới thiệu SSD 512GB. Thiết kế đẹp, giá không đẹp!

chưa bao giờ nghĩ là sẽ mua SSD :D

manhkhang2008

Ðề: Hướng dẫn Telnet Buffalo Terastation nhận max dung lượng HDD

Sorry bạn cách trên vẫn còn bị lỗi, mình chưa tìm cách khắc phục được (Chắc cũng không tìm hiểu nữa vì cả 4 ổ đầy film rồi, chỉ sợ có chuyện gì đi hết đóng film thì mệt).

Nếu bạn ở TPHCM thì có thể mang các ổ cứng của bạn đến mình làm dùm cho, về chỉ lắp vào buffalo của bạn là chạy, khỏi phải up FW à có sẵm samba 3 luôn. Chứ để nó format thì 3 ổ 1.5TB chắc hơn ngày mới xong.

Chào bạn nguyenphong!
Mình cũng đã làm theo bài post 4 của bạn rất nhiều lần mà cũng báo lỗi như các bro đã trình bày trên đây.
Có lẽ phải nhờ bạn giúp thôi. Nhà bạn ở đâu mình đem đĩa qua nhờ bạn giúp nhé!
Cám ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

ldlbq

Member

Sau mấy ngày thấy bác hỏi về các vấn đề của Ổ cứng, mình nghĩ bác chắc chưa nhiều kiến thức về cái món này. :D
Vậy nếu bây giờ mua 1 cái ổ mới, nên lựa chọn sao đây?!
Xin Mạn phép tư vấn cho bác:
1. Loại Gắn Ngoài liền với Box: Gọn, đẹp, đắt, khó hoặc không thể thay ổ bên trong nếu muốn. Luôn phải để ý đến nguồn cấp điện qua USB.
2. Loại Gắn trong và Box rời: To, cồng kềnh, rẻ, thay thế ổ thoải mái nếu thích, di chuyển chỉ việc cho HDD vào cái Box nhựa đem đi khắp nơi.

Kết luận: Lựa chọn cuối cùng thuộc về Người Sử dụng. Chúc bác có lựa chọn riêng cho mình :D

Cám ơn bạn. Nhưng loại nào thì bền bỉ hơn nếu nhu cầu thường xuyên di động?

hdd-hdp

Độ bền thì như nhau thôi nhưng bác muốn gọn nhẹ thì mua cái Gắn ngoài là xong. Bền hay không thì chủ yếu do cách mình dùng là chính bác ạ! :D

anbinhdo

Well-Known Member

Theo em Bác nên mua loại external và thêm 1 cái Box nữa để gắn ( nếu cầm lưu động ) .

X files

_ 3.5" HDD, tốc độ 7200 vòng
_ HDD box Orico, tháo lắp nhanh không cần bắt vít, không bị nóng, có cổng esata và usb 2.0, adaptor rời.
Tốc độ truy xuất rất nhanh.

HaFe

Well-Known Member

Bác chủ liệu cái giá có thừa số 0 nào không chứ giá này thì khiếp quá.

ToanTien

Quan trọng là xem phim trên thiết bị nào?
Nếu các đầu phát hỗ trợ gán trong thì mua ổ gắn trong cho nó gọn
Ngược lại dùng gắn ngoài!

anbinhdo

Well-Known Member

Bác Chủ thớt mua loại gì rồi để anh em khỏi bàn ra bàn vào nữa ;)

Ðề: Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

Mình cũng đang có 1 con LS-WTGL, nhờ bác nào giúp em cài Transimission với.
Em để lại nick Y!M: thjxtusat
Mong các bác đi qua giúp đỡ em

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Hệ thống lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (Buffalo,Synology,QNAP...)

Em đang có 1 con LS-WTGL,
Bác nào rành về dòng này giúp em với
em muốn setup để down torrent
Các bác giúp em với
Em để lại nick Y!M: thjxtusat
Mong các bác chỉ giáo

suchuanb

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Hệ thống lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (Buffalo,Synology,QNAP...)

Tôi mới mua 1 hộp Buffalo LS-CH500L và ổ cứng 1,5TB làm mai theo hương dẫn đi kèm của người bán, nhưng cài mãi không được.

"cắm dây lan,1 đầu vào box,1 đầu vào pc. Cắm adapter, gạt công tắc phía sau box sang on thấy đèn chớp đỏ lien tục (báo error)
-chỉnh ip card mạng sang 192.168.11.1 subnet 255.255.255.0
-chờ báo kết nối thành công(đèn card mạng sau box sang đứng)
-Chạy file TFTP boot .exe ,nhấn vào nút fuction phía trước box, TFTP boot sẽ chạy 2 dòng blocked….,tắt TFTP boot ,box tự khởi động lại.
Chờ khoảng 1 khi báo kết nối thành công(đèn card mạng sau box sang đứng) chạy file LSUpdate.exe ,nếu báo not fond,tắt box là làm lại từ bước TFTP boot..
Chờ chạy hết LSupdate (~15ph) đến khi có cửa sổ cảnh báo (chấm !) là xong
Bây giờ có thể cắm box vào switch hoặc router wifi ,box đã có thể tự nhận ip từ DHCP"

cứ đến khi chạy file LSUpdate.exe xong thì nó báo not fond.
làm đi làm lại theo hương dẫn mãi vẫn không được.
Rất mong các bạn giúp đỡ

jimmylee

Member

với giá này thì 10 người, giỏi lắm có 1 người suy nghĩ đến việc mua hay ko.

bạn chạy NasNavi2 xem nó có hiện ra nas ko

Bên trên