Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

vanluan24

Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

đúng là từ khi update lên software mới e này dính lỗi khởi động lại. Ko biết có cách nào feedback lại cho hãng để ra phiên bản sửa lỗi k nhỉ

nè bạn mình vừa xem trên sony có bản cập nhật ngày 15.6 đấy? bạn đang cập nhật bản nào

Phần mềm cập nhật hệ thống này chỉ áp dụng cho những sản phẩm được bán ở Châu Á Thái Bình Dương. Không áp dụng cho tất cả các sản phẩm bán ở các quốc gia khác.

Phần mềm cập nhật (phiên bản PKG2.235.0010PAA) cung cấp những lợi ích và cải tiến sau:

Tích hợp trình duyệt web.
Lip Sync trong ngõ vào HDMI.
Cải thiện hiệu suất và sự ổn định của các tính năng phát video trên USB
Cải thiện hiệu suất chung của TV

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Thế ah bạn? chán nhỉ? mua cái kia cũng gần 2 củ lận?? con 800c này dùng tốt chứ? Ram là bao nhiêu vậy bạn? hình như chip mediatek hay sao ấy nhỉ

cái remote tầm 1 củ thôi bạn ah. nhưng mà dùng điện thoại cài tv sideview của sony, chromecast với android tv remote của gg thì tiện lợi hơn nhiều. có đủ bộ bàn phím thường, bàn touch pad, bàn rê chuột, bàn phím ảo nhập liệu, giọng nói gg và đặc biệt là gamepad.
cái chromecast có tác dụng như cái của google
tv này theo e cảm nhận là mượt hơn cái L54 của toshiba. chip thì k rõ nhưng chắc là mediatek MT5595 còn ram 1.5GB thì phải. con MT5595 cũng khá ok đấy, là chip đầu tiên trên tv hỗ trợ 4k/60fps thì phải.
P/s: xác nhận là w85c dùng direct led nhé. vào sony uk là biết

vanlinh2905

Well-Known Member

Mình đã thử cài skype.apk lên ngon lành, full màn hình, chat rất ngon, nhưng không có nhận con camera CMU-BR100 của sony. Chắc phải chờ tgian nữa mới có bản customized cho android tv.
Fb chưa thử cài, nhưng chắc cũng lên ngon thôi. 4.4 cơ mà :)

bác thử lại vụ skype chưa. em thấy HDD phải cắm cổng USB2 thì mới nhận, k biết camera có cần vậy k

Keither

Member

vâng giá quá đẹp, kiểu này dành dụm đến cuối năm cũng ko lụm nổi e 65x850c

vanlinh2905

Well-Known Member

bác nào muốn tắt hẳn nguồn mà k cần rút dây điện thì nhấn giữ nút power trên điều khiển 5s nhà

vanlinh2905

Well-Known Member

bác nào muốn biết cấu hình chi tiết thì tải AIDA64 về nhé.
sau khi cài thì e có 1 số thông tin cơ bản như sau:
-chip xử lí mediatek MT5890 duol core arm.v7 (hơi thất vọng về con cpu này)
-ram 2G chứ k phải 1.5GB, tuy nhiên dung lượng thực chỉ vào khoảng 1650mb (>1536), trống khoảng 350mb
-gpu là mali T624 (ko nhớ rõ)
nói chung là đủ đáp ứng nhu cầu cơ bản thôi. cứ tưởng nó dùng chip MT5595 quad core cơ chứ.

trung1984

Member
Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

-ram 2G chứ k phải 1.5GB, tuy nhiên dung lượng thực chỉ vào khoảng 1650mb (>1536), trống khoảng 350mb
nói chung là đủ đáp ứng nhu cầu cơ bản thôi. cứ tưởng nó dùng chip MT5595 quad core cơ chứ.

Tiền nào của đó. Sony có bao giờ rẻ đâu.

Mình thấy đa phần chung smart tv bh chỉ để nghịch cho vui thôi, chứ muốn smart thật sự thì vẫn cứ phải chơi tv box. Cấu hình e này mình thấy ntn là tạm đc rồi, 14tr các bác khó có thể đòi hỏi gì hơn ở 1 chiếc smart tv. Các bác cứ nhìn giá smart phone là ra ngay.

Một cái nữa là ae nào mới mua chưa update tv lên bản ngày 15/6 thì tạm thời đừng update vội. Sẽ có khả năng bị dính lỗi restart do phần mềm. Đợi 1 thời gian nữa xem sao. Cứ để nguyên bản lúc mua về chơi là ngon lắm rồi. Mình muốn quay lại version cũ mà k đc đây

phuongtv_76

Well-Known Member

Cấu hình smart TV dòng lowend thế là OK rồi, ko đòi hỏi hơn đc

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

cái remote tầm 1 củ thôi bạn ah. nhưng mà dùng điện thoại cài tv sideview của sony, chromecast với android tv remote của gg thì tiện lợi hơn nhiều. có đủ bộ bàn phím thường, bàn touch pad, bàn rê chuột, bàn phím ảo nhập liệu, giọng nói gg và đặc biệt là gamepad.
cái chromecast có tác dụng như cái của google
tv này theo e cảm nhận là mượt hơn cái L54 của toshiba. chip thì k rõ nhưng chắc là mediatek MT5595 còn ram 1.5GB thì phải. con MT5595 cũng khá ok đấy, là chip đầu tiên trên tv hỗ trợ 4k/60fps thì phải.
P/s: xác nhận là w85c dùng direct led nhé. vào sony uk là biết

Cái đó thì mình biết rùi? nếu dùng điện thoại thì đã tham khảo hết phần mêm rùi? nói chung là ok ngon và tiện dụng ? com chip hôm mình xem trên một số video thì không phải con chíp đó? Nói chung là giá tiền này hơn cả con 700B năm ngoái mình mua rùi? sài thoải mãi rùi? mà bạn kiểm tra có phần mềm mới nhất tiếp chưa?

vanluan24

Member

Mình thấy đa phần chung smart tv bh chỉ để nghịch cho vui thôi, chứ muốn smart thật sự thì vẫn cứ phải chơi tv box. Cấu hình e này mình thấy ntn là tạm đc rồi, 14tr các bác khó có thể đòi hỏi gì hơn ở 1 chiếc smart tv. Các bác cứ nhìn giá smart phone là ra ngay.

Một cái nữa là ae nào mới mua chưa update tv lên bản ngày 15/6 thì tạm thời đừng update vội. Sẽ có khả năng bị dính lỗi restart do phần mềm. Đợi 1 thời gian nữa xem sao. Cứ để nguyên bản lúc mua về chơi là ngon lắm rồi. Mình muốn quay lại version cũ mà k đc đây

thế ah? thế thì cần phải sony khắc phục rùi? Nói chung là con tivi đó dùng để giải trí một số game và ứng dụng là ngon rùi? hỗ trợ tốt trong vòng 2 năm tới cho ứng dụng cơ bản rùi

vanluan24

Member

Cấu hình smart TV dòng lowend thế là OK rồi, ko đòi hỏi hơn đc

Cái này cũng chả cần đòi hỏi hơn làm gì? quan trọng là nó tiện thui? chứ không cứ làm con HD media là chiến thì xem phim tuyệt vời

vanluan24

Member

Mình tra con chíp đó không thấy thông tin? nhưng ram 2G là ổn rùi? mà cho mình hỏi bàn phím có dây hau chuột usb nào cũng nhận ah

Em đang máu quả Sony KDL65W850C quá, không biết bây giờ giá chuẩn tại Hà Nội là bao nhiêu các bác nhỉ.

Bên trên